Hạng C
1/3/13
578
377
63
Em có cảm giác như bài này được viết kiểu như là dành cho Rush, vì Xpander ra măt trước nên anh toyota sợ người ta mua xpander hết rồi Rush mất khách hàng vậy, vì bài này có nhiều thông tin sai theo kieu bất lợi cho Xpander như tiêu thụ nhiên liệu của Xpander là 6.1-6.2lit/100km đường hỗn hợp mà bài lại viết là 7.6 lít/100km. Em thấy đa số các trang nước ngoài đánh giá thì Rush có mức tiêu hao nhiên liệu cao hơn vì xác nang hơn

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
“Hơn túi khí, điều hoà tự động ..” Trước đến giờ Toy toàn trang bị ít túi khí, điều hoà chỉnh cơm cho mấy con xe bình dân, hạng trung mà Fan boy vẫn mua ào ào, còn bảo mấy cái đó ko cần.... bla ... Giờ thì nói ngược lại. Chả biết thế nào mà lần.!
Vì túi, vì dẫn động động cầu sau, vi treo sau liên kết đa điểm, vì đèn pha, cos Led, vì tiết kiệm hơn 1 lít

Hạng D
11/11/16
1.182
1.026
143
46
Rush bề ngang 1695mm, Xpander 1750mm
Rush nhìn lêu nghêu, em thích Xpander cân đối hơn. Khoảng sáng gầm xe Xpander phù hợp, vừa đủ dùng hơn Rush. Máy của MIT nặng lúc đầu, về sau thanh thoát hơn và tiêu hao nhiên liệu giảm đáng kể. Mod viết sai thì sale phải lên tiếng vì sale được nhà máy training bài bản hơn:D:D

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Em có cảm giác như bài này được viết kiểu như là dành cho Rush, vì Xpander ra măt trước nên anh toyota sợ người ta mua xpander hết rồi Rush mất khách hàng vậy, vì bài này có nhiều thông tin sai theo kieu bất lợi cho Xpander như tiêu thụ nhiên liệu của Xpander là 6.1-6.2lit/100km đường hỗn hợp mà bài lại viết là 7.6 lít/100km. Em thấy đa số các trang nước ngoài đánh giá thì Rush có mức tiêu hao nhiên liệu cao hơn vì xác nang hơn
Đúng là có sai, vụi tiêu hao nhiên liệu thì em không rõ. Còn vụ Rush đèn pha, cos là Led lại ghi Halogen; vành Rush 17 lại ghi cả 2 dùng 16, hihi.
Nói thật em cũng thích Mit, nhưng kiểu thiết kế quá phá cách trên EXpander em không yêu được, hihi.

Hạng D
6/9/07
4.510
37.911
113
Rush bề ngang 1695mm, Xpander 1750mm
Rush nhìn lêu nghêu, em thích Xpander cân đối hơn. Khoảng sáng gầm xe Xpander phù hợp, vừa đủ dùng hơn Rush. Máy của MIT nặng lúc đầu, về sau thanh thoát hơn và tiêu hao nhiên liệu giảm đáng kể. Mod viết sai thì sale phải lên tiếng vì sale được nhà máy training bài bản hơn:D:D
Nói thiệt với anh, hồi xưa em đi mua xe, đã không biết gì, lúc nhận xe, hỏi anh sale vài chi tiết, ảnh cũng không biết nốt. Lát phải hú anh kĩ thuật ra giải thích chổ nào để thăm ... nhớt. :oops:

• Like
Reactions: Trungt25
Hạng D
6/9/07
4.510
37.911
113
Bảng so sánh với thông tin ko chính xác và có định hướng dìm hàng rush
Em không thấy Rush bị dìm ở đây. Có lẽ ông Marketing Mit nhờ OS quảng cáo Exp, cụ thể là so với 1 anh nào "mạnh mạnh". Ai dè so nhầm đối thủ, bị đập tơi tả. :D

Tập Lái
12/8/18
25
365
48
74
Em không thấy Rush bị dìm ở đây. Có lẽ ông Marketing Mit nhờ OS quảng cáo Exp, cụ thể là so với 1 anh nào "mạnh mạnh". Ai dè so nhầm đối thủ, bị đập tơi tả. :D
Ăn tiền mit thì dìm toy có gì lạ. Khi nàm ngậm tiền toy thì ngược lại

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Chính xác với bác là rush ăn xăng nhất phân khúc, nó là Suv đương nhiên ăn xăng hơn Cuv. Ăn ít nhất mà công suất cao nhất là Brv. Trang H2H đánh giá so sánh rất chi tiết.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Bác đi chiếc Triton Mivec giá chắc chắn rẻ hơn Hilux cùng loại, vậy bác cho rằng Triton không đáng so với Hilux về giá trị mà người mua nhận được à?
2 vấn đề khác nhau, 2 con xe khác nhau, không thể so sánh. EM không nói Mit tê, mà ngược lại Mit rất ngon là khác. Như so cụ thể 2 chiếc Rush và Expander thì em so cụ thể, nếu giá chênh 50 tr trở xuống thì em nghiên về Rush vậy thôi bác ơi.
Riêng về xe em, thì em hoàn toàn hài lòng với lựa chọn của mình bác ơi.