Tập Lái
29/4/16
7
21
3
Giá xe giảm là điều chắn chắn rồi.
Từ đầu năm đến giờ tháng nào cũng có đọc 1-2 bài "giá xe khó giảm nữa" nhưng vẫn giảm ầm ầm đó thôi. Ai theo dõi liên tục giá xe sẽ biết. Các dòng từ phân khúc B,C trở lên giá giảm khá mạnh.
  • Một số hảng thì giảm trực tiếp tiền luôn.
  • Một số khác thì giữ giá nhưng tặng kèm ưu đãi có giá trị khá cao. Ví dụ như tặng 100% trước bạ, bảo hiểm...
Riêng mình, mình theo dõi mỗi con i10 AT 1.0, phân khúc A giá rẻ
Giá năm 2016 là 432 tr. Giá hiện tại là khoảng ~403, và đang trên đà giảm nữa.
Bản thân mình, mình cũng ko "dám" hi vọng giá xe ở VN sẽ rẻ bằng các nước khác. Nhưng mà được đồng nào đở đồng đó. Vì thực thế là mình ko có tiền, có mua thì cũng chỉ mua trả góp.

Hạng C
24/11/16
617
439
63
Con xe có 4, 5 nghìn đô về VN tính ra là 15-25 nghìn! Thuế đâu ra dữ vậy! Các bác tự suy xem còn giảm hay không ...

Hạng B2
27/3/09
357
327
63
Chắc cà đau
Các bác cho em hỏi xíu.
Vụ ban hành giá tính thuế mới đây, nếu mình mua con xe mới với giá hóa đơn đã bao gồm VAT là 8 đồng nhưng giá tính thuế theo nhà nước quy định là 10 đồng thì tính thuế sao ta?

Hạng C
17/6/16
787
542
93
trunghainastone.com
Các bác cho em hỏi xíu.
Vụ ban hành giá tính thuế mới đây, nếu mình mua con xe mới với giá hóa đơn đã bao gồm VAT là 8 đồng nhưng giá tính thuế theo nhà nước quy định là 10 đồng thì tính thuế sao ta?
Lấy 0,8 đồng hay 1 đồng tùy mình thì bác chọn phương án nào?

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Sắp hết tháng 7 rồi, anh em nào tích được 30% con xe mơ ước rồi giơ tay cái coi. Các hãng đang chờ động tĩnh của chính phủ để chọn phương án nhập xe hay lắp ráp, mà khả năng cao hai anh to đã xây thêm nhà máy ở Việt Nam thì cớ gì mà không giảm thuế cho thị phần lắp ráp tăng trưởng.

• Like
Reactions: Quốc Lương
Hạng C
24/11/16
617
439
63
Giảm thì có giảm, quan trọng là giảm bao nhiêu! Mặt khác ngoài việc giảm thuế thì các phí khác có tăng ko và tăng giảm ra sao! Có cái vụ phí môi trường đánh vào xăng là em quan tâm nhất ...