Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
Re:Tình hình đường xá trên QL51 - Cho các bác có thắc mắc.

Cá mập nói:
Bác này khôn quá, kiểu gì cũng kiện được:p

Hì hì, anh # và các anh xxx vận dụng luật để tận thu đồng tiên mồ hôi nước mat cua lái xe, thì lái xe cũng nên vận dụng luật mà kiện lại những cái sai của các anh chớ, bác nhỉ?

Cảm ơn thông tin bổ ích của bác nhé. Giá như bác đánh dấu các vị trí này trên bản đồ úp cho các bác khác biết thì hay quá.

Cá mập nói:
Update hướng VT-SG đoạn BR-Phú Mỹ:
Qua khỏi nền trạm thu phí cầu Cỏ May cũ sẽ thấy bảng này
Tình hình đường xá trên QL51 - Cho các bác có thắc mắc.

Ngay chỗ cua lâu lâu cũng thấy xxx lập trạm bắn
Xa xa thấy lại cái này

Gần hơn tí

Lại tập trung tí, vì xxx hay đứng sau cua này, nhiều bác rơi rụng ở đây vì cua hơi gắt, khi thấy xxx thì đã muộn,
Túm lại: Đoạn qua BR cần chú ý khúc đầu và khúc cuối thị xã, <span style=""color: #ff0000;"">khi nào qua những đoạn đồng trống và có nhiều bảng quảng cáo thì tập trung chút</span>, ngoài ra thì thoải mái :D
- Đoạn có bảng Techcombank
- Đoạn từ Trung cua đến cổng chào Long Hương
-

Hạng C
9/5/08
852
304
63

vẫn ko có bảng hết KDC hả bác

Hạng C
22/1/11
736
2
18
43

Mà cái ông BR VT này cũng thật là, ăn ở thất nhơn ác đức quá! ăn lương từ tiền thuế của dân, thuế phí từ khách du lịch, vậy mà hok làm việc đúng trách nhiệm, hok cắm biển báo gì hết trọi, bà con tẩy chay Vũng Tàu luôn đi, đi Cần Giờ, Phan Thiết, ... đi bà con, nghỉ chơi Vũng Tàu luôn đi!

Hạng B2
26/7/11
290
22
28
11
Lò Gạch Cũ

Mai em định đi vt bác nào mới đi về cập nhật tình hình giúp e với.Em tính đi phà cát lái ko biết ra đường nào nhanh hơn!e nghe nói có đường mới ra ql 51?

Hạng C
6/10/11
889
13
38

em bực nhất là đi ql51 này, thuê xe 16chổ đi cho khoẻ

Hạng D
31/3/10
1.003
418
83

Em mới thề tẩy chay ĐaLat do cái QL20 khốn nạn; nay bỏ VT luôn thì biết đi đâu?!
airforce nói:
Mà cái ông BR VT này cũng thật là, ăn ở thất nhơn ác đức quá! ăn lương từ tiền thuế của dân, thuế phí từ khách du lịch, vậy mà hok làm việc đúng trách nhiệm, hok cắm biển báo gì hết trọi, bà con tẩy chay Vũng Tàu luôn đi, đi Cần Giờ, Phan Thiết, ... đi bà con, nghỉ chơi Vũng Tàu luôn đi!

Hạng B2
18/10/11
227
194
43

lndc nói:
sgb345 nói:
Trumina nói:
Em ẩu quá ko đọc thớt này sớm , để mới bị 68/50 hôm chủ nhật rồi , em có nhờ người khác đi đóng tiền phạt được ko các bác ?

Gtcc không cắm biển báo theo luật quy định dẫn đến bác Trumina và các bác khác bị xxx phạt gây tổn thất tài chính và thời gian cho các bác.
Với tư cách người bị hại, các bác hoàn toàn có cơ sở pháp luật để kiện cơ quan gtcc ra tòa theo Khoản 2 Điều 3 Luật Tố tụng hành chính đấy nhé.

Cụ thể: Kiện hành vi hành chính của cơ quan hành chính nhà nước (kiện hành vi cơ quan hoặc người có chức trách không thực hiện công việc thuộc nhiệm vụ, chức trách của mình)
Khoản 2 Điều 3 Luật Tố tụng hành chính quy định hành vi hành chính là hành vi của cơ quan hành chính nhà nước, cơ quan, tổ chức khác hoặc của người có thẩm quyền trong cơ quan, tổ chức đó thực hiện hoặc không thực hiện nhiệm vụ, công vụ theo quy định của pháp luật.

Xem thêm ở đây ạh
http://vnexpress.net/gl/p...ien-quan-vi-rao-can-1/
Con kiến kiện củ khoai hả bác?:confused:
Trứng chọi đá..

Hạng B2
18/10/11
227
194
43

Cá mập nói:
Update hướng VT-SG đoạn BR-Phú Mỹ:
Qua khỏi nền trạm thu phí cầu Cỏ May cũ sẽ thấy bảng này

Ngay chỗ cua lâu lâu cũng thấy xxx lập trạm bắn
Xa xa thấy lại cái này

Gần hơn tí

Lại tập trung tí, vì xxx hay đứng sau cua này, nhiều bác rơi rụng ở đây vì cua hơi gắt, khi thấy xxx thì đã muộn,
Túm lại: Đoạn qua BR cần chú ý khúc đầu và khúc cuối thị xã, <span style=""color: #ff0000;"">khi nào qua những đoạn đồng trống và có nhiều bảng quảng cáo thì tập trung chút</span>, ngoài ra thì thoải mái :D
- Đoạn có bảng Techcombank
- Đoạn từ Trung cua đến cổng chào Long Hương
-
Em bị bắn chính xác ngay chỗ này ..

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83

Em bỏ VT roài,bực mình từ đường xá tới dịch vụ.Đi Mũi Né tuy có hơi xa nhưng hơn hẳn VT.

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113

Mới dii hôm qua về, tới Phú Mỹ có bảng Dân cư nhưng k có bảng hết, tối thứ 6 đi thì xém dính mấy cha làm đường ngay gần càu Thị Vải, làm gàn hết con đường mà chỉ dăng dây, bó tay