Hạng C
25/4/15
610
664
93
44
Đề tài nóng đây,một người bạn mình chủ showroom đường An Dương Vương mới cho hay,năm 2018 tất cả các xe nhập về Việt Nam đều giảm thuế nhập khẩu xuống 0%(tất cả toàn thế giới ko phải chỉ asian) có bác nào nắm thông tin chưa?

Động thái của ông chủ Showroom là khuyên mọi người đừng mua xe giờ, để chờ 2018 mua luôn hả bạn ? Vậy có ảnh hưởng đến việc buôn bán của ổng ko ta :D

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Xe Asian mà giảm thật là đã ngon rồi, em thấy có bác viết bài báo quá hay, chia sẻ cho anh em đọc để phổ biến :

http://cafebiz.vn/chuyen-gia-hien-k...o-nguoi-dan-so-huu-o-to-20170720180934375.chn

Chính cái tư duy cấm ô tô khiến mọi nơi bị kẹt xe, trên thế giới đâu cũng phải thành lập các khu vệ tinh xung quanh trung tâm, mọi người sẽ ở đấy rồi vào thành phố làm việc nếu cần. Chứ như bây giờ chỉ có xe máy thì chỉ còn cách là ở ngay trung tâm thôi.

• Like
Reactions: Quốc Lương
Hạng B2
24/2/15
410
379
63
37
Hạng B2
24/2/15
410
379
63
37
Động thái của ông chủ Showroom là khuyên mọi người đừng mua xe giờ, để chờ 2018 mua luôn hả bạn ? Vậy có ảnh hưởng đến việc buôn bán của ổng ko ta :D
Bạn bè với nhau mà bác,với ng ta là dân nhiều tiền,vấn đề này theo tui thấy ko ảnh hưởng tới họ bao nhiêu,mà sau 2018 họ càng lợi thế hơn

Hạng B1
2/2/17
73
95
18
41
Có chuyện vui để xem rồi các bạn. Hiện nay các trường hợp cà vẹt xe bản chính thế chấp ngân hàng mặc dù ngân hàng NN can thiệp, nhưng không ăn thua. Theo quan điểm cá nhân khả năng đây là hạn chế tín dụng để mua ô tô, hạn chế các xe công nghệ. Các ngân hàng hiện đang cho vay liên lạc yêu cầu các khách mua xe thay thế bằng sổ Tiết kiệm hoặc BĐS để nhận lại cà vẹt xe. Đối với các khách không có tài sản đảm bảo thì phải có lịch sử trả nợ tốt hoặc thu nhập 60 triệu/tháng mới được trả cà vẹt bản gốc. Còn các khách hàng không thay thế tài sản đảm bảo ngân hàng vẫn giữ giấy hoặc 2 bên đàm phán thanh lý xe để thu hồi khoản vay. Các show ô tô đang ngồi trên đống lửa vì đa số mua ô tô 80% là khách vay. Những người có ý định vay vẫn nghe ngóng. Mời các bạn nhận định thêm về trường hợp này.