Hạng B1
27/7/13
66
32
18
Chả hiểu sao mấy hôm nay các sale nhắn tin chào mời liên tục, không lẽ lại sắp có biến hay là doanh số tụt dốc thảm bại nên thế, khó hiểu quá?
Thì đó là nghề của Sale mà bác. Họ chào mời những ai có nhu cầu mua xe để bán được xe, tăng doanh số thôi. Nhưng nhận thấy tình hình thị trường như thế này chỉ trong ngắn hạn thôi, chắc hết năm nay mới ổn được. Một cái chợ mà không có hàng hoá để bán thì có lâu dài không nhỉ. Dù nó không phải là thứ nhu yếu của toàn xã hội nhưng nó là nhu cầu của bộ phận tầng lớp trung lưu sau những bôn ba cật lực làm lụng, nay họ có dư dôi chút đỉnh để mua một phương tiện đảm bảo an toàn cho bản thân, gia đình và nâng cao chất lượng cuộc sống. Thiết nghĩ đó cũng là nhu cầu chính đáng cần quan tâm chứ nhỉ.

Hạng B2
28/10/17
338
316
63
41
Thì đó là nghề của Sale mà bác. Họ chào mời những ai có nhu cầu mua xe để bán được xe, tăng doanh số thôi. Nhưng nhận thấy tình hình thị trường như thế này chỉ trong ngắn hạn thôi, chắc hết năm nay mới ổn được. Một cái chợ mà không có hàng hoá để bán thì có lâu dài không nhỉ. Dù nó không phải là thứ nhu yếu của toàn xã hội nhưng nó là nhu cầu của bộ phận tầng lớp trung lưu sau những bôn ba cật lực làm lụng, nay họ có dư dôi chút đỉnh để mua một phương tiện đảm bảo an toàn cho bản thân, gia đình và nâng cao chất lượng cuộc sống. Thiết nghĩ đó cũng là nhu cầu chính đáng cần quan tâm chứ nhỉ.
Không đâu bác, mình nghĩ chắc sắp có biến, vì mấy đợt này khan xe sales chảnh lắm bác, dễ gì chịu hạ mình

Hạng B2
14/6/14
182
224
53
58
Ho Chi Minh City, Vietnam
Thời điểm bất ổn thế này nếu xuống tiền thì đúng là 5-5 mà có lẽ phần thiệt nhiều hơn. Hôm rồi thuê con spark đi đỡ, 500k ngày (7h-19h) không biết có bị nó chém ko? Bác nào rành khai sáng giúp.

Hạng B1
27/7/13
66
32
18
Sale nào chảnh thì sale đó chết thôi bác. vì kết quả tổng quan thì doanh số năm này tụt so với năm ngoái cùng kỳ mà. Mà năm ngoái thì có khối sale phải out rồi.
Tình hình như này chỉ nhất thời thôi, mình cầm tiền mà tại sao phải hạ mình để được mua nhỉ.

Hạng B2
4/8/16
109
88
28
39
0989600246
Trong ngắn hạn ko có chuyện giảm giá xe.Ko phải tự nhiên mà các hãng xe lại tăng giá, do chính sách kiềm hãm hết.muốn gì đợi a vinfast ra xe rồi tính

• Like
Reactions: tringuyenngoc
Hạng B1
27/7/13
66
32
18
Trong ngắn hạn ko có chuyện giảm giá xe.Ko phải tự nhiên mà các hãng xe lại tăng giá, do chính sách kiềm hãm hết.muốn gì đợi a vinfast ra xe rồi tính
Mình cũng nghĩ như bác. Nhưng nói thật, anh fast ra xe hỏi thử có bao nhiêu người dũng cảm ngồi lên. công nghệ ô tô là cả quá trình tích luỹ dài, đâu phải anh có tiền là có được. Như anh Proton của Malay là ví dụ, họ cũng được chính phủ nước họ ủng hộ, nhưng giờ thì thế nào. Và mấy hãng tàu cũng là ví dụ, công nghiệp phụ trợ của họ gấp mấy lần mình, họ liên doanh với hãng xe Nhật để lấy công nghệ, nhái mẫu mã để giảm chi phí và cũng có bề dày lịch sử. nhưng về VN thì mấy ai dũng cảm bỏ tiền mua.

Hạng B2
4/8/16
109
88
28
39
0989600246
Mình cũng nghĩ như bác. Nhưng nói thật, anh fast ra xe hỏi thử có bao nhiêu người dũng cảm ngồi lên. công nghệ ô tô là cả quá trình tích luỹ dài, đâu phải anh có tiền là có được. Như anh Proton của Malay là ví dụ, họ cũng được chính phủ nước họ ủng hộ, nhưng giờ thì thế nào. Và mấy hãng tàu cũng là ví dụ, công nghiệp phụ trợ của họ gấp mấy lần mình, họ liên doanh với hãng xe Nhật để lấy công nghệ, nhái mẫu mã để giảm chi phí và cũng có bề dày lịch sử. nhưng về VN thì mấy ai dũng cảm bỏ tiền mua.
Vấn đề của bác là người tiêu dùng nhìn nhận còn chính sách nó bảo hộ thì bảo hộ thôi.bán được hay ko để thời gian trả lời mấy ông đâu quan tâm

• Like
Reactions: tringuyenngoc
Hạng B2
5/10/17
155
74
28
42
Mình thấy nó giảm xe giá trị cao ví dụ 1ty2 nó giảm còn 1ty1,má ơi mà tiền đâu mua mấy xe đó,còn mấy dòng xe bình dân thì giảm nhỏ giọt 20,30,40 củ max rồi.

Mình thì gà ko dám ý kiến ý cò nhiều,nhưng theo mình nghĩ xe sẽ có giảm nhưng giảm ít lắm đường xá đông ghẹt xe giảm rẻ quá đường đâu đi.