Hạng B2
28/12/17
338
754
93
43
Bản thân tôi cũng đang rất thất vọng với những diễn biến hiện tại của thị trường xe hơi VN, tuy nhiên, có một số bác điểm đích danh với thái độ cay cú ăn thua, nên tôi cũng mạn phép trả lời đôi dòng. Trước hết, mục đích lập thớt này của bác lamxuan, theo tôi hiểu là để trao đổi, nâng cao kiến thức về xe, thị trường xe, qua đó tạo sức hút tới đông đảo cộng đồng người tiêu dùng, để cất lên tiếng nói chung bảo vệ quyền lợi của toàn thể người tiêu dùng VN, chứ không phải là thớt dự đoán có thưởng, máu me ăn thua. Thứ 2, những comment của tôi đều là quan điểm cá nhân nhằm trao đổi kiến thức với các bác, nếu các bác thấy đúng thì ủng hộ, thấy chưa đúng thì tôi sẵn sàng lắng nghe ý kiến phản biện, kể cả của các bác sale, chứ tôi không bảo thủ ý kiến của mình là luôn đúng và mạt sát ý kiến người khác là sai, thậm chí xúc phạm danh dự của người khác. Thứ 3, mọi ý kiến hay dự đoán đưa ra đều là chủ quan của người viết, với tư cách là một người tiêu dùng đang cân nhắc mua xe, hoặc đã có xe, nhưng bức xúc với những điều chướng tai gai mắt, thực tế là những dự đoán của bác lamxuan và nhiều bác ở đây về chuyện giá xe giảm, có tỉ lệ đúng khá cao, đồng thời, nhiều kiến thức về xe, thị trường xe rất có giá trị, nên thớt mới kéo dài được đến bây giờ. Do đó, rất mong nhiều bác vào thớt này hiểu rằng, cái chúng ta cần là sự trao đổi, nâng cao hiểu biết, nhằm bảo vệ quyền lợi của cá nhân mình, cao hơn là toàn thể người tiêu dùng VN. Bản thân tôi mặc dù đã đủ tiền mua xe phân khúc B, nhưng chưa đủ dư dả để thấy xe giảm giá vài chục triệu trong thời gian ngắn mà không thấy tiếc, cũng chưa đủ giàu có hoặc bức thiết để mua xe ngay khi thấy giá xe còn quá cao so với giá trị sử dụng. Còn bác nào có tiền, xin mời bác đó cứ mua xe, chứ đừng trách móc ai cả.
Đôi dòng chia sẻ với các bác, hi vọng chúng ta, với tư cách là những người tiêu dùng, sẽ nâng cao trao đổi, hiểu biết, và nhất là sự đoàn kết, nhất trí, ngoài việc giữ gìn sự tự trọng của mình, sự tôn trọng đối với người khác, thì cũng là vì quyền lợi của chính chúng ta mà thôi.

Tập Lái
14/7/17
42
61
18
36
Tôi cho các bác thông tin chính xác các bác ko tin cứ thích ảo tưởng giờ nó vả sml cho tỉnh ra rồi lại quay sang cắn tôi.Mới tháng trước còn bu vào ẳng ghê lắm mà sao giờ im re hết rồi? Xe đâu? Giá giảm đâu?
em theo dõi topic đã lâu, thấy bác này cay cú, ngược gió sao sao.

không hiểu bác là sale hay là người đã mua cerrato rồi, sợ giảm giá bác bị lỗ...

mọi người cứ từ từ chờ đợi thôi, em nghĩ đến lúc toyota nhập được hàng về, thị trường chắc chắn cạnh trạnh, không nhiều thì ít anh em mình cũng sẽ có lợi.

còn nếu không giảm, ok cầm tiền ra mua thôi, tiền vẫn trong túi mình, có mất đi đâu, bao năm đi xe máy, đi thêm vài tháng đã sao? còn ai lỡ mua xe rồi đến lúc mất giá mới ấm ức, tiền không phải lá mít mà không tiếc. giá xe bây giờ không xuống thì thôi, làm gì có chuyện tăng lên được nữa.

còn những người thật sự cần mua xe, không quan tâm đến giá cả,có lỡ mua mà bị mất giá thì cũng không ai lên mạng trách đời như bác bin bin này.

Hạng D
10/4/16
1.539
6.722
113
45
Bản thân tôi cũng đang rất thất vọng với những diễn biến hiện tại của thị trường xe hơi VN, tuy nhiên, có một số bác điểm đích danh với thái độ cay cú ăn thua, nên tôi cũng mạn phép trả lời đôi dòng. Trước hết, mục đích lập thớt này của bác lamxuan, theo tôi hiểu là để trao đổi, nâng cao kiến thức về xe, thị trường xe, qua đó tạo sức hút tới đông đảo cộng đồng người tiêu dùng, để cất lên tiếng nói chung bảo vệ quyền lợi của toàn thể người tiêu dùng VN, chứ không phải là thớt dự đoán có thưởng, máu me ăn thua. Thứ 2, những comment của tôi đều là quan điểm cá nhân nhằm trao đổi kiến thức với các bác, nếu các bác thấy đúng thì ủng hộ, thấy chưa đúng thì tôi sẵn sàng lắng nghe ý kiến phản biện, kể cả của các bác sale, chứ tôi không bảo thủ ý kiến của mình là luôn đúng và mạt sát ý kiến người khác là sai, thậm chí xúc phạm danh dự của người khác. Thứ 3, mọi ý kiến hay dự đoán đưa ra đều là chủ quan của người viết, với tư cách là một người tiêu dùng đang cân nhắc mua xe, hoặc đã có xe, nhưng bức xúc với những điều chướng tai gai mắt, thực tế là những dự đoán của bác lamxuan và nhiều bác ở đây về chuyện giá xe giảm, có tỉ lệ đúng khá cao, đồng thời, nhiều kiến thức về xe, thị trường xe rất có giá trị, nên thớt mới kéo dài được đến bây giờ. Do đó, rất mong nhiều bác vào thớt này hiểu rằng, cái chúng ta cần là sự trao đổi, nâng cao hiểu biết, nhằm bảo vệ quyền lợi của cá nhân mình, cao hơn là toàn thể người tiêu dùng VN. Bản thân tôi mặc dù đã đủ tiền mua xe phân khúc B, nhưng chưa đủ dư dả để thấy xe giảm giá vài chục triệu trong thời gian ngắn mà không thấy tiếc, cũng chưa đủ giàu có hoặc bức thiết để mua xe ngay khi thấy giá xe còn quá cao so với giá trị sử dụng. Còn bác nào có tiền, xin mời bác đó cứ mua xe, chứ đừng trách móc ai cả.
Đôi dòng chia sẻ với các bác, hi vọng chúng ta, với tư cách là những người tiêu dùng, sẽ nâng cao trao đổi, hiểu biết, và nhất là sự đoàn kết, nhất trí, ngoài việc giữ gìn sự tự trọng của mình, sự tôn trọng đối với người khác, thì cũng là vì quyền lợi của chính chúng ta mà thôi.
Thôi đừng buồn bác. Bản chất con người luôn xỉa móc cái chưa đúng của người khác mà không nhìn những mặt tích cực

Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
em theo dõi topic đã lâu, thấy bác này cay cú, ngược gió sao sao.

không hiểu bác là sale hay là người đã mua cerrato rồi, sợ giảm giá bác bị lỗ...

mọi người cứ từ từ chờ đợi thôi, em nghĩ đến lúc toyota nhập được hàng về, thị trường chắc chắn cạnh trạnh, không nhiều thì ít anh em mình cũng sẽ có lợi.

còn nếu không giảm, ok cầm tiền ra mua thôi, tiền vẫn trong túi mình, có mất đi đâu, bao năm đi xe máy, đi thêm vài tháng đã sao? còn ai lỡ mua xe rồi đến lúc mất giá mới ấm ức, tiền không phải lá mít mà không tiếc. giá xe bây giờ không xuống thì thôi, làm gì có chuyện tăng lên được nữa.

còn những người thật sự cần mua xe, không quan tâm đến giá cả,có lỡ mua mà bị mất giá thì cũng không ai lên mạng trách đời như bác bin bin này.
Vẩy là chưa đọc bài của tôi viết dám kêu theo dõi topic từ lâu? Sao nói xạo quá vậy pa? Tôi dự đoán chính xác rồi đấy, còn giá xe tôi cũng dự đoán luôn chứ có nói ko giảm đâu mà bác xàm thế.Riêng việc tôi mua xe thì tôi chả tiếc nó giảm hay ko? Vì sau khi mua tôi đã rất hối hận sao lại ko mua từ năm ngoái, năm ngoái vs năm nay xe chênh có 40tr, trong khí chừng đó thời gian tôi làm gấp mấy cái 40tr thì tôi đã rất hối hận vì ko mua xe sớm hơn thôi.Thực ra tôi cũng có thông tin tiếp theo về giá xe nhưng thấy các bác bảo thủ tự cho mình đi trước thời đại mà ko có thông tin chính xác, bác tiếp tục nuôi hi vọng chờ đợi từng ngày đi nhé,chắc sang năm sẽ giảm thôi kaka

Hạng F
12/10/16
7.599
6.481
113
Chờ đến tháng 5.2018 rồi có thấy gì đâu ta? Còn mắc hơn 2017

• Like
Reactions: Bin Bin
Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Đúng thế. Giá giảm đâu rồi các bác lamxuan, linhquan, NSMinhNhat và rất nhiều các bác khác ? Các bác dự đoán ntn vậy. Chúng tôi đang chờ dự đoán của các bác đây. Chúng tôi đang ôm tiền theo các bác đây. Đến giờ chưa dám mua vì... sao? Vì nể các bác đó. Các bác dự đoán tiếp đi vì các comment của các bác có giá trị và đáng để đọc và tham khảo cho chúng tôi. Cảm ơn các bác
Dự đoán sai giờ lặn luôn rồi, giờ quay sang cắn tôi

Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Chờ đến tháng 5.2018 rồi có thấy gì đâu ta? Còn mắc hơn 2017
Tôi có thoing tin nhưng ko dám đăng nữa sợ ảnh hưởng sợ các nhà tiên tri sai bét bây qua cắn.Ko biết các bác ấy sống ảo hay là cố tình làm sai lệch thông tin nũa

• Like
Reactions: Mr Oz
Hạng B2
2/7/17
222
220
48
35
Kính đề nghị Bác Bin Bin và các Bác ko thích Bin Bin ko cãi nhau nữa. Tớ nghĩ là ai cũng hiểu nhau cả rồi đôi co chi cho mệt !!
Kính đề nghị các Bác nào thấy giá xe ko giảm thì cũng nên lịch sự mà comment. Gây bão rồi đóng topic chả được cái gì !!
Tớ đánh giá cao những thông tin các Bác đã và đang mang lại cho anh em. Topic chứa hàm lượng chất xám cao và toàn những người lịch sự nên hãy cùng nhau lịch sự nào ;)

• Like
Reactions: Phno1
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Nhìn vào thực tế số lượng xe nhập hiện tại là đã giảm 80% so với năm ngoái, thất thu rất là nặng. Như vậy tình trạng này sẽ chỉ là "cầm cự" chứ không thể lâu dài. Các nước xuất khẩu ô tô cũng bực mình rồi và vì thủ tục kiện tụng hoặc triển khai các biện pháp đối phó tốn thời gian nên các bác kiên nhẫn chút sẽ có màn hay xem. Ai cần xe cứ mua, còn không thì thong thả đến cuối năm.

Thông tin cho các bác là Vinfast sẽ có xe bán vào nửa cuối năm 2019, tốc độ hiện đang vô cùng khủng khiếp, tất cả đều làm 3 ca. Thông tin này em có được từ một người đang làm phòng thiết kế xe ô tô của Vinfast. Bác nào "tay cứng" có thể ứng tuyển, lương thưởng rất là good, và làm cũng rất áp lực, gà mờ thì không có cửa qua vòng sơ tuyển. Như vậy năm 2019 là tươi đẹp rồi, vì càng nhiều cạnh tranh thì người dùng sẽ có lợi, từ giờ đến đó thì chắc chắn là xe nhập đã thông suốt.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Phno1 and linhquan
Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Kính đề nghị Bác Bin Bin và các Bác ko thích Bin Bin ko cãi nhau nữa. Tớ nghĩ là ai cũng hiểu nhau cả rồi đôi co chi cho mệt !!
Kính đề nghị các Bác nào thấy giá xe ko giảm thì cũng nên lịch sự mà comment. Gây bão rồi đóng topic chả được cái gì !!
Tớ đánh giá cao những thông tin các Bác đã và đang mang lại cho anh em. Topic chứa hàm lượng chất xám cao và toàn những người lịch sự nên hãy cùng nhau lịch sự nào ;)
Tôi đưa cái văn bản toy thông báo cho các bác ấy coi.Coi xong ko tin bay vào cắn tôi.Giờ xem kaka vẫn còn ẳng đc.Chế nhạo tôi kĩ thuậ viên với sale đủ kiểu.Giờ tôi cười lên cái mặt các bác ấy thiệt là thoả mãn quá kakaka