Hạng D
17/12/11
1.243
1.569
133
Em đi gia đình nên không thể mua máy dầu
Em xưa cũng nghĩ máy Dầu hôi
nhưng 30/4 vừa rồi
do nhà em đi đông nên em mướn con Sorento Dầu 2016 dã đi gần 7 vạn ( xe này 3 cửa gió 2 dàn lạnh ) đi thử sẵn test Nhiên liêu ( do em dự đinh mua thêm xe )

khi đi em set Trip đo . Tỗng km em đi là 850km ( hcm - phan rang - mũi né - hcm )
Vì e dự mua thêm 1 xe chạy do nhà sắp tăng thành viên ( máy Dầu or sedan sport )
khi đi em dặn bà xã ngồi hàng 3 xem máy lạnh và mùi ra sao thì khi đi bà xã kêu xe ko mùi gì cả , máy lạnh tốt

em đổ tỗng 850k . Khi giao cho nhà xe còn dư 20km luôn
em thấy quá tốt , vì xe chở full tãi 5 lỡn 3 bé
nếu là crv 2.4 2016 nhà em chăc khoảng 80-90 lit( lít xang giờ 20,5k ) chạy eco , còn chạy Sport hơn tí
xe chỉ hôi tí khi em mở cữa sỗ trời cho mấy bé chui lên coi cãnh

Nói chung Máy dàu giờ khá tốt đó chứ hehe

Tập Lái
21/12/17
25
26
13
39
Xe mà giảm 100tr là bằng lương 3 tháng của mình...nếu giảm 200tr thì sẽ là nửa năm không ăn... Ngu chi không đợi thêm?
Xe rẻ thì cũng chỉ rẻ cho đúng đối tượng là mình đây, chứ rẻ để mà ông xe ôm đầu hẻm cũng mua được thì giờ mình ngồi đây ca cẩm làm chi? Lúc nớ mình mua xe tăng rồi...
Còn mà xe hơi TQ á? Cũng sẽ có người tiêu thụ thôi... Nhưng mấy bác nên nhớ là TQ nó không thích chiến lược hớt váng mà nó thích vét máng, nghĩa là khi tầm 40-50% dân VN có tiền để mua xe thì nó mới bán đại trà và bán thật rẻ, như đã làm trước đây với xe máy.
Bác giàu thế! 100tr bác làm 3 tháng còn em làm 2 năm -_-!

Hạng D
10/4/16
1.539
6.722
113
45
Em xưa cũng nghĩ máy Dầu hôi
nhưng 30/4 vừa rồi
do nhà em đi đông nên em mướn con Sorento Dầu 2016 dã đi gần 7 vạn ( xe này 3 cửa gió 2 dàn lạnh ) đi thử sẵn test Nhiên liêu ( do em dự đinh mua thêm xe )

khi đi em set Trip đo . Tỗng km em đi là 850km ( hcm - phan rang - mũi né - hcm )
Vì e dự mua thêm 1 xe chạy do nhà sắp tăng thành viên ( máy Dầu or sedan sport )
khi đi em dặn bà xã ngồi hàng 3 xem máy lạnh và mùi ra sao thì khi đi bà xã kêu xe ko mùi gì cả , máy lạnh tốt

em đổ tỗng 850k . Khi giao cho nhà xe còn dư 20km luôn
em thấy quá tốt , vì xe chở full tãi 5 lỡn 3 bé
nếu là crv 2.4 2016 nhà em chăc khoảng 80-90 lit( lít xang giờ 20,5k ) chạy eco , còn chạy Sport hơn tí
xe chỉ hôi tí khi em mở cữa sỗ trời cho mấy bé chui lên coi cãnh

Nói chung Máy dàu giờ khá tốt đó chứ hehe
Nhà em đi hàng ngày, lại để xe trong nhà nên mua máy xăng thôi. Chứ không thì em sẽ lấy Tucson dầu không lăn tăn CRV hay Cx5 gì nữa. H cả nhà đi Mazda 3 cá vàng đến hết năm rồi tính

Hạng B2
13/5/16
141
584
93
Bác giàu thế! 100tr bác làm 3 tháng còn em làm 2 năm -_-!
Gì vậy bác? Bác mới vào làm cơ quan nhà nước hay sao mà thu nhập như vậy? Thu nhập 4tr/tháng thì em chân thành khuyên bác...từ từ rồi hẵng nghĩ đến xe vì em dự tính chi phí nuôi xe phải tầm 3tr/tháng hoặc hơn.

• Like
Reactions: TamQuy and kamelov1
Hạng D
10/4/16
1.539
6.722
113
45
Gì vậy bác? Bác mới vào làm cơ quan nhà nước hay sao mà thu nhập như vậy? Thu nhập 4tr/tháng thì em chân thành khuyên bác...từ từ rồi hẵng nghĩ đến xe vì em dự tính chi phí nuôi xe phải tầm 3tr/tháng hoặc hơn.
Thì bác ấy nói lương thôi mà, còn thu nhập bác ấy đâu nói. He.. Eh

• Like
Reactions: buivn
Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Đến tháng 5 rồi đấy bác @lamxuan ơi,giá xe có giảm ko vậy bác? và xe nào của toy đổ bộ về vn sao em ko thấy bác ơi?

• Like
Reactions: lamxuan
Hạng B1
19/7/17
50
11
8
39
Xe mà giảm 100tr là bằng lương 3 tháng của mình...nếu giảm 200tr thì sẽ là nửa năm không ăn... Ngu chi không đợi thêm?
Xe rẻ thì cũng chỉ rẻ cho đúng đối tượng là mình đây, chứ rẻ để mà ông xe ôm đầu hẻm cũng mua được thì giờ mình ngồi đây ca cẩm làm chi? Lúc nớ mình mua xe tăng rồi...
Còn mà xe hơi TQ á? Cũng sẽ có người tiêu thụ thôi... Nhưng mấy bác nên nhớ là TQ nó không thích chiến lược hớt váng mà nó thích vét máng, nghĩa là khi tầm 40-50% dân VN có tiền để mua xe thì nó mới bán đại trà và bán thật rẻ, như đã làm trước đây với xe máy.
Em cũng hy vọng như bác nói, rẻ cho đúng đối tượng, đúng kinh tế, chứ mà rẻ đến mức ai cũng mua được thì còn gì là giá trị cái xe nửa.

Hạng B1
19/7/17
50
11
8
39
On
g bạn mua xe để khoe hay sao mà chốt câu cuối vậy.
Nhiều người nói mua xe thì là tiêu sản, cũng đúng vì hàng năm phải tốn 20 củ nuôi, nhưng với em thì làm "Của" bác ạ, như bác nói cũng đúng đấy, mua xe để phục vụ gia đình và hãnh diện với đời :)với riêng em thôi.