Hạng D
24/8/07
1.665
2.732
113
Chưa ai nói ông nên vẫn tưởng mình khôn à? Công suất và sản lượng nhà máy bên Mỹ nó gấp bao nhiêu lần VN và Thái Lan. Thuế mà dù có ngang bằng thì xe Việt cũng ko có cửa rẻ bằng xe bán tại Mỹ.
Kiểu như ông chắc làm công viên chức chứ chẳng phải người làm ăn. Bán rau nhỏ thôi họ cũng hiểu nhập hàng số lượng lớn giá nó phải khác rồi.
thiệt ko ah nha, thấy sai sai...

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Kiểu bàn luận tranh luận, lý lẽ, chứng minh, chứ bạn đừng đem đời tư cá nhân vào đây, người a bán rau kệ người ta, người ta là viên chức nhà nước, công nhân, chẵng có liên quan gì với ....... giá xe cả. Đó là ý kiến của tôi. Các bác OS nghĩ sao ?

Có lẽ đúng là ....chuyển giá, thí dụ như các xe Đức mà có thật sự nhập từ Đức đâu (trả tiền thắt họng) cùng một loại, cùng một dòng

Phần lớn nhập từ China, Ấn độ ...nhưng phải tính là giá thành chưa thuế (theo luật buôn bán) sau đó mới áp thuế của quốc gia nhập.

Giống như mua đồ Freetax vậy .... cho dể hiểu.
Có điều là ở phi trường mua đồ free tax , sau đó xách về VN tăng giá theo ..ý của người bán.
Chắc ý của bác như thế ....
Đơn giản, dễ hiểu như kê khống giá thiết bị y tế vừa rồi ở các bệnh viện, vậy í bác.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
12.080
24.887
113
Pháp
Đơn giản, dễ hiểu như kê khống giá thiết bị y tế vừa rồi ở các bệnh viện, vậy í bác.
Ý em là khi có tranh luận về vấn đề gì gì .. thì đừng thoá mạ, đem nhà người ta, học vấn, nói chung là cá nhân. Thay vì đem gia phả người nầy bán rau, người kia bán mắm .. Cứ thẵng 1+1 = 2 . Chứ đừng nói là mầy mới có lớp 5 chưa giải được .. toán vi phân thì đừng bàn .

Vậy em lớp nhì trường làng, cần đem thoá mạ không nhỉ :):):):) nhưng khai tiến sĩ kỹ sư ..

Em có mấy thớt nói về vaccin .. Sinovac 25$, Moderna/Pfrizer 20$, kìa .. mời các bác OS vào bình loạn, nhưng không cải lộn nha ...

• Haha
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng C
23/9/20
960
8.126
93
Kiểu bàn luận tranh luận, lý lẽ, chứng minh, chứ bạn đừng đem đời tư cá nhân vào đây, người a bán rau kệ người ta, người ta là viên chức nhà nước, công nhân, chẵng có liên quan gì với ....... giá xe cả. Đó là ý kiến của tôi. Các bác OS nghĩ sao ?

Có lẽ đúng là ....chuyển giá, thí dụ như các xe Đức mà có thật sự nhập từ Đức đâu (trả tiền thắt họng) cùng một loại, cùng một dòng

Phần lớn nhập từ China, Ấn độ ...nhưng phải tính là giá thành chưa thuế (theo luật buôn bán) sau đó mới áp thuế của quốc gia nhập.

Giống như mua đồ Freetax vậy .... cho dể hiểu.
Có điều là ở phi trường mua đồ free tax , sau đó xách về VN tăng giá theo ..ý của người bán.
Chắc ý của bác như thế ....
U chẳng hiểu gì về VN hiện tại. Bạn tôi bán rau, tháng lợi nhuận 60 triệu. Còn công viên chức thì khỏi bàn. Bán rau, công viên chức, người làm ăn - từ nào miệt thị vậy ông. Luận điểm luận cứ tôi ghi to đùng, chỉ có ông Tenxo kia duy cảm tính cá nhân + thêm ông cảm thán bồi và lẩm bẩm mấy lý thuyết xa lắc lơ với thực tế VN.

Hạng F
29/10/16
12.080
24.887
113
Pháp
U chẳng hiểu gì về VN hiện tại. Bạn tôi bán rau, tháng lợi nhuận 60 triệu. Còn công viên chức thì khỏi bàn. Bán rau, công viên chức, người làm ăn - từ nào miệt thị vậy ông. Luận điểm luận cứ tôi ghi to đùng, chỉ có ông Tenxo kia duy cảm tính cá nhân + thêm ông cảm thán bồi và lẩm bẩm mấy lý thuyết xa lắc lơ với thực tế VN.
Người ta bán rau nhưng có chính kiến, còn bạn bán vàng bạn có ý kiến. Tôi có nói VN hay tây vào đây đâu ? Nhưng bạn nói là kẽ bán rau, người ban vé số. không đũ tư cách . đó là cái nguỵ biện và nâng cao tư cách bạn và cố ý đè đẹp người ta .. Do đó bàn luận khác cải lộn. Và tôi đang viết tiếng việt chứ chặng viết tiếng tây . Bạn nên tôn trọng bạn và những người trong 4rum chỉ vậy thôi . Đó là điều tôi nghĩ là trên 4rum ai cũng có tiếng nói, và bình đẳng nhưng đừng bao giờ đè người ta nói là thất học nhé .

