Hạng C
16/9/16
513
444
68
31
có 1,2 vụ mấy năm rồi mà bị mang tiếng, chứ VT quán ăn vô vàn, chỗ nào cũng có thể sà vào ăn được, giá cả cũng ổn chứ không mắc gì.
Cái đó thì em không dám phán vì em không rành ở Vũng Tàu.
Hôm thứ 2 nhóm em ở khu đường đi bộ khu Hồ Tràm ra biển có 1 quán, vô hỏi thì 150k/ 1 dĩa.
Có thể là đồ tươi, hoặc gì đó thì có mỗi chị lớn tuổi nhất vào hỏi giá, thấy cũng đồ hải sản.

Xong bên em qua quán cách đó 30m thì từ hải sản đến gà, bò thì 40k-60k/ 1 dĩa.

Chủ Nhật thì bên em bỏ khoảng hơn 1 củ tí, mua đủ hải sản sống về tự làm cho nhóm gần 15 người.

Hạng D
14/8/17
1.025
1.488
113
42
Cái đó thì em không dám phán vì em không rành ở Vũng Tàu.
Hôm thứ 2 nhóm em ở khu đường đi bộ khu Hồ Tràm ra biển có 1 quán, vô hỏi thì 150k/ 1 dĩa.
Có thể là đồ tươi, hoặc gì đó thì có mỗi chị lớn tuổi nhất vào hỏi giá, thấy cũng đồ hải sản.

Xong bên em qua quán cách đó 30m thì từ hải sản đến gà, bò thì 40k-60k/ 1 dĩa.

Chủ Nhật thì bên em bỏ khoảng hơn 1 củ tí, mua đủ hải sản sống về tự làm cho nhóm gần 15 người.
Tiền nào của đó + dịch vụ (phục vụ, cảnh quan ...)

Hạng C
16/9/16
513
444
68
31
Em cũng ko biết :D Vị trí nó nằm trục phố đi bộ Hồ Tràm, ra biển tầm 100m thôi, buổi trưa thì không thấy gì. Buổi tối thì do chệch thời gian nên bên em ko có tham quan được.

Bác nào có dự kiến bơi gần đấy thì em Vote đi thêm khoảng 5-6km về phía khu bãi tắm Bông Trang sẽ ok hơn.

Ai tính đầu tư du lịch hay gì đó thì xem thời gian nha :) Giờ đang nghỉ hè nên em thấy hơi đông người đến bơi có trẻ con và người lớn.

Hạng B2
14/3/16
270
493
63
Em cũng ko biết :D Vị trí nó nằm trục phố đi bộ Hồ Tràm, ra biển tầm 100m thôi, buổi trưa thì không thấy gì. Buổi tối thì do chệch thời gian nên bên em ko có tham quan được.

Bác nào có dự kiến bơi gần đấy thì em Vote đi thêm khoảng 5-6km về phía khu bãi tắm Bông Trang sẽ ok hơn.

Ai tính đầu tư du lịch hay gì đó thì xem thời gian nha :) Giờ đang nghỉ hè nên em thấy hơi đông người đến bơi có trẻ con và người lớn.
khu này chỉ có ở resort chứ ra ngoài có gì mà chơi, ăn thì mình chưa bao giờ ăn ở đường đó, do quá đông. ra hẳn cái nhà hàng mặt tiền biển ấy, đắt tí nhưng ngon, 1 phần họ làm cũng nhiều hơn hẳn, lại ngắm biển, bàn ghế đàng hoàng nhà hàng sạch sẽ lịch sự.

Hạng C
16/9/16
513
444
68
31
Em thấy cũng hơi đông, mà giá chát quá nên thôi :D
Ngã tư rẽ trái tầm vài km có cái cắm trại resort - có làm cái hồ bên trong (hình Sói) gì ấy.
Còn ko rẽ phải thì tầm 6km thì có cái chợ đêm Charm hồ Tràm hay tên gì em không nhớ, mà nó làm nguyên cái đường ra thẳng bờ biển. Ra phía bờ thì làm 1 cây cầu khoảng 500m mà đông người quá không chụp được gì.

Ra đây thì chỉ có bơi, nằm phơi - ăn hải sản :) .

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
đường DT991 bác nói có phải đường MỸ XUÂN - NGÃI GIAO - HÒA BÌNH - BÌNH CHÂU ko?
đường này khúc Hòa Bình chưa thỏa thuận đền bù dc nên chưa thấy thi công
em có miếng dưới đó nên cũng có nghe ngóng.
Hôm nay có việc ở VT, sẳn hỏi vụ đền bù này luôn.
"Hoà Bình đang đền bù, có mấy hộ bị trôi bản đồ nên làm sau". Nguyên văn họ trả lời vậy.

Vẫn tiếp tục hỏi vị trí 2 cái nút giao.
số 5 vẫn trả lời y vậy.
số 8: vẫn ... chưa biết :D

Hạng C
11/7/06
760
10.002
93
Hôm nay có việc ở VT, sẳn hỏi vụ đền bù này luôn.
"Hoà Bình đang đền bù, có mấy hộ bị trôi bản đồ nên làm sau". Nguyên văn họ trả lời vậy.

Vẫn tiếp tục hỏi vị trí 2 cái nút giao.
số 5 vẫn trả lời y vậy.
số 8: vẫn ... chưa biết :D
Cái đg 991 mỹ xuân ngai giao hoà bình và cái đường số 1 mở rộng bình ba đá bạc có quy hoạch mở rộng nữa ko bác Ba, như hiện tại bé quá, những đg trục như này BRVT phải quy hoạch cở 10 làn mới phù hợp để còn làm các kcn dọc hai bên.

• Like
Reactions: Ba Văn
Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Cái đg 991 mỹ xuân ngai giao hoà bình và cái đường số 1 mở rộng bình ba đá bạc có quy hoạch mở rộng nữa ko bác Ba, như hiện tại bé quá, những đg trục như này BRVT phải quy hoạch cở 10 làn mới phù hợp để còn làm các kcn dọc hai bên.
Chỉ biết cái DT991 đang thi công có mặt cắt 24m, cái nào làm mới mà có quan tâm thì biết, còn hiện hữu mà nâng cấp mở rộng thì chỉ biết cái DT994 với cái TL329 thôi, nhiều quá ko load nỗi thông tin và cũng ngại hỏi :D

• Like
Reactions: Love_BMW
Hạng D
26/12/12
1.249
12.100
113
TX Phú Mỹ tiếp tục là điểm nóng trong vài năm tới

phú mỹ giờ giá cao quá mắc ngang Nhà Bè ở Saigon rồi, có lên cũng chả ăn đc nhiêu, mà khi thị trường sập thì cũng mất thanh khoảng như chỗ khác. Thà đi xa hơn tí ở Bà Rịa, Đất Đỏ, Xuyên Mộc một xanh cỏ 2 đỏ ngực cho khoẻ.