Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
RE: Tời điện

Cho em hỏi ngu tí, tời điện dùng như thế nào. Nãy giờ các bác bàn qua bàn lại nhưng em chẳng hiểu nguyên lí làm việc của nó. Nó dùng để kéo như thế nào? Khi xe chết máy, mình dùng nó để kéo hay móc và xe khác? Các bác giải thích giùm em. Em dốt kỹ thuật lắm

Hạng D
23/10/04
2.240
1.941
113
mb_fan nói:
Cho em hỏi ngu tí, tời điện dùng như thế nào. Nãy giờ các bác bàn qua bàn lại nhưng em chẳng hiểu nguyên lí làm việc của nó. Nó dùng để kéo như thế nào? Khi xe chết máy, mình dùng nó để kéo hay móc và xe khác? Các bác giải thích giùm em. Em dốt kỹ thuật lắm

Bài viết quên lãng mấy năm, nay CLB Offroad OS ra đời, bàn tiếp
Tời điện là loại dùng động cơ điện, chắc đây là động cơ điện dùng chổi than, moment khởi động lớn... tuy nhiên nếu bình có Ah thấp thì vừa dùng tời vừa để động cơ nổ sạc bình luôn không biết khả thi không ?

Hạng D
23/8/08
3.142
1.833
113
45
mb_fan nói:

Bác hiểu đơn giản như là 1 cái hộp số. Cái hộp số đó được gắn dây. Mô tơ điện sẽ được gắn vào cái hộp số đó để truyền động và cuốn cái dây lại. Nếu cố định một đầu dây của cuộn tời vào một điểm nào đó trên mặt đất thì đầu còn lại của dây ắt phải di chuyển; đầu đó chính là phần gắn vào cái thân tời và được gắn lên khung xe.
Nếu bác muốn hiểu rõ hơn thì có thể nhìn mấy cái cầu trục trong nhà xưởng nào đó, hay cái cần cẩu cũng dùng nguyên lý tương tự.

Tập Lái
22/11/09
19
0
0
43
Việt Nam
Re: RE: Tời điện

Chào các bác ! nếu bác nào có nhu cầu mua tời điện đã qua sử dụng thì liên lạc với em nhá , E hiện đang có 5 cái hàng đã qua sử dụng mà chất lượng thì cũng ok lám ạh . Bác nào có nhu ầu xin cứ gọi số :0985.322.322 gặp em nha' . Cám ơn các bác !

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36

Mấy cái tời điện còn cái nào không Máy Dầu ơi ?????????

Hạng C
13/3/08
506
4
18
53

Vác lên con Land cộc mới cưới hả bác Ural?

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36

Yes sir !
Bác Máy dầu bị em người dân tộc trên Bảo Lộc "thuốc" quên mất đường về SG rồi .

Hạng C
13/3/08
506
4
18
53

Ôi... cái người Kinh sao mà nó cứ thương cái người dân tộc hoài vậy... rõ khổ,...

Hạng D
21/7/09
1.342
1.058
153
HCM CiTy

Em cũng chưa biết nguyên tắc hoạt động em nó . Mấy bác cho em hỏi mỗi vần kéo dùng nút ( hay công tắc ) bấm là nó hoạt động àh hoặc là thu dây cũng vậy . Còn muốn kéo nhanh hay chậm thì thế nào !

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36

Lô 5 cái tời điện , của bác Mát dầu ra đi với giá .......35.000VNĐ/Kg. Tiếc đứt ruột