Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Thật ra đối với bác thì:
- Xe Hàn: không phải là xe và chỉ đáng vứt bỏ chứ chạy gì => Phủ nhận và không chấp nhận được sự thật là xe Hàn đã tiến bộ vượt bậc.
- Xe Mỹ: Cũng được, nhưng cũng có lúc bị lỗi và không thể nào bằng xe Nhật được, đặc biệt là thua xa Toyota => Luôn tôn sùng xe Nhật (tôn sùng nhất vẫn là Toyota) một cách mù quáng và dìm các hãng xe khác xuống để đưa xe Nhật lên mây.
- Xe Nhật: Quá ngon, nhưng ngon nhất vẫn là Toyota => Chắc chắn trên bàn thờ nhà bác có một tấm hình là hình cái logo của Toyota.
=> MỘT SEEDER CHÍNH HIỆU CỦA TOYOTA VN!!!
P/S: Bác cho em mạo muội được hỏi là không biết bác đang đi xe gì ạ? (chắc chắn là Toyota rồi, nhưng tên xe là gì ạ?)
Em đang đi Mit Triton , Mivec 4x2 cụ ợ. Nói để cụ hiểu, không phải cuồng gì hết.
Nhận định của cụ về em sai bét hết.
Em chưa bao giờ nói xe Hàn chỉ đáng vứt bỏ. Em chỉ nói nó đáng với cái giá của nó, chứ không tốt hơn cái giá của nó như nhiều anti Nhật ca tụng. Tóm lại bạn nhận được chiếc xe đáng với đồng tiền mình bỏ ra.
Kiểu như xe TQ vậy giá rẻ, thì nhận được cái tương đưong, nhưng không có nghĩa là chỉ đáng vứt bỏ.
Xe Mỹ, ok nhưng quá nhiều lỗi vặt, có cái sửa được, có cái không. Giá không hề rẻ (trừ những mẫu xe dính lỗi nặng, không fix được)
Xe Nhật, đặc biệt là Toy bị ném đá rất nhiều chỉ bởi bì giá nó cao hơn he Hàn ( được lắp ráp gia công không chính hãng tại vn) nhưng option lại ít hơn, nhưng doanh số lại cao hơn. Thật ra xe Hàn nhập, hoặc các dòng xe ngon giá đều rất mắc, không hề rẻ ( ví dụ là con SantaFe) còn lại mấy con rẻ đều lởm. Bạn nói Cerato rẻ hơn Altis nhưng ngon hơn nhiều, option bao la, đi sướng và không chết khi va chạm, còn Altis đụng cái chết ngay, option nghèo nàn rôi bala ... bala .... nhưng tôi nói với bạn là nếu cho bạn 1 trong 2 con xe, nhưng không cho bạn bán với bất cứ lý do nào thì bạn chọn xe nào? Đừng tự lừa dối bản thân, đu theo phong trào anti mù quáng.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
2 con xe bèo nhèo dành riêng cho ĐNÁ, giá 500 cho bản AT hết đát
hơn 600 mua được Orlando 1.8 số 6 cấp rồi :)
Vậy bác mua Orlando đi, gato làm gì cho khổ vậy bác? Ở đây người ta đang chọn, so sánh giữa 1 trong 2 con này thôi

Hạng B1
7/4/17
83
59
18
32
Giờ quan trọng không phải Rush hay Xpander mà là xe nào tháng 10 giao xe thì mình lấy. Hehe

• Like
Reactions: namosa
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Em đang đi Mit Triton , Mivec 4x2 cụ ợ. Nói để cụ hiểu, không phải cuồng gì hết.
Nhận định của cụ về em sai bét hết.
Em chưa bao giờ nói xe Hàn chỉ đáng vứt bỏ. Em chỉ nói nó đáng với cái giá của nó, chứ không tốt hơn cái giá của nó như nhiều anti Nhật ca tụng. Tóm lại bạn nhận được chiếc xe đáng với đồng tiền mình bỏ ra.
Kiểu như xe TQ vậy giá rẻ, thì nhận được cái tương đưong, nhưng không có nghĩa là chỉ đáng vứt bỏ.
Xe Mỹ, ok nhưng quá nhiều lỗi vặt, có cái sửa được, có cái không. Giá không hề rẻ (trừ những mẫu xe dính lỗi nặng, không fix được)
Xe Nhật, đặc biệt là Toy bị ném đá rất nhiều chỉ bởi bì giá nó cao hơn he Hàn ( được lắp ráp gia công không chính hãng tại vn) nhưng option lại ít hơn, nhưng doanh số lại cao hơn. Thật ra xe Hàn nhập, hoặc các dòng xe ngon giá đều rất mắc, không hề rẻ ( ví dụ là con SantaFe) còn lại mấy con rẻ đều lởm. Bạn nói Cerato rẻ hơn Altis nhưng ngon hơn nhiều, option bao la, đi sướng và không chết khi va chạm, còn Altis đụng cái chết ngay, option nghèo nàn rôi bala ... bala .... nhưng tôi nói với bạn là nếu cho bạn 1 trong 2 con xe, nhưng không cho bạn bán với bất cứ lý do nào thì bạn chọn xe nào? Đừng tự lừa dối bản thân, đu theo phong trào anti mù quáng.
Bác đi chiếc Triton Mivec giá chắc chắn rẻ hơn Hilux cùng loại, vậy bác cho rằng Triton không đáng so với Hilux về giá trị mà người mua nhận được à?

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Muốn nhiều cấp hơn thì bỏ thêm tiền, chửi chi cho khổ? Không thì kiếm cái hộp số 6 cấp PS thần thánh của Ford mà chơi
Không được chửi à bạn, 2018 chứ không phải 2010 nữa, bây giờ 6 cấp đã quá bình thường, đã có xe 10 cấp rồi mà cũng là xe thường thôi chứ không phải xe sang chảnh mới có, 4 cấp mà bán rẻ đi 50 chai thì ai nói làm gì. Còn cái hộp số ford là do nó làm lỗi, chẳng liên quan gì tự nhiên đưa vào. À mà muốn tiết kiệm chi phí thì làm cái hộp số CVT còn ngon hơn nhiều.

Hạng D
11/11/16
1.182
1.026
143
46
Rush, Ertiga, Avanza, Xpander đều AT 4 cấp thôi bác ah, có thể đối với bác không thèm nhưng với bọn ít tiền như tụi em lại thèm, chỉ mong bản AT của X định giá hợp lý lại. Bác cần nhiều cấp thì mua Rondo, ....chửi làm gì bác ơi trong khi nó định cấp cho dân nghèo, không cần phức tạp, bền bĩ, dể sữa chữa, đi đến nơi về đến chốn hoặc xịn hơn nữa thì bác lên Mer V, BMW luôn

• Like
Reactions: Mr HaiRocK
Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Rush, Ertiga, Avanza, Xpander đều AT 4 cấp thôi bác ah, có thể đối với bác không thèm nhưng với bọn ít tiền như tụi em lại thèm, chỉ mong bản AT của X định giá hợp lý lại. Bác cần nhiều cấp thì mua Rondo, ....chửi làm gì bác ơi trong khi nó định cấp cho dân nghèo, không cần phức tạp, bền bĩ, dể sữa chữa, đi đến nơi về đến chốn hoặc xịn hơn nữa thì bác lên Mer V, BMW luôn
Thì ý em cũng như bác thôi, giá con X rẻ hơn thì em đâu có chửi.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Không được chửi à bạn, 2018 chứ không phải 2010 nữa, bây giờ 6 cấp đã quá bình thường, đã có xe 10 cấp rồi mà cũng là xe thường thôi chứ không phải xe sang chảnh mới có, 4 cấp mà bán rẻ đi 50 chai thì ai nói làm gì. Còn cái hộp số ford là do nó làm lỗi, chẳng liên quan gì tự nhiên đưa vào. À mà muốn tiết kiệm chi phí thì làm cái hộp số CVT còn ngon hơn nhiều.
Làm ơn xem lại cái giá của con hộp số 10 cấp cái bác ơi. Em bẩu bác, nếu muốn hộp số nhiều cấp mà giá vẫn rẻ thì kiếm con hộp số PowerShift mà dùng,con xe 7 chỗ ra giấy <700tr mà đòi hỏi hộp số 10 cấp thì bác tự xem lại bác xem có vấn đề gì đặc biết không nhé, chạy chữa sớm, may ra còn kịp bác à.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Em dám cá với bác là hộp số 4 cấp của Toy, Mit ăn đứt cái hộp số của Rondo đó bác.
Xe máy nhỏ, yếu, gắn hộp số nhiều cấp làm sao chạy nổi? CVT càng không thể,