Hạng B2
23/12/12
249
162
43
Nhà mình cũng gần KIA NVT và đã chạy qua đó làm vài lần. Lần cuối là bảo dưỡng 20 ngàn km kết hợp dặm vá vài chỗ trầy. Làm xong chia tay KIA NVT luôn và mãi mãi. Họ dán keo che cửa khi làm đồng sơn, khi lột ra thì lột luôn sơn cửa. Mình nói mà họ kg chịu, họ bảo là tại xe anh bị trước. Vụ bơm xăng kg ổn định cũng kg dám thay.
Sau đó mình đem qua KIA Bình Triệu, kỹ thuật kiểm tra và dám chịu trách nhiệm thay bơm xăng cho mình. Chứng tỏ kinh nghiệm kỹ thuật cứng hơn.
Còn đồng sơn chạy qua KIA Bình Tân xem thử. Các bạn kỹ thuật nhìn lỗi tróc sơn, xác nhận đúng là do keo dán lột ra làm tróc, vì tróc ngay khe viền thì kg thể là do va quẹt đc. Chứng tỏ kỹ thuật trung thực hơn.

Hạng C
28/6/15
753
1.026
93
Nhiều vụ vậy. Vậy mình nên mua xe ở KIA NVT đi, để góp thêm tiền giúp họ nâng cao tay nghề cho đội ngũ kỹ thuật ở đó :D :D

• Like
Reactions: daeseejun2015
Tập Lái
3/12/11
35
13
8
Tp HCM
Chuyện là như thế này, chiều hôm T5 (30/7/2015) e có đặt lịch hẹn bảo trì 50k km ở kia NVT, 15h e mang xe tới thì thấy nv tiếp đón rất nhiệt tình, nghĩ bụng dạo này KIA làm ăn cũng được đấy nhỉ, nhưng e đã nhầm vì sau đấy là một loạt phiền phức mà làm e cực kỳ thất vọng với chỗ này.
Nhân viên dịch vụ nhận xe, nói chiều T6 a có thể tới nhận xe (xe e bảo trì & sơn lại cản trước). Đến trưa T6, e cẩn thận phone lại, nhưng nhân viên ko nghe máy, sau đấy nt lại là xe a chưa xong, T7 mới lấy được (bực mình tập 1).
Sáng T7 e cẩn thận phone lại nhân viên dịch vụ (lại ko nghe máy), lúc sau nt lại, xe a 15h mới xong. Chiều e đi có việc ở Q12, bỏ cả việc, 15h30 nhờ F1 đưa qua (trời mưa ầm ầm), vô lấy xe thì nhân viên kêu chưa xong, a chờ đi, ngồi chờ đúng tiếng rưỡi mới xong (bực mình tập 2).
Ra lấy xe về, thì thôi rồi, xe chúng nó bật điều hoà hết cỡ luôn, ghế thì toàn dấu tay, vết dầu, taplo thì đầy rác. Bực nhất là bình xăng e vừa đổ đầy mà ko hiểu chúng nó làm cái gì mà hết gần nửa bình của e (e đoán là chúng nó bật điều hoà), kêu chỉnh rửa kính cũng ko chỉnh đàng hoàng (cái này thì quá bực mình).
Qua chuyện này e rút chốt lại là chia tay Kia NVT nhanh & ko bao giờ quay lại. Cả một trung tâm bảo trì to đùng như thế mà làm ăn cẩu thả, xe e chỉ làm bảo trì với sơn lại chút mà đã làm ăn như thế rồi, ko hiểu nếu làm những cái lớn thì sao.
Chia buần cùng bác, hôm trước em qua thấy ở NVT xe cũng hơi đông, nhân viên cũng nhiệt tình nhưng chắc xe đông nên hơi chậm thật. Mà mấy anh dịch vụ làm ko kịp mà hứa xạo, chậm rồi cũng ko chịu báo khách hàng vậy thì ko đc rồi... Hy vọng mấy anh bên đó thay đổi và chăm sóc khách hàng chu đáo để khách hàng KIA được thực sự Happy khi dùng xe KIA .