Nên nhớ lớp 1, hay đại học, hay người bán rau, ngay cả thạc sĩ kỷ sư, họ vẩn là người, va họ có quyến tranh luận. Nhưng đừng đem gia phả, người ngu mà nói xỏ xiên họ. Bạn cứ bàn luận chặng ai nói bạn không có kiến thức. Có thể bạn có góc nhìn khác. Nhiều khi các bạn khác ngay cã tôi chưa nghĩ ra ? Tội gì mà chà đạp người ta như thế? Bạn được lợi gì ? hay chỉ là cái tôi ?

Khi tranh luận thì tuyệt đối đừng bao giờ chà đạp đối phương , nhất là riêng tư, bạn hiểu chứ

Tôi cũng nhờ các thành viên trong OS xem thử những gì bạn viết. và đánh giá.

Thân bạn. Và rất mong là bạn có thể mối tiếp để tranh luận đúng theo danh nghĩa của tranh luận.
Tôi viết rõ ràng, nếu có sự xoá mạ, đề cao mình hay bôi xấu riêng tư thì tôi không trả lời (nói thẵng ra là bạn chẵng làm gì được tôi cả) ... Nhưng một lần nửa rất mong bạn trã lời và tranh luận .

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Toietmoi
Hạng C
23/9/20
960
8.126
93
Người ta bán rau nhưng có chính kiến, còn bạn bán vàng bạn có ý kiến. Tôi có nói VN hay tây vào đây đâu ? Nhưng bạn nói là kẽ bán rau, người ban vé số. không đũ tư cách . đó là cái nguỵ biện và nâng cao tư cách bạn và cố ý đè đẹp người ta .. Do đó bàn luận khác cải lộn. Và tôi đang viết tiếng việt chứ chặng viết tiếng tây . Bân nên tôn trọng bạn và những người trong 4rum chỉ vậy thôi . Đó là điều tôi nghĩ là trên 1 4rum ai cũng có tiếng nói, nhưng đừng bao giờ đè người ta nói là thất học nhé . Thân bạn
Câu nào tôi miệt thị nghề nghiệp vậy, ông vu khống kiểu thổ tả đấy à?

Hạng F
29/10/16
12.080
24.887
113
Pháp
Câu nào tôi miệt thị nghề nghiệp vậy, ông vu khống kiểu thổ tả đấy à?
Bạn cứ dùng những chữ đó thì khó có ai trã lời được, bạn cứ xem lại những gì bạn viết nhé . Tiếng VN không lã là tiếng anh hay pháp mà cần tự điển .

Hạng C
23/9/20
960
8.126
93
Bạn cứ dùng những chữ đó thì khó có ai trã lời được, bạn cứ xem lại những gì bạn viết nhé . Tiếng VN không lã là tiếng anh hay pháp mà cần tự điển .
Ko đâu, ông có vấn đề về đọc hiểu đó.

Hạng F
29/10/16
12.080
24.887
113
Pháp
Ko đâu, ông có vấn đề về đọc hiểu đó.
Đúng vậy. Do đó tôi chỉ khuyên bạn là đừng đề cao chính mình mà hạ bệ, đè bẹp những người không đồng chính kiến. Đó mới thật sự là tranh luận. Tôi cũng không nói bạn có vấn đề. nhưng có lẽ cái nhìn khác nhau .

"Chưa ai nói ông nên vẫn tưởng mình khôn à? Công suất và sản lượng nhà máy bên Mỹ nó gấp bao nhiêu lần VN và Thái Lan. Thuế mà dù có ngang bằng thì xe Việt cũng ko có cửa rẻ bằng xe bán tại Mỹ.
Kiểu như ông chắc làm công viên chức chứ chẳng phải người làm ăn. Bán rau nhỏ thôi họ cũng hiểu nhập hàng số lượng lớn giá nó phải khác rồi."

Hên quá tôi có past lại , trước khi bạn thay đổi những gì bạn viết ... Vậy nhé . Hy vọng lần sau sẽ có những tranh luận hay hơn .

• Haha
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng C
23/9/20
960
8.126
93
Đúng vậy. Do đó tôi chỉ khuyên bạn là đừng đềcao chính mình mà hạ bệ những người không đồng chính kiến. Đó mới thật sự là tranh luận. Tôi cũng không nói bạn có vấn đề. nhưng có lẽ cái nhìn khác nhau .
Bỏ đi, tôi ko cần lời khuyên từ ông.