Tập Lái
17/5/06
37
0
0
RE: Tiếng kêu chóc chóc khi mở , khóa cửa xe bằng remote

to hanoisaigon: cách của bác hay nhỉ, em chưa thử thế bao gìơ, để em thử cái đã. cảm ơn bác
to mario: em cũng xem trong catalog nhưng chẳng tháy nói gì cả, chắc em sẽ phải tìm kỹ xem sao, thường cái nut đó hình dạng như thế nào, to nhỏ ra sao bác. em cảm ơn bác

Hạng C
19/4/06
503
7
0

dùng còi báo động của Trung quốc nhưng phun nước vào như khi còi sắp hỏng nó sẽ "chóc chóc":D

Hạng C
19/4/06
503
7
0

cái nút ấy thấy các bác thợ gọi là nút "reset", dùng khi trục trặc điều khiển nhưng cũng ít loại có cái nút này!
Trích đoạn: mario

Bác mò lại trong xe xem thế nào vì xe nào lắp báo động bao giờ nó cũng có 1 cái nút bé tí nó dấu ở chỗ nào kín trong xe phòng trường hợp remote hết pin hay đại loại chập cheng gì đó
khi remote hết pin mở = chìa thì xe nó hú ! ấn cái nút đấy 1 phát là xong
Xe em cũng thế khi mua xe bảo nó lắp báo động nó chỉ cho cái nút đấy mà ! bác tìm kỹ xem sao !
Ko biết ở VN báo động thế nào chứ bên em báo động nó có 2 code ! 1 code theo remote 1 code theo cục báo động ! bởi vì bọn trộm nó có cái máy scan khi các bác bấm 1 phát là nó biết code liền em nhờ không nhầm thì cái máy scan đó của tàu thì phải nên các bác cẩn thận ! nó làm lại cái remote đơn giản lắm !

Hạng C
19/4/06
503
7
0

Trích đoạn: vivu

hè hè. em không có Camry để thử, không biết mở cửa vào xe rồi mở capô, tháo cọc accu ra, gắn lại đề được không???
Được!:D, các loại của Tàu thì tháo cọc Acquy coi như reset rồi, các loại xịn theo xe thì em không biết!:D

Tập Lái
20/8/05
33
0
6

cái nút đấy nó to như đầu que ngoáy tai ! thường hay dấu trong cốp trước ! bác mò ở phía trên từ trái sang phải xem sao !
Bon. service chỉ em ! em mò lại mãi mới thấy !
Cái báo động nào cũng có bác ạ ! chỉ sợ thợ ở VN lười không lắp hoặc không biết thôi !
Em xem báo động rồi từ loại rẻ đến đắt đều có cái nút đấy !

Hạng C
19/4/06
503
7
0

các loại bộ báo động của Tàu cũng thường có để thừa ra 2 dây, cứ dí vào nhau là reset nhưng ít bác thợ đấu vào nút bấm, tìm 2 dây này đấu vào nút bấm là được

Tập Lái
17/5/06
37
0
0

Hình như xe em không có chỗ reset thì phải, tìm mãi không thấy các bác ạ, bác nào đi Camry 3.0 thì thủ tìm xem thế nào vì em tìm mãi chẳng thấy.