Hạng D
12/9/09
1.804
68.414
113
Sai Gon
Chia buần cùng bác, hôm trước em qua thấy ở NVT xe cũng hơi đông, nhân viên cũng nhiệt tình nhưng chắc xe đông nên hơi chậm thật. Mà mấy anh dịch vụ làm ko kịp mà hứa xạo, chậm rồi cũng ko chịu báo khách hàng vậy thì ko đc rồi... Hy vọng mấy anh bên đó thay đổi và chăm sóc khách hàng chu đáo để khách hàng KIA được thực sự Happy khi dùng xe KIA .
Không kịp thì lùi lại cũng không sao, nhưng nói làm sao cho khách hàng dễ nghe tí, lời nói không mất tiền mua...
Quan trọng là theo bác chủ, mấy chú thợ leo lên nằm, ngồi nghe nhạc, mở máy lạnh hết nửa bình xăng mói đáng nói...

Hạng C
14/8/13
529
303
63
Em chào các bác.
Bác chủ thớt ơi, bác phản hồi với Chăm sóc khách hàng Kia Nguyễn Văn Trỗi nhé, Hoặc chăm sóc khách hàng Khu vực nam bộ, những ý kiến đóng góp của bác sẽ giúp dịch vụ của kia tốt hơn. Kia luôn muốn mang 1 dịch vụ tốt cho khách hàng.
Hiện nay Kia Nguyễn Văn Trỗi đang quá tải, vậy để thuận lợi cho các bác thì các bác nên có sự lựa chọn khác.
Các bác bảo dưỡng nhẹ, dưới 20.000km các bác có thể đi bảo dưỡng ngày chủ nhật tại Kia BÌnh Tân ( đặt lịch hẹn trước).
đi qua Kia NVT thì gần thật, nhưng nếu chia nhỏ ra thì Kia NVT khong bi quá tải.
Trong trường hợp xe của bác chủ thì qua Kia Bình Tân thì 1 ngày là nhận được xe rồi, bác đi xa có 20 phut thôi nhưng nhận xe sơm 2 ngày, chất lượng dịch vụ cũng tốt.
Bảo dưỡng nhẹ thì tản ra các sr khác làm cho nhanh, 30 - 45 phút là xong, rộng rãi thoải mái hơn. Kia Gò Vấp mới , Kia Bình Triệu cũng gần trên đó. Sau này sẽ có thêm nhiều Kia nũa để phục vụ khách hàng chu đáo hơn ạ

Hạng C
14/11/13
790
1.692
113
Nhà mình cũng gần KIA NVT và đã chạy qua đó làm vài lần. Lần cuối là bảo dưỡng 20 ngàn km kết hợp dặm vá vài chỗ trầy. Làm xong chia tay KIA NVT luôn và mãi mãi. Họ dán keo che cửa khi làm đồng sơn, khi lột ra thì lột luôn sơn cửa. Mình nói mà họ kg chịu, họ bảo là tại xe anh bị trước. Vụ bơm xăng kg ổn định cũng kg dám thay.
Sau đó mình đem qua KIA Bình Triệu, kỹ thuật kiểm tra và dám chịu trách nhiệm thay bơm xăng cho mình. Chứng tỏ kinh nghiệm kỹ thuật cứng hơn.
Còn đồng sơn chạy qua KIA Bình Tân xem thử. Các bạn kỹ thuật nhìn lỗi tróc sơn, xác nhận đúng là do keo dán lột ra làm tróc, vì tróc ngay khe viền thì kg thể là do va quẹt đc. Chứng tỏ kỹ thuật trung thực hơn.
Keo dán lên xe mà lột ra, sơn bị lột theo thì đúng là keo có độ dính kinh hoàng! Cái nay em tin bên giải thích của hãng.

• Like
Reactions: nguyendang198x