Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
Re:Tình hình đường xá trên QL51 - Cho các bác có thắc mắc.

Trumina nói:
lndc nói:
sgb345 nói:
Trumina nói:
Em ẩu quá ko đọc thớt này sớm , để mới bị 68/50 hôm chủ nhật rồi , em có nhờ người khác đi đóng tiền phạt được ko các bác ?

Gtcc không cắm biển báo theo luật quy định dẫn đến bác Trumina và các bác khác bị xxx phạt gây tổn thất tài chính và thời gian cho các bác.
Với tư cách người bị hại, các bác hoàn toàn có cơ sở pháp luật để kiện cơ quan gtcc ra tòa theo Khoản 2 Điều 3 Luật Tố tụng hành chính đấy nhé.

Cụ thể: Kiện hành vi hành chính của cơ quan hành chính nhà nước (kiện hành vi cơ quan hoặc người có chức trách không thực hiện công việc thuộc nhiệm vụ, chức trách của mình)
Khoản 2 Điều 3 Luật Tố tụng hành chính quy định hành vi hành chính là hành vi của cơ quan hành chính nhà nước, cơ quan, tổ chức khác hoặc của người có thẩm quyền trong cơ quan, tổ chức đó thực hiện hoặc không thực hiện nhiệm vụ, công vụ theo quy định của pháp luật.

Xem thêm ở đây ạh
http://vnexpress.net/gl/p...ien-quan-vi-rao-can-1/
Con kiến kiện củ khoai hả bác?:confused:
Trứng chọi đá..
Tùy quan niệm của chúng ta thôi mà bác.
Nếu chưa chiến đấu đã tự nhận mình thua thì kết cục thua là cái chắc, bác nhỉ.

Không phải vô cớ mà dân gian có câu:
"Nực cười châu chấu đá xe
Tưởng rằng chấu ngã, ai dè xe nghiêng".

Cảm ơn các bác đã cập nhật đầy đủ tình hình đường này.
Trưa nay 1g em phi từ Sb TSN , chú ý tất cả các đoạn đường mà các bác đã cảnh báo nhưng tuyệt nhiên chẳng thấy bóng áo vàng nào ngoài vị trí tại ngã 3 thái lan thì bắt 2b lấn tuyến. Về đến bãi sau là 3g35 chiều, quá đã. Chú ý là em chạy đúng tốc độ nhé các bác. Chiều VT-SG thì đông hơn

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Tin mừng: QL51C hay còn gọi là đường 3/2 (đoạn từ Ẹo Ông Từ đến vòng xoay Nguyễn An Ninh) đang thi công sửa chữa và nâng cấp mặt đường

Hạng D
14/8/11
4.204
89.937
113

Cảm ơn các cụ đã cho thông tin bổ ích!!
! Cuối tuần này em Long hải đổi....... giường hai ngày , se lưu ý mấy cái bẫy này!!!

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

@Cá mập: Đoạn mà bác chụp hình, khúc Bà Rịa (gần nhà máy xay đá gì đó, nghĩa trang Long Hương) cho cả 2 chiều thì mình chưa bị bắn bao giờ.

Chỉ lưu ý: Đúng 54km/h cho cả hai chiều như sau:
- SG-VT: Ngay đoạn cua gần vào đèn xanh đỏ cho hết vòng xoay siêu thị.

- VT-SG: Ngay đoạn cua trước vòng xoay siêu thị cho đến hết cây xăng của trạm xe Thiên Phú (qua gara 6 Cảnh 1 chút).

Hạng B2
6/9/11
389
19
18

Em thứ bảy đi Long Hải, chủ nhật về. Các bác chú ý đoạn phú mỹ chiều SG - VT có hai chổ vá đường nhưng biển báo rất sơ sài, chỉ có một hai cái cọc trong khi diện tích sửa 2/3 chiều rộng đường, đặc biệt có chổ ngay đoạn cua cong rất nguy hiểm. Em ra lúc trưa hơi buồn ngủ, may mà F1 em rất khoái nhìn đường nên cảnh báo. Chiều về có một chổ sửa gần Long Thành.

Hạng B2
18/10/11
227
194
43

Hôm nay em lên vũng tàu đóng phạt, đóng xong rồi bên công an họ nói người khác lấy lộn carvet xe rồi , bực mình quá các bác ơi. công an gì mà làm việc vô ý thức quá. nếu họ bảo mình về nhà chờ họ thu lại thì mình phải làm gì đây các bác ?( đã đóng phạt xong và nộp lại cho họ hết rồi bây giờ ko còn giữ gì nữa hết)

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Trumina nói:
Hôm nay em lên vũng tàu đóng phạt, đóng xong rồi bên công an họ nói người khác lấy lộn carvet xe rồi , bực mình quá các bác ơi. công an gì mà làm việc vô ý thức quá. nếu họ bảo mình về nhà chờ họ thu lại thì mình phải làm gì đây các bác ?( đã đóng phạt xong và nộp lại cho họ hết rồi bây giờ ko còn giữ gì nữa hết)
- Kho bạc nhà nước: đường Thống Nhất (khu vực toàn công an, ở giữa có cái hẽm gái gú không)

- Đội CSGT + đăng ký xe gần vòng xoay ngã 5 (đường Lê Hồng Phong)

Hạng D
17/3/09
1.086
60
48
53
HCM

phucminh nói:
@Cá mập: Đoạn mà bác chụp hình, khúc Bà Rịa (gần nhà máy xay đá gì đó, nghĩa trang Long Hương) cho cả 2 chiều thì mình chưa bị bắn bao giờ.

- SG-VT: Ngay đoạn cua gần vào đèn xanh đỏ cho hết vòng xoay siêu thị. <span style=""color: #ff0000;"">Em vẫn phi 80 đoạn này và chờ nó bắn để cãi nhau vì chẳng thấy cái biển nào</span>.

- VT-SG: Ngay đoạn cua trước vòng xoay siêu thị cho đến hết cây xăng của trạm xe Thiên Phú (qua gara 6 Cảnh 1 chút). <span style=""color: #ff0000;"">Chạy qua Long Sơn thì khỏi lo vụ bắn này và đường cũng vắng hơn!!! Chủ yếu em chạy chiều về để mua hào.</span>

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương

phucminh nói:

-<span style=""color: #ff0000;""> SG-VT: Ngay đoạn cua gần vào đèn xanh đỏ cho hết vòng xoay siêu thị. </span>

- VT-SG: Ngay đoạn cua trước vòng xoay siêu thị cho đến hết cây xăng của trạm xe Thiên Phú (qua gara 6 Cảnh 1 chút).
Bác phucminh ơi, đọan em tô đỏ không có biển báo nội thị mà bác? Sao phải 50KM/h ạ?