Hạng D
10/4/10
1.350
4.800
113
15/2 mới áp dụng
ae đăng kiểm và sở cũng đang chờ hướng dẫn

• Sad
Reactions: Phước.OS
Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
Đừng thấy nó đỏ mà tưởng chín ăn được mấy anh . Mấy anh còn xanh lắm .
-Nó thòng 1 câu đèn có hợp quy kìa (mấy bố độ đèn, đố bố đi hợp quy được loại đèn bố bán ,suy ra tất cả các loại đèn biled con buôn đang nhập TQ về bán đều ko có giấy hợp quy nhe .)
- Thay dổi đèn cùng công suất kìa , mấy bố đi độ toàn gắn x5 x10 công suất ko . Mơ đi diểm xưa, Mấy bố quất cặp Biled 40-70w .8000-12000 lumen .tức gâp 8 lần đèn halogen .

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
2/11/20
123
73
28
Đọc hết mà chưa hiểu, nhờ các bác khai thông não muốn chuyển qua ghế Limousine có được? Cảm ơn

• Haha
Reactions: Phước.OS
Hạng F
3/10/15
9.883
12.160
113
Thật ra cái này là đều hiển nhiên rồi, tại mấy ổng ko chịu sửa đổi, bây giờ thay đổi phù hợp xu hướng hiện hành. Mặc dù muộn, chậm thấy đổi nhưng có còn hơn ko bác nhỉ?
Đúng rồi.
Tất cả là vì đất nước khổ quá mà ai cũng lười không muốn sản xuất cái chi hết
Nên cứ phải vẽ ra trò ác để bắt giò bóp dái nhau mà kiếm cơm thôi

• Haha
Reactions: Thái kiamorning
Hạng F
3/10/15
9.883
12.160
113
Đừng thấy nó đỏ mà tưởng chín ăn được mấy anh . Mấy anh còn xanh lắm .
-Nó thòng 1 câu đèn có hợp quy kìa (mấy bố độ đèn, đố bố đi hợp quy được loại đèn bố bán ,suy ra tất cả các loại đèn biled con buôn đang nhập TQ về bán đều ko có giấy hợp quy nhe .)
- Thay dổi đèn cùng công suất kìa , mấy bố đi độ toàn gắn x5 x10 công suất ko . Mơ đi diểm xưa, Mấy bố quất cặp Biled 40-70w .8000-12000 lumen .tức gâp 8 lần đèn halogen .
Thay để tăng nhiệt sáng so với đèn ban đầu thì mới thay.
Không lẽ luật ngu thế nhỉ

Hạng B2
24/6/17
419
678
93
46
Chở hàng trong khoang xe ô tô con ko sao đâu bác!chắc bác bị tx múa rồi đó!nếu bị bătd cứ xin bb nhé!xin bb đúng lỗi nhé
Bác nơi chuẩn này.tx cty múa bài "trống cơm" rồi

Hạng D
11/4/10
1.523
3.105
113
TP.HCM
Anh nên xem lại tài xế!
Dạ. Thật ra chính em có mặt trên xe cũng mấy lần, 1 lần chở quà tết đi miền tây, do chất mấy chục phần sau cốp nên bị vịn tại Bình Chánh khúc đường dẫn, em ko xin được..tốn chút cafe,..

lần khác đi từ thiện Tây Nguyên, CB CSGT đang đi dạo dòm dòm rồi vẫy xe em dừng lại, em xuống xe trình bày các kiểu, xong mở cốp xe lên chỉ vào mấy bao gạo em có dán nhãn trên bao ghi rõ là quần áo cũ từ thiện, và nói là các anh cứ mở miệng bao ra xem, bao được cột dây lát sơ xài túm miệng nên dễ mở ra xem lắm, chiều cao bao khoảng 50cm nên em xếp ghế hàng ghế 3 dựng bao đứng thẳng hàng khoảng 10 bao để sau cốp không che khuất tầm nhìn, hàng ghế trước em có mấy thùng carton đựng chao ăn chay, và dầu thắp đèn bàn Phật, (em tặng cho chùa), lần đó em cũng trình bày ko xong, em nói là mấy anh bỏ qua coi như tích chút công đức, em gặp Nhà Chùa sẽ ghi nhận tính cảm ae mà cúng thêm chút tiền mặt, nhưng cuối cùng cũng ko qua được, thôi thì tốn thêm chút cafe cho mấy ảnh cho rồi, dừng lâu sẽ trễ giờ, mất vui.

Những lần thực tế gặp như vậy nên TX nói đi gặp bị dọa phạt thì em cũng tin là họ không nói dối làm gì..vì TX cũng có tình người mà...họ cũng biết hàng họ đang chở là hàng từ thiện, đi vòng vòng SG gom gom lại được mấy bao, ba cái quần áo cũ của bà con, ae ở SG gửi cho...

Điều em muốn nói ở đây là tình người, mình nói cỡ đó mà họ cũng ko thông cảm,..huống chi là chở hàng hóa thật đi giao cho đối tác, thôi thì dân ngu cu đen, lơ mơ từ ngữ,.em lên đây hỏi cho biết thêm, nếu ko có thì cũng mong Luật pháp có hướng dẫn rõ để khỏi phải xin xỏ..mất thời gian, mất vui,.vì mình biết chắc bị phạt thì sẽ sắp xếp gửi chành xe đi trước cho rồi..vấn đề là giá trị của ba cái quần áo cũ nếu kêu người cho gửi grap chắc gom bằng tiền mua gạo nấu được nồi cháo cho bà con nghèo,..

do mình phải gom từng bao nhỏ quần áo rãi rác khắp nơi nên lâu lâu em cho xe đi gom 1 bửa..nên thôi em vẫn cứ chở, bị bắt thì cafe, ko thì ghi BB nộp phạt,.. :D

Chỉnh sửa cuối: