Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
8/9/09
171
0
0
40
peace nói:
Dự án này có đến 3 giai đoạn, các nào đi VT về ghé điểm dừng chân Lothamilk là ngay cạnh dự án này. Em thấy các bác cũng kg cần vội vã gì vì khu vực này còn 1 vài dự án mà. E hơi rành khu vực này vì là nơi e sinh sống 30 năm rồi hihi.......
Em xin nhắc lại là dự án này cách đường cao tốc BH-VT khoảng 1km, còn cách cao tốc DG-VT xa lắm. Bác nào muốn xem quy hoạch xã An Phước, Tam Phước hay Phước Tân thì e có thể xem giúp đc.

Dự án này có đến 3 giai đoạn, nhưng em không chắc chắn được là giá của mỗi giai đoạn đều giống nhau đâu bác ạ. Mà đất Long Thành nói riêng và đất Đồng Nai sẽ nóng lên trong năm 2010, thì thời điểm này đầu tư là hợp lý nhất rồi. Các bác cứ xí vài miếng, cuối năm kiếm lời cũng được.

Hạng B2
17/11/08
388
1
18
35
Quận Nhà Bè.
@Hierro Duong: Bác thích 2 chữ : Hay quá của bác tuando à? chắc bác mới vào OS, nên chưa hiểu mấy bác cao thủ Điện Biên Phủ ở đây.

(Mà đất Long Thành nói riêng và đất Đồng Nai sẽ nóng lên trong năm 2010)
Ngày trước, khi phân phối Mỹ Phước, Đất Xanh cũng nói thế này: Đất Mỹ Phước nói riêng và đất Bình Dương sẽ nóng lên trong thời gian tới...bây giờ vẫn chưa nóng bác nhỉ? Mà chỉ có ai ôm hàng trên đó là nỏng trong người thui.

Xu hướng thị trường là điều cần nên nói, nhưng khẳng định thì không cần thiết...

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.300
113
www.phindeli.com
Phải nói thiệt là Đất Xanh bán hàng quá hay ... dạo này còn có mấy bài PR trên báo mạng về "xu hướng mới" đầu tư ra Đồng Nai nữa chứ.

Em nghĩ BDS Đồng Nai thực sự có tiềm năng, nhưng hiện giờ các dự án tốt nhất vẫn chưa xuất hiện ...

Hạng B2
8/9/09
171
0
0
40
tuando nói:
Phải nói thiệt là Đất Xanh bán hàng quá hay ... dạo này còn có mấy bài PR trên báo mạng về "xu hướng mới" đầu tư ra Đồng Nai nữa chứ.

Em nghĩ BDS Đồng Nai thực sự có tiềm năng, nhưng hiện giờ các dự án tốt nhất vẫn chưa xuất hiện ...

Cám ơn sự góp ý và chỉ bảo tận tình của bác Tuando và bác Inside man. Em quả thực không giám PR trên mạng để hướng KH tìm tới và mua SP của mình. Em chỉ post một số bài nói về tiềm năng của BĐS ở Đồng Nai trong năm 2010, mà đó là bài viết trên diễn đàn diaoconline mà em quên dẫn chứng và trích lại sourch. Đó cũng là cách chia sẻ thông tin tới những ai quan tâm tới BĐS mà thôi các bác ạ. Chứ thực sự thì vấn đề đúng hay sai, thời gian sẽ có câu trả lời thôi. Riêng trường hợp Mỹ Phước thì rõ ràng là không thể trông đợi đất đó một sớm một chiều mà nóng lên được. Khi BD lên đô thị loại 2, các bác có nghĩ đến việc giá đất sẽ cao hơn bây giờ rất nhiều không? Thời điểm bây giờ suy cho cùng thì BĐS mới chỉ có dấu hiệu hồi phục thôi mà. Bởi vậy nên bác Inside Man có phát biểu như thế nào thì cũng cân nhắc sao cho hợp tình và hợp lý chút xíu. Em cũng mới tập tành vào OS để trao đổi và tích lũy thêm kinh nghiệm. Em có gì sai thì mong các bậc tiền bối chỉ bảo thêm. Chỉ sợ những thông tin chưa thực sự khách quan làm các bác khác lại quay sang chém em thêm vài nhát nữa thì tội em bác ạ. 

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/7/06
5.632
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Đất xanh phải làm ăn cho uy tín, cần loại bỏ những con sâu làm rầu nồi canh, thì ACE trên OS này sẽ ủng hộ Đất xanh hết mình, bác yên tâm đê trên diễn đàn này có nhiều đại gia lắm đó.

Hạng B2
8/9/09
171
0
0
40
jungle nói:
Đất xanh phải làm ăn cho uy tín, cần loại bỏ những con sâu làm rầu nồi canh, thì ACE trên OS này sẽ ủng hộ Đất xanh hết mình, bác yên tâm đê trên diễn đàn này có nhiều đại gia lắm đó.

Cám ơn bác Jungle và các bác khác đã ủng hộ. Em không vào OS để chỉ kinh doanh BĐS đâu các bác ạh. Không chỉ ở một diễn đàn uy tín như OS mà những cộng đồng khác, làm ăn không uy tín chắc chắn sẽ không tồn tại được. Ở OS em đã học hỏi được rất nhiều điều hay mà không phải ai cũng chỉ bảo cho em được. Dù không bán được hàng trên OS thì em cũng vui vì đã được biết rất nhiều bậc cao nhân và tiền bối. Cá nhân em và Đất Xanh mong nhận được sự ủng hộ nhiệt tình của các bác. Chúc toàn thể ACE trên OS một năm Canh Dần sức khỏe dồi dào, tài chính sung túc và gia đình hạnh phúc.

Trân trọng,

Hạng D
14/11/08
1.908
561
113
Biên Hoà
Dạo này Đất Xanh vào OS đưa nhiều thông tin quá nhỉ, Đất Xanh vốn mạnh làm quảng cáo ầm ầm nhưng tiền quảng cáo đó rốt cuộc người mua cũng trả thôi. Vả lại mấy dự án Đồng Nai bác nào mạnh tiền thời điểm này cứ ôm vào đợi vài năm nữa bán kiếm chút đỉnh.

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
hattrickson nói:
Dạo này Đất Xanh vào OS đưa nhiều thông tin quá nhỉ, Đất Xanh vốn mạnh làm quảng cáo ầm ầm nhưng tiền quảng cáo đó rốt cuộc người mua cũng trả thôi. Vả lại mấy dự án Đồng Nai bác nào mạnh tiền thời điểm này cứ ôm vào đợi vài năm nữa bán kiếm chút đỉnh.

Hạng B2
8/9/09
171
0
0
40
củ cải nói:
hattrickson nói:

Mỗi người một quản điểm về tiềm năng và khả năng sinh lời của mỗi dự án. Nhưng dù quan điểm có khác nhau đi chăng nữa, thì sự thật và những gì đúng đương nhiên là chân lý. Có thể khi em nói ra điều này các bác cho rằng đó là chiêu em dùng để PR cho những dự án ở ĐN. Nhưng các bác thử nghĩ xem nếu đây là một chiêu thì đây chỉ là trò trẻ con và em sẽ lãnh hậu quả nặng nề nếu dự án của của bên em không tốt. Trung tâm hành chính của Tỉnh Đồng Nai sẽ được dời về hướng Long Thành vì bao quanh Long Thành sẽ là Trảng Bom, Nhơn Trạch, Biên Hòa. Không một huyện nào của Đồng Nai xứng đáng hơn Long Thành với vai trò là trung tâm hành chính của Đồng Nai. TP HCM trong quá trình phát triển sẽ được mở rộng về phía Đồng Nai, Bình Dương, Long An,... Mà Biên Hòa lại quá gần TP HCM. Nếu lấy Trảng Bom làm trung tâm hành chính mới thì không hợp lý vì Trảng Bom không có được vị trí chiến lược như Long Thành. Hơn nữa, Long Thành là một trong những nơi tập trung nhiều công trình trọng điểm như Sân bay Quốc Tế Long Thành, Tuyến đường cao tốc Long Thành- Dầu Giây. Cũng từ Long Thành có thể đi về mọi hướng với khoảng thời gian ngắn rất thuận tiện như TP HCM, Vũng Tàu, Bình Dương, Bình Thuận,...

Ngày mai, chương trình giới thiệu về dự án Thung Lũng Xanh sẽ được chạy trên tất cả các phương tiện truyền thông như cảc kênh Info Tivi, HTV7, Du lịch và cuộc sống, báo Tuổi Trẻ, Thanh Niên, Băng rôn, khẩu hiệu... Tất cả những gì Đất Xanh làm chỉ muốn nói với KH và các nhà đầu tư rằng: BĐS Đồng Nai thực sự có tiềm năng; và dự án Thung Lũng Xanh thực sự là dự án tốt nhất ở Đồng Nai ở thời điểm này.

Status
Không mở trả lời sau này.