Hạng B2
7/9/14
142
2.726
93
Sài Gòn
em thích sedan và đã tìm hiểu về Civic bản mới từ khi xe ra bên Thái. Civic mới 2024 này là bản nâng cấp giữa vòng đời. theo e thấy thì ngoài việc thay đổi đổi thiết kế đầu xe, thêm kha khá món “đồ chơi” xịn sò thì e thấy ngon nhất là có thêm bản Hybrid và có thêm chế độ lái cá nhân Individual Driving Mode, mà có vẻ bên Thái họ chuộng Hybrid lắm hay sao mà 2/3 bản là hybrid.

Theo thông tin tìm hiểu thì Civic bản cao e:hev RS sắp ra tại VN sẽ dùng máy 2.0 hybrid mạnh 200hp nhưng ko rõ máy Civic và CR-V có giống nhau ko? (bác nào rành xác nhân giúp e) nếu chung 1 máy thì CR-V hybrid nặng 1,8 tấn lái đã ngon và mượt như vậy thì suy ra trên Civic nặng có 1,3 tấn chắc chắn sẽ bốc và lái đã hơn nữa. Nghe là thấy hấp dẫn và tò mò rồi.
Các bác thấy sao? Civic Hybrid RS có mạnh hơn và lái ngon hơn bản cũ khi dùng máy 2.0 Hybrid thay cho máy 1.5 Turbo?

Thảo luận về Honda Civic mới sắp ra mắt tại VN nào anh em!
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/1/13
69
8
8
Có lẽ sau thành công của CRV Hybrid thì Honda thừa thắng xông lên tiếp tục mang hybrid về, mà toàn đem dòng đinh dòng đỉnh về. Mà em thắc mắc sao bản hybrid toàn là bản cao cấp nhất của dòng vậy mấy anh?

Hạng C
12/8/16
767
653
93
32
1 máy thôi chứ nó rảnh quá mà đẻ ra nhiều máy, cá nhân tôi lại thích 1.5T hơn, hybrid muốn can thiệp công suất của máy khó lắm

Hạng C
14/5/14
44
6
8
31
Có lẽ sau thành công của CRV Hybrid thì Honda thừa thắng xông lên tiếp tục mang hybrid về, mà toàn đem dòng đinh dòng đỉnh về. Mà em thắc mắc sao bản hybrid toàn là bản cao cấp nhất của dòng vậy mấy anh?
Xu hướng bây giờ là hybrid mà anh. Khoa học cũng chứng mình là xe hybrid đang là dòng xe cân bằng nhất hiện giờ, tiết kiệm xăng hơn xe ICE nhưng thuận tiện hơn ev.

Hệ truyền động nó hiệu quả hơn, thứ 2 là máy mạnh mẽ hơn, thứ 3 người càng có tiền càng muốn sở hữu bản hybrid cao cấp vì thân thiện môi trường.

Tập Lái
19/12/21
29
118
28
33
Hybrid lúc nào chả mắc hơn bác. Xe nào cũng thế

Hạng C
11/5/14
55
3
8
31
mình không thích xe điện nhưng hybrid cũng là một cái đáng trải nghiệm, nghe nhiều anh bảo nó chạy sướng lắm, chứ ko yếu như người ta đồn đâu

Hạng D
18/3/08
1.617
1.636
113
1 máy thôi chứ nó rảnh quá mà đẻ ra nhiều máy, cá nhân tôi lại thích 1.5T hơn, hybrid muốn can thiệp công suất của máy khó lắm
Ở Việt Nam đó giờ mình chưa thấy ai độ công suất cho xe đời mới. Mà chỉ toàn độ cho mấy xe cũ cũ 10-15 năm tuổi. Chắc tâm lý hư thì bỏ =))

Bạn đã độ chiếc xe nào của bạn chưa, xe mua mới nhé .
Người dân sử dụng thì chắc chắn trên 90% ko ai lăn tăn vụ độ công suất