Hạng B2
23/3/13
242
12
18
Nhiệt độ nước làm mát 325.e90 lên bao nhiêu thì mới có cảnh bảo ? Xe. Không có đồng hồ nhiệt . Sao pức tạp vậy .

Hạng B1
11/8/10
82
4
8
Em có hỏi Kỹ thuật của EA thì bảo vẫn túc tắc đi được nếu đồng hồ chưa cảnh báo. Hỏi bác V8 trong OF thì bác ấy cảnh báo ko nên đi...haizz hoang mang quá! Mà quê em ko đủ thiết bị để xử lý.

Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
mrkhoi nói:
Em có hỏi Kỹ thuật của EA thì bảo vẫn túc tắc đi được nếu đồng hồ chưa cảnh báo. Hỏi bác V8 trong OF thì bác ấy cảnh báo ko nên đi...haizz hoang mang quá! Mà quê em ko đủ thiết bị để xử lý. 
Nhiệt độ xe bác như vậy em thấy là bình thường, bác có thể kiểm tra bằng cách này cho yên tâm: Unlock và hiển thị menu ẩn để xem nhiệt độ, nổ máy và chạy chừng 30p ( lúc này trên taplo vẫn hiển thị menu ẩn) mắt thường xuyên theo dõi nhiệt độ thông qua menu ẩn này, nếu nó chỉ đi lên đến max 110c rồi hạ, thì yên tâm mà chạy, nếu lên tới 115c hay hơn thì dừng xe, để nguội rùi xả khí lại, xả hoài mà nhiệt độ vẫn tăng thì thay van hằng nhiệt.

Theo dõi nhiệt độ 1 lần chưa yên tâm thì bác theo dõi chừng 1 tuần thông qua menu ẩn này, khi nhiệt độ đã thực sự ổn rồi thì yên tâm mà vui sống hehe...

Last edited by a moderator:
Hạng B1
11/8/10
82
4
8
Nhiệt độ xe bác như vậy em thấy là bình thường, bác có thể kiểm tra bằng cách này cho yên tâm: Unlock và hiển thị menu ẩn để xem nhiệt độ, nổ máy và chạy chừng 30p ( lúc này trên taplo vẫn hiển thị menu ẩn) mắt thường xuyên theo dõi nhiệt độ thông qua menu ẩn này, nếu nó chỉ đi lên đến max 110c rồi hạ, thì yên tâm mà chạy, nếu lên tới 115c hay hơn thì dừng xe, để nguội rùi xả khí lại, xả hoài mà nhiệt độ vẫn tăng thì thay van hằng nhiệt.

Theo dõi nhiệt độ 1 lần chưa yên tâm thì bác theo dõi chừng 1 tuần thông qua menu ẩn này, khi nhiệt độ đã thực sự ổn rồi thì yên tâm mà vui sống hehe...
[/quote]
Vâng giờ em vẫn mở menu ẩn để theo dõi đây. Như vậy em yên tâm chạy lên EA Hà Nội rồi. Khả năng do van hằng nhiệt vì xe em 2009 chạy 6,5 vạn cũng đã đến lúc van có vấn đề rùi. Thank bác!

Hạng B1
11/8/10
82
4
8
Hôm nay e check xe 320i e90 2012 của ông bạn nhiêt độ khi nổ máy là 108 độ. Xe vừa bảo dưỡng ở EA xong. Hóa ra 320 e90 nhiệt độ nó vậy.... Đỡ lo phần nào.

Tập Lái
13/5/13
27
2
3
kính thưa các bác, xe em cũng đang có hiện tượng như vậy, xe em toy venza, vào sáng sớm hoạc tắt máy sau hơn 1 giờ, khi khởi động nghe rõ tiếng rào rào như tiếng nước chẩy gần khu vực vô lăng, em tắt máy đi và khởi động lại thì không nghe thấy gì nữa, cách đây hơn 1 tháng em cũng thay nước làm mát, các bác nhiều kinh nghiệm phán bệnh và chỉ giúp em cách khắc phục với ạ. em xin cảm ơn các bác nhiều

Hạng B2
11/10/09
118
9
18
Chả là vừa rồi em thay nước làm mát cho Bim 320 e90. Khi thay xong khởi động có tiếng ọc ọc như dội nước vào tường xong rồi lại hết. Em tắt đi khởi động lại vẫn kêu. Lúc thay thì mấy bác thợ đã mở van xả air rùi. Các bác hội chuẩn giúp e xem sao. (Chỉ bị mỗi lúc khởi động nhưn khó chịu lắm) Tiện cho em hỏi nước làm mát cho bim loại nào tốt? Thank các bác!
đổ bị thiếu nước ! Không xả hết E. nói tóm lại là không có kinh nghiệm làm BMW. qua chỗ tôi làm miễn phí

• Like
Reactions: Rin đen