Hạng D
2/7/11
2.431
13
38
59
Chào các bác thành viên của 4R Ô tô Sài gòn!
Chạy xe máy hoài oải quá. Năm nay em quyết định đổi đời bằng việc tậu xe 4 bánh, Sau khi xem xét xe của mấy hãng Kia, Huyndai và Chevolet thì em quyết định đi xem xe Spack LT. Lý do là giá hợp lý và nó là dòng xe nhỏ đi đường đông hợp lý hơn, tiêu thụ nhiên liệu ít. Và cái quan trọng nhất là nó nhỏ có thể đậu ở hẻm trước nhà em. Chứ mua xe mà phải thuê chỗ gởi thì chết tiền và bất tiện lắm.
Hôm nay em đã ra Chevolet Thảo điền - Quận 2 xem thì Spack LT giá là 340 triệu bản số sàn (đã ra bảng số). Em đang học lái tháng 9 này mới thi cơ nhưng sợ xe sẽ tăng thuế nên dự định mua trước. Các bác đã mua Spack cho em hỏi Spack đi có ổn không và chất lượng của nó thế nào. Sau khi mua có cần sắm sửa thêm gì cho em nó không (những thứ hữu ích và cần thết đó)?
Các bác tư vấn kỹ giùm em với. Mới tập tành nên còn gà lắm, em tính kiếm mua xe cũ cho rẻ mà gà về máy móc quá nên cũng hơi ớn. [/:)]
Cảm ơn các bác nhiều!

Hạng B2
24/6/09
152
1
0
Mới học lái mà chạy em này mức tiêu thụ cũng khoảng 7l/100km, nếu muốn em nó đẹp và ngon thì phải: 4 mâm đúc 4t, dán kiếng 4t, dàn nhạc khoảng 5t, các thứ lặt vặt như lọ nước hoa, trang trí mua BH ..... khoảng 2t Là TC = 15T ROÀI. Chúc bác mau mua xe

Hạng D
21/4/11
1.616
100
63
40
Cambodia
Bác có nhiều lúa thì cứ chơi luôn xe mới cho nó ngon lành! Xe này chạy mọi thứ ok thôi bạn à! quan trọng là cách bạn sử dụng ntn nữa! bảo trì, bảo dưỡng đầy đủ máy móc ngon lành, ít hao xăng! thuận tiện! Chúc bác mau mua xe nhé!

Hạng D
2/7/11
2.431
13
38
59
Cảm ơn 2 bác xetang B52 và bác cuibapit07. Các bác cho thêm ý kiến nhé mới chơi nên còn phải học hỏi nhiều lắm!

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53
Chào bác,
Các vấn đề liên quan đến kỹ thuật, bảo trì, sửa chữa xe thì trong hội GMFC có bác Bình ( làm việc tại GM Đông Đô Thành, nick là GM_Dong Do Thanh ) sẽ giúp bác chăm sóc V2 nên bác cứ yên tâm.
Mua xe mới thì tốt rồi (ko phải lo bệnh lặt vặt) và giá cả thì nhờ bác Bình offer giá tốt cho AE trong hội. Các option gắn thêm thì bác cứ tham khảo trong OS + nhu cầu của bác mà làm thôi.
Chúc bác sớm có V2 vi vu và tham gia sinh hoạt với GMFC nhé.

Hạng D
2/7/11
2.431
13
38
59
Nissan89 nói:
Chào bác,
Các vấn đề liên quan đến kỹ thuật, bảo trì, sửa chữa xe thì trong hội GMFC có bác Bình ( làm việc tại GM Đông Đô Thành, nick là GM_Dong Do Thanh ) sẽ giúp bác chăm sóc V2 nên bác cứ yên tâm.
Mua xe mới thì tốt rồi (ko phải lo bệnh lặt vặt) và giá cả thì nhờ bác Bình offer giá tốt cho AE trong hội. Các option gắn thêm thì bác cứ tham khảo trong OS + nhu cầu của bác mà làm thôi.
Chúc bác sớm có V2 vi vu và tham gia sinh hoạt với GMFC nhé.
Cảm ơn bác và các bác nhiều. Thật là cảm động, em cảm thấy có hứng và tự tin lên rất nhiều, chắc quyết định rước em Spack LT này và xin ra mắt để nhập hội 1 ngày gần đây. Các bác cho em hỏi chút nữa : Các bác cho hỏi tý. Mình mua xe đứng nhờ tên công ty thì được hoàn thuế VAT phải không các bác? Nếu được em sẽ làm bớt được đồng nào hay đồng ấy để lấy tiền thêm option cho em nó!
Cảm ơn các bác nhiều!

Hạng D
2/7/11
2.431
13
38
59
Cảm ơn bác, tại chưa mua được xe. Mua rồi là sẽ nhớ!

Hạng B2
1/4/11
250
172
43
hồ chí minh
mua zìa đèn tối lắm phải lên gương cầu bác ơi hehe,nhạc cũng hem hay làm dàn xịn xịn áh,báh thay lun cho êm,mâm thì thay lun,lên bodylip lun,gắn thêm quả pô cho phê,hehe,e đuà thôi àh,xe mới thì dán film 3m diamond là ok roi,sau đó làm dàn nhạc loa sub,dvd,bọc ghế da cho dễ lau chùi,lót sàn cho sạch,gắn cái cản sau cho ng mới có bằng cũng tốt,camera de nữa,