Hạng F
29/10/16
12.082
24.889
113
Pháp
Chỉ xem xe nào ở Mỹ bằng giá ở VN bác???? Cùng option nhá
Có .... xe 10 năm 200K ở VN giá bằng xe mới bên mẽo mới ra lò :):):), có lẽ tìm cũng ra ...theo em là vậy

Tập Lái
5/9/17
23
35
13
37
chênh nhau 300tr, toy vn ăn dày quá, trong khi bọn Mẽo lại dc cái máy 2.0 turbo đời mới...
Bạn check xem thuế bên Mỹ thế nào, ở vn giá xe 2.0 có 40% thuế tiêu thụ đặc biệt, 10% vat, 10-12% phí trước bạ
Toy ko ăn dc hết 800 củ ở vn đâu

• Like
Reactions: cdang
Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Bạn check xem thuế bên Mỹ thế nào, ở vn giá xe 2.0 có 40% thuế tiêu thụ đặc biệt, 10% vat, 10-12% phí trước bạ
Toy ko ăn dc hết 800 củ ở vn đâu
Ăn phần chuyển giá là đủ mập gùi hè...

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
24/8/07
1.665
2.732
113
Sao em thấy auto hold khó chịu thật, phải bật tắt liên tục. Nếu bật luôn thì đi chỗ đông xe, thắng đứng xe xong buôn phanh để chạy thì nó không chạy, lại giật mình thon thót, bị bấm còi inh ỏi phía sau, ai yếu bóng vía nhấn ga mạnh thì.... Còn bật tắt thì lại mất công, nhiều khi chưa bấm mà tưởng bấm rồi nên bỏ chân phanh ra và thế là.....
Thế nên thà không có còn hơn, đó là chưa kể mấy cái tính năng điện tử này thích thì chạy, không thích thì éo chạy. Có sự cố hãng cũng éo có trách nhiệm gì vì họ đã tuyên bố trách nhiệm rồi.
chắc do con Outlander nó thế, mấy chiếc khác thì sao, như mazda 3 bản mới cũng có auto hold...

Hạng C
23/9/20
960
8.126
93
chứng minh gì đi chớ, tự nhiên vô chửi bới ah, bà con vs bà Hằng hả chế???
Chưa ai nói ông nên vẫn tưởng mình khôn à? Công suất và sản lượng nhà máy bên Mỹ nó gấp bao nhiêu lần VN và Thái Lan. Thuế mà dù có ngang bằng thì xe Việt cũng ko có cửa rẻ bằng xe bán tại Mỹ.
Kiểu như ông chắc làm công viên chức chứ chẳng phải người làm ăn. Bán rau nhỏ thôi họ cũng hiểu nhập hàng số lượng lớn giá nó phải khác rồi.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
chắc do con Outlander nó thế, mấy chiếc khác thì sao, như mazda 3 bản mới cũng có auto hold...
xe nào cũng thế mà bạn? Trên CRV cũng thế, bản chât auto hold là khi dừng nó giữ phanh mà

Hạng F
29/10/16
12.082
24.889
113
Pháp
Chưa ai nói ông nên vẫn tưởng mình khôn à? Công suất và sản lượng nhà máy bên Mỹ nó gấp bao nhiêu lần VN và Thái Lan. Thuế mà dù có ngang bằng thì xe Việt cũng ko có cửa rẻ bằng xe bán tại Mỹ.
Kiểu như ông chắc làm công viên chức chứ chẳng phải người làm ăn. Bán rau nhỏ thôi họ cũng hiểu nhập hàng số lượng lớn giá nó phải khác rồi.
Kiểu bàn luận tranh luận, lý lẽ, chứng minh, chứ bạn đừng đem đời tư cá nhân vào đây, người a bán rau kệ người ta, người ta là viên chức nhà nước, công nhân, chẵng có liên quan gì với ....... giá xe cả. Đó là ý kiến của tôi. Các bác OS nghĩ sao ?

Giá chưa VAT cao hơn 1,8 lần. Cái lệch này là Chuyển Giá. Ngân sách thu được bao nhiêu của 18.708 $ ?.
Túm lại 1 CRV +1 Civic mẽo = 1CRV vịt hè...

Có lẽ đúng là ....chuyển giá, thí dụ như các xe Đức mà có thật sự nhập từ Đức đâu (trả tiền thắt họng) cùng một loại, cùng một dòng

Phần lớn nhập từ China, Ấn độ ...nhưng phải tính là giá thành chưa thuế (theo luật buôn bán) sau đó mới áp thuế của quốc gia nhập.

Giống như mua đồ Freetax vậy .... cho dể hiểu.
Có điều là ở phi trường mua đồ free tax , sau đó xách về VN tăng giá theo ..ý của người bán.
Chắc ý của bác như thế ....