Hạng F
29/10/16
12.080
24.887
113
Pháp
Bỏ đi, tôi ko cần lời khuyên từ ông.
Và đó là lời nói chẵng mất tiền mua .Hy vọng là bạn đừng chà đạp những thành viên trong OS mặc dầu họ là công nhân viên hay là người bán vé số vì họ cũng là con người có chính kiến của họ . và họ có quyền phát biểu. Nhất là họ đã đăng ký trong diển đàn tức là họ là thành viên . tôi như bạn, bạn như họ . Cùng là con người cả

Hạng C
23/9/20
960
8.126
93
Và đó là lời nói chẵng mất tiền mua .Hy vọng là bạn đừng chà đạp những thành viên trong OS mặc dầu họ là công nhân viên hay là người bán vé số vì họ cũng là con người có chính kiến của họ . và họ có quyền phát biểu.
Ông đang tiếp tục vu khống tôi đấy.

Hạng F
29/10/16
12.080
24.887
113
Pháp
Ông đang tiếp tục vu khống tôi đấy.
Vu khống theo định nghĩa thế nào
Nó nằm ở đây
Do đó và ngược lại .
"Kiểu như ông chắc làm công viên chức chứ chẳng phải người làm ăn. Bán rau nhỏ thôi họ cũng hiểu nhập hàng số lượng lớn giá nó phải khác rồi." Câu nầy chứng tỏ như thế nào ... Người ta công viên chức, bán rau. vