Hạng F
29/10/16
11.503
21.768
113
Pháp
Cùng suy nghĩ!
Mình ko care cái tiền đồ đó, mà công mới nhiều và tiền công nó mắc (nếu đưa vào garage).
Quan trọng, bọn garage, cho mấy thứ đơn giản thế này, nó ko làm kỹ như mình đâu.
Và bởi chạy mấy năm mới thay 1 lần và nhất là lần đầu ( Khi đó mạt sắt sẽ rất nhiều) nên cần thay toàn bộ. Một lần mở ra.làm rất cực, làm phải cho đáng!
VN người ta thay 10K tiền công/1h trong khi đó phe ta là cả trăm $€/ giờ đó bác tủn. thà em thay hết một cú cho chắc ăn, đắt là tiền công chứ không phải tiền .....đồ
Do đó em thay nhớt hộp là thay cả lọc luôn .... ngay cả nhớt máy chứ em kh chơi 1/2
Đúng là tiền đồ không sợ .... sợ tiền công thôi ... tư duy khác từ VN cho đến tây phương ...

Em chấp nhaận làz thay toàn bộ cả cụm luôn thay gì hư gì thay đấy

Hạng F
28/8/19
6.629
11.296
113
Palm Beach, Florida, US
VN người ta thay 10K tiền công/1h trong khi đó phe ta là cả trăm $€/ giờ đó bác tủn. thà em thay hết một cú cho chắc ăn, đắt là tiền công chứ không phải tiền .....đồ
Do đó em thay nhớt hộp là thay cả lọc luôn .... ngay cả nhớt máy chứ em kh chơi 1/2
Đúng là tiền đồ không sợ .... sợ tiền công thôi ... tư duy khác từ VN cho đến tây phương ...

Em chấp nhaận làz thay toàn bộ cả cụm luôn thay gì hư gì thay đấy
Uh, Em thì giàu rồi, Anh nghèo lắm, Anh đâu có tiền thay này thay nọ nên đợi nó tệ quá thì quăng xác nó luôn...mua xe mới! :(

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
4/7/09
4.238
7.233
113
Sài Gòn
Dầu hộp số của toy khuyến cáo ko cần phải thay. Đó là lý do gọi toy là trâu bò. Cày như trâu mà nó vẫn ko chịu hư
chính xác, con vios odo 120k vào Toy q12 bảo nó thay ktv nói hãng ko yêu cầu thay. Năn nỉ mãi nó nói thay cho anh tụi em được lợi nhưng mà anh tốn tiền. Gọi thằng bạn toy bình dương nó nói ko phải thay. Hóa ra Camry thua xe quốc dân hả mấy anh ?

Hạng F
29/10/14
8.500
11.137
113
chính xác, con vios odo 120k vào Toy q12 bảo nó thay ktv nói hãng ko yêu cầu thay. Năn nỉ mãi nó nói thay cho anh tụi em được lợi nhưng mà anh tốn tiền. Gọi thằng bạn toy bình dương nó nói ko phải thay. Hóa ra Camry thua xe quốc dân hả mấy anh ?
Anh chủ camry này vào hãng nó nói ko thay. Nhưng anh bị tâm lý là xe chạy nhiều rồi nên lăn nỉ anh toy thay giúp anh hiểu ko. Và thay xong chạy ko có gì khác biệt so với lúc chưa thay.

Hạng F
29/10/16
11.503
21.768
113
Pháp
Uh, Em thì giàu rồi, Anh nghèo lắm, Anh đâu có tiền thay này thay nọ nên đợi nó tệ quá thì quăng xác nó luôn...mua xe mới! :(
Bác ở Mỹ muốn gì mua đó, còn em thì ....bị dính đám "Xanh,Sạch, Đẹp" với Greenpeace. Nhu cầu đi nhiều, đi xa. Mua xe thì cứ canh năm tháng, sợ không vào thành phố được.

Trở lại với chủ đề thì em nghĩ là nên thay toàn bộ cho an tâm.
Thực sự khi thay dầu mới cho hộp số, mở ra mới thấy 2 cục nam châm nó đầy mạt sắt và các thứ linh tinh khác. Nếu mà không mở ta sẽ không biết được. Vì vậy khi các bác thay dầu số nên để ý 2 cái cục này dưới đáy carte. Còn bác osin nói thay lọc dầu với join thì bt thôi. Càng kỹ càng chắc ăn. Thay xong cũng không khác trước là mấy, nhưng có vẽ mức tiêu hao nhiên liệu có giảm chút ít nha.
Chúc bác chủ chạy xe vui vẻ, an toàn nha.
Lý do là nó có bán cả bộ, còn mình muốn mua từng cái thì tuỳ mình. Do đó chọn mua luôn cả bộ đó bác .
Như cái hình nầy thì toàn bộ lọc, có joint, có luôn ốc mới ...Em còn nhớ nó cón có cảm biến nhớt của hộp số (cái nầy cũng dể thay và không đắt lắm)

Giá 25€-> 200€ /h là tiền công .... cho một giờ trung bình bên em ....Do đó cái hay nhất là thay toàn bộ thì em nghĩ là tiết kiệm hơn.

Cái nửa là tuỳ vào xe, nếu xe quá cũ thì lại là điểm khác, có thể thay đồ mới, đồ cũ, thậm chí tìm ở nghĩa địa xe tùy vào mức độ

Và em cũng hiểu VN thì ngược lại. Cũng đồng ý thôi

Cũng như dỉa mòn thì mình thay dỉa và bố thắng (thay dầu thắng luôn), VN thì có thể gọt bào dĩa và giử lại nếu còn xài được ....