Hạng D
14/2/11
2.611
4.621
113
Re:Tình hình đường xá trên QL51 - Cho các bác có thắc mắc.

12h trưa 29-11 khúc qua BR 2 chú 2B U-turn kiểu gì múc ngay vào đầu xe khách 29C nguợc chiều, 2B tan nát may là 2 chú kia chỉ bị sơ sơ:mad: (2 chú đội nón BH)
Tình hình đường xá trên QL51 - Cho các bác có thắc mắc.

Last edited by a moderator:
Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113

2B đi QL51 dạo này chạy hoành tráng lắm, cứ lane giữa mà phang tới........chạy vù vù luôn!
Nên các bác thấy thì tránh xa 50m dùm em.

Hạng F
15/11/10
9.329
2.966
113
50

Lỗi là do 2B hết. 2B hiểu luật nhiều hơn thì GT sẽ tốt hơn. 4B cũng có ẩu nhưng theo em thì do hoàn cảnh.

Hạng B2
6/9/11
389
19
18

Hôm nay không có tin gì mới nhỉ, mai em đi Long Hải, không biết từ cổng chào Bà rịa đến Long hải có chổ nào cần chú ý không nhỉ ?

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113

Carens_bù nói:
Hôm nay không có tin gì mới nhỉ, mai em đi Long Hải, không biết từ cổng chào Bà rịa đến Long hải có chổ nào cần chú ý không nhỉ ?
Từ cổng chào, nếu bác không ăn uống gì bên trong trung tâm Bà Rịa, thì bác đừng rẻ trái vào cổng chào, vì như vậy chui qua đô thị xe đông bò hao xăng.
Bác chạy thẳng theo hướng đi Vũng Tàu luôn, khi qua trung tâm thương mại Bà Rịa sẽ gặp 1 vòng xoay to, 1 hướng chếch bên phải là đi Vũng Tàu, 1 hướng thẳng kế bên là 1 phát thẳng tiến để đi Long Hải. Hướng này có thể gọi là đường tránh đô thị Bà Rịa
Với hướng này đường rất to và đẹp, bác chạy tầm 2-3km thì sẽ gặp 1 vòng xoay tiếp, thẳng qua bên vòng xoay luôn thì đi Hồ Tràm, Lagi. Còn hướng chếch bên phải là đi Long Hải, từ đây bác cứ chạy thẳng đi Long Hải và chạy theo biển báo đô thị và hết đô thị
Ở đoạn gần tới Long Hải thỉnh thoảng có CSGT bắt xe tải cũng như xe chạy tầm bậy (cái này em nói chung), còn chạy đàng hoàng thì em chưa thấy bị thổi lại bao giờ.
Chúc bác chuyến đi cuối tuần vui vẻ!

Last edited by a moderator:
Hạng C
19/5/08
546
191
43
Tuy Hòa

sgb345 nói:
Trumina nói:
Em ẩu quá ko đọc thớt này sớm , để mới bị 68/50 hôm chủ nhật rồi , em có nhờ người khác đi đóng tiền phạt được ko các bác ?

Gtcc không cắm biển báo theo luật quy định dẫn đến bác Trumina và các bác khác bị xxx phạt gây tổn thất tài chính và thời gian cho các bác.
Với tư cách người bị hại, các bác hoàn toàn có cơ sở pháp luật để kiện cơ quan gtcc ra tòa theo Khoản 2 Điều 3 Luật Tố tụng hành chính đấy nhé.

Cụ thể: Kiện hành vi hành chính của cơ quan hành chính nhà nước (kiện hành vi cơ quan hoặc người có chức trách không thực hiện công việc thuộc nhiệm vụ, chức trách của mình)
Khoản 2 Điều 3 Luật Tố tụng hành chính quy định hành vi hành chính là hành vi của cơ quan hành chính nhà nước, cơ quan, tổ chức khác hoặc của người có thẩm quyền trong cơ quan, tổ chức đó thực hiện hoặc không thực hiện nhiệm vụ, công vụ theo quy định của pháp luật.

