Hạng C
10/2/09
848
1.111
93
Đừng thấy nó đỏ mà tưởng chín ăn được mấy anh . Mấy anh còn xanh lắm .
-Nó thòng 1 câu đèn có hợp quy kìa (mấy bố độ đèn, đố bố đi hợp quy được loại đèn bố bán ,suy ra tất cả các loại đèn biled con buôn đang nhập TQ về bán đều ko có giấy hợp quy nhe .)
- Thay dổi đèn cùng công suất kìa , mấy bố đi độ toàn gắn x5 x10 công suất ko . Mơ đi diểm xưa, Mấy bố quất cặp Biled 40-70w .8000-12000 lumen .tức gâp 8 lần đèn halogen .
Còn biled của tôi 35w ah, còn thấp hơn công suất đèn halogen mà, mà cơ bản là vừa rồi đk cũng qua.

Còn cái này phải chờ xem sao

Hạng D
10/4/10
1.353
4.833
113
Dạ. Thật ra chính em có mặt trên xe cũng mấy lần, 1 lần chở quà tết đi miền tây, do chất mấy chục phần sau cốp nên bị vịn tại Bình Chánh khúc đường dẫn, em ko xin được..tốn chút cafe,..

lần khác đi từ thiện Tây Nguyên, CB CSGT đang đi dạo dòm dòm rồi vẫy xe em dừng lại, em xuống xe trình bày các kiểu, xong mở cốp xe lên chỉ vào mấy bao gạo em có dán nhãn trên bao ghi rõ là quần áo cũ từ thiện, và nói là các anh cứ mở miệng bao ra xem, bao được cột dây lát sơ xài túm miệng nên dễ mở ra xem lắm, chiều cao bao khoảng 50cm nên em xếp ghế hàng ghế 3 dựng bao đứng thẳng hàng khoảng 10 bao để sau cốp không che khuất tầm nhìn, hàng ghế trước em có mấy thùng carton đựng chao ăn chay, và dầu thắp đèn bàn Phật, (em tặng cho chùa), lần đó em cũng trình bày ko xong, em nói là mấy anh bỏ qua coi như tích chút công đức, em gặp Nhà Chùa sẽ ghi nhận tính cảm ae mà cúng thêm chút tiền mặt, nhưng cuối cùng cũng ko qua được, thôi thì tốn thêm chút cafe cho mấy ảnh cho rồi, dừng lâu sẽ trễ giờ, mất vui.

Những lần thực tế gặp như vậy nên TX nói đi gặp bị dọa phạt thì em cũng tin là họ không nói dối làm gì..vì TX cũng có tình người mà...họ cũng biết hàng họ đang chở là hàng từ thiện, đi vòng vòng SG gom gom lại được mấy bao, ba cái quần áo cũ của bà con, ae ở SG gửi cho...

Điều em muốn nói ở đây là tình người, mình nói cỡ đó mà họ cũng ko thông cảm,..huống chi là chở hàng hóa thật đi giao cho đối tác, thôi thì dân ngu cu đen, lơ mơ từ ngữ,.em lên đây hỏi cho biết thêm, nếu ko có thì cũng mong Luật pháp có hướng dẫn rõ để khỏi phải xin xỏ..mất thời gian, mất vui,.vì mình biết chắc bị phạt thì sẽ sắp xếp gửi chành xe đi trước cho rồi..vấn đề là giá trị của ba cái quần áo cũ nếu kêu người cho gửi grap chắc gom bằng tiền mua gạo nấu được nồi cháo cho bà con nghèo,..

do mình phải gom từng bao nhỏ quần áo rãi rác khắp nơi nên lâu lâu em cho xe đi gom 1 bửa..nên thôi em vẫn cứ chở, bị bắt thì cafe, ko thì ghi BB nộp phạt,.. :D
xe biển trắng hay vàng

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng F
3/10/15
9.997
12.334
113
Dạ. Thật ra chính em có mặt trên xe cũng mấy lần, 1 lần chở quà tết đi miền tây, do chất mấy chục phần sau cốp nên bị vịn tại Bình Chánh khúc đường dẫn, em ko xin được..tốn chút cafe,..

lần khác đi từ thiện Tây Nguyên, CB CSGT đang đi dạo dòm dòm rồi vẫy xe em dừng lại, em xuống xe trình bày các kiểu, xong mở cốp xe lên chỉ vào mấy bao gạo em có dán nhãn trên bao ghi rõ là quần áo cũ từ thiện, và nói là các anh cứ mở miệng bao ra xem, bao được cột dây lát sơ xài túm miệng nên dễ mở ra xem lắm, chiều cao bao khoảng 50cm nên em xếp ghế hàng ghế 3 dựng bao đứng thẳng hàng khoảng 10 bao để sau cốp không che khuất tầm nhìn, hàng ghế trước em có mấy thùng carton đựng chao ăn chay, và dầu thắp đèn bàn Phật, (em tặng cho chùa), lần đó em cũng trình bày ko xong, em nói là mấy anh bỏ qua coi như tích chút công đức, em gặp Nhà Chùa sẽ ghi nhận tính cảm ae mà cúng thêm chút tiền mặt, nhưng cuối cùng cũng ko qua được, thôi thì tốn thêm chút cafe cho mấy ảnh cho rồi, dừng lâu sẽ trễ giờ, mất vui.

Những lần thực tế gặp như vậy nên TX nói đi gặp bị dọa phạt thì em cũng tin là họ không nói dối làm gì..vì TX cũng có tình người mà...họ cũng biết hàng họ đang chở là hàng từ thiện, đi vòng vòng SG gom gom lại được mấy bao, ba cái quần áo cũ của bà con, ae ở SG gửi cho...

Điều em muốn nói ở đây là tình người, mình nói cỡ đó mà họ cũng ko thông cảm,..huống chi là chở hàng hóa thật đi giao cho đối tác, thôi thì dân ngu cu đen, lơ mơ từ ngữ,.em lên đây hỏi cho biết thêm, nếu ko có thì cũng mong Luật pháp có hướng dẫn rõ để khỏi phải xin xỏ..mất thời gian, mất vui,.vì mình biết chắc bị phạt thì sẽ sắp xếp gửi chành xe đi trước cho rồi..vấn đề là giá trị của ba cái quần áo cũ nếu kêu người cho gửi grap chắc gom bằng tiền mua gạo nấu được nồi cháo cho bà con nghèo,..

do mình phải gom từng bao nhỏ quần áo rãi rác khắp nơi nên lâu lâu em cho xe đi gom 1 bửa..nên thôi em vẫn cứ chở, bị bắt thì cafe, ko thì ghi BB nộp phạt,.. :D
Bất cứ lời nói nào về mấy ông nhân viên nhà nước nô lệ của họ Tô kia thì đều chả phải biện minh chứng minh gì cả đâu bác. Mặc nhiên đúng hết.
Lũ giẻ rách nhục nhã, người đen đúa bẩn thỉu, đi xin tiền mà còn xin kiểu đểu lên giọng.
Trước mặt những công chúng thì luôn làm ra vẻ tốt, thiện nhân, "CSGT đở đẻ, đưa người qua đường, giúp trẻ đi thi,..."
Còn khi đứng đối diện thật sự với người khác thì giọng nó y như bác mô tả đéo sai chữ nào, đéo có làm ơn, thông cảm hay từ thiện. Xin tiền mà còn nói giọng nạt nộ mất dạy. Xin tiền mình mà như ban ơn hay giáo dục mình :D
Vô văn hóa nhất là loại cảnh sát làm ở mảng này.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.597
11.888
113
HCM

Đầu năm đã có tin vui, cảm ơn bác chủ Ngoc Dinh đã cc thông tin thật hữu ích cho anh em đang và sắp có oto.
Hoan nghênh tinh thần cầu tiến của TT 43 Bộ GTVT.

Còn cái vụ xe con (5-7 chổ, dưới 9 chổ, không kinh doanh vận tải) anh em OS nào rành luật thông não cho em xíu, tới giờ em vẫn không dám chắc là không biết khi xếp ghế chở hàng hóa (bao gồm hàng hóa hợp pháp của các Cty mua xe con sử dụng cho mục đích công tác, giao hàng cho đối tác), không chất hàng hóa cao hơn chiều cao của ghế, ko khuất tầm nhìn của TX khi nhìn qua khung kính chiếu hậu trong, không vượt quá tải trọng đăng kiểm cho phép,...bla, bla nói chung là chở trong khoang cabin xe, thì không nghe Cơ quan nào xác nhận dùm cái, để ae, bà con chở vài thùng hàng trong cốp xe yên tâm chở, mà phải tùy thuộc vào tâm trạng của CSGT..hên xui, mà xui nhiều hơn,.. em thấy ở nước ngoài họ chở thoải mái, khỏi xếp ghế cũng được. :D

Không, ý mình là tài xế gặp CSGT cứ như gà mắc thóc thì kiểu gì chã bị dọa.

Anh cứ mạnh dạn xin biên bản, rõ tên họ CSGT và đăng lên đây hoặc Group OS - Trên Đường Thiên Lý.

Mình chạy bán tải, chở cây cảnh, xe máy, đồ đặc gần chục năm nay đi Tây Nguyên, Miền Tây, Sài Gòn miết chã thấy anh nào vẫy lại hỏi han hoạch họe.

Hạng D
10/4/10
1.353
4.833
113
Không, ý mình là tài xế gặp CSGT cứ như gà mắc thóc thì kiểu gì chã bị dọa.

Anh cứ mạnh dạn xin biên bản, rõ tên họ CSGT và đăng lên đây hoặc Group OS - Trên Đường Thiên Lý.

Mình chạy bán tải, chở cây cảnh, xe máy, đồ đặc gần chục năm nay đi Tây Nguyên, Miền Tây, Sài Gòn miết chã thấy anh nào vẫy lại hỏi han hoạch họe.
bán tải chỗ chở đồ với người riêng mà anh. hehehe

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.597
11.888
113
HCM
bán tải chỗ chở đồ với người riêng mà anh. hehehe
Hàng ghế sau vẫn đầy đồ. thùng sau mở cả cửa thùng để chở cây cảnh và đồ, xe máy. Tất nhiên không vượt xa quy định.

• Haha
Reactions: Phước.OS
Hạng D
6/3/08
3.923
8.008
113
Sàigòn
Cũng không dễ, một số trường hợp xe cơ giới có sự thay đổi nhưng không được coi là cải tạo:

- Lắp đặt thêm đèn sương mù dạng rời;

- Thay thế cụm đèn chiếu sáng phía trước bằng cụm đèn đã được chứng nhận hoặc công bố hợp quy theo Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về đặc tính quang học đèn chiếu sáng phía trước của phương tiện giao thông cơ giới đường bộ, QCVN 35:2017/BGTVT mà không cần phải gia công thay đổi kết cấu của xe để đảm bảo việc lắp đặt;

- Thay thế bóng đèn thuộc cụm đèn chiếu sáng phía trước bằng bóng đèn loại khác có công suất tiêu thụ điện tương đương mà không cần phải can thiệp, thay đổi kết cấu của cụm đèn;

- Thay đổi các chi tiết, bộ phận thân vỏ là tùy chọn của nhà sản xuất xe nhưng không làm thay đổi kích thước bao ngoài của xe, trừ các trường hợp quy định tại Điều 6 Thông tư 85/2014/TT-BGTVT. Việc lắp đặt thực hiện theo khuyến cáo của nhà sản xuất xe hoặc đại diện được ủy quyền hợp pháp của nhà sản xuất xe;

- Thay đổi về kiểu dáng một số chi tiết của phần thân vỏ xe như: lưới tản nhiệt trước xe, cánh lướt gió;

- Lắp đặt thêm mui gió trên nóc ca bin ô tô tải, bậc bước chân lên xuống, trang trí ống xả, đai trang trí bảo hiểm đèn chiếu sáng, đèn tín hiệu mà không làm thay đổi kích thước bao ngoài của xe.

• Like
Reactions: thichmexe