Xem thêm ở đây ạh
http://vnexpress.net/gl/p...ien-quan-vi-rao-can-1/
Con kiến kiện củ khoai hả bác?:confused:

Hạng D
14/2/11
2.611
4.621
113

@sgb345:
Bác nói vậy thì qua khỏi nền trạm thu phí Cỏ May cũ thì gặp bảng này:

Từ đây đến ngã 3 Vũng tàu không có bảng hết đô thị chắc là bác bò toàn tập rồi nhỉ:D

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM

lndc nói:
Trumina nói:
Em ẩu quá ko đọc thớt này sớm , để mới bị 68/50 hôm chủ nhật rồi , em có nhờ người khác đi đóng tiền phạt được ko các bác ?

Con kiến kiện củ khoai hả bác?:confused:

Nếu gtcc không cắm biển báo khu đông dân cư mà xxx vẫn bắn tốc độ 50km/h và phạt thì mình kiện ngon chứ bác.
Đi kiện củ khoai, dù chưa thể thắng vì anh Công Lý mải đi diễn hài không có nhà, thì có cái được khác rất lớn.

Cá mập nói:
@sgb345:
Bác nói vậy thì qua khỏi nền trạm thu phí Cỏ May cũ thì gặp bảng này:

Từ đây đến ngã 3 Vũng tàu không có bảng hết đô thị chắc là bác bò toàn tập rồi nhỉ:D
Nếu gặp biển này mà không có biển báo hết khu đông dân cư, nếu không rành đường chắc phải bò toàn tập như bác nói, trừ phi ...

Trừ phi có bác nào thuộc đường (bác Phucminh chẳng hạn), có dẫn chứng tại vị trí B phía sau biển này trước đây từng có cắm biển hết khu dân cư mà nay gtcc quên không cắm lại, thì có thể vô tư phóng trên 50km/h.

Khi phóng trên 50km/h ở khu ngoài dân cư, nhưng vì gtcc quên cắm biển bác đó bị xxx phạt lỗi quá tốc độ, thì bác đó có thể kiện gtcc ngon.

Hạng D
14/2/11
2.611
4.621
113

sgb345 nói:
Nếu gtcc không cắm biển báo khu đông dân cư mà xxx vẫn bắn tốc độ 50km/h và phạt thì mình kiện ngon chứ bác.
Đi kiện củ khoai, dù chưa thể thắng vì anh Công Lý mải đi diễn hài không có nhà, thì có cái được khác rất lớn.
sgb345 nói:
Nếu gặp biển này mà không có biển báo hết khu đông dân cư, nếu không rành đường chắc phải bò toàn tập như bác nói Trừ phi có bác nào thuộc đường (bác Phucminh chẳng hạn), có dẫn chứng tại vị trí B phía sau biển này trước đây từng có cắm biển hết khu dân cư mà nay gtcc quên không cắm lại, thì có thể vô tư phóng trên 50km/h.

Khi phóng trên 50km/h ở khu ngoài dân cư, nhưng vì gtcc quên cắm biển bác đó bị xxx phạt lỗi quá tốc độ, thì bác đó có thể kiện gtcc ngon.
Bác này khôn quá, kiểu gì cũng kiện được:p

Hạng D
14/2/11
2.611
4.621
113

Update hướng VT-SG đoạn BR-Phú Mỹ:
Qua khỏi nền trạm thu phí cầu Cỏ May cũ sẽ thấy bảng này

Ngay chỗ cua lâu lâu cũng thấy xxx lập trạm bắn
Xa xa thấy lại cái này

Gần hơn tí

Lại tập trung tí, vì xxx hay đứng sau cua này, nhiều bác rơi rụng ở đây vì cua hơi gắt, khi thấy xxx thì đã muộn,
Túm lại: Đoạn qua BR cần chú ý khúc đầu và khúc cuối thị xã, <span style=""color: #ff0000;"">khi nào qua những đoạn đồng trống và có nhiều bảng quảng cáo thì tập trung chút</span>, ngoài ra thì thoải mái :D
- Đoạn có bảng Techcombank
- Đoạn từ Trung cua đến cổng chào Long Hương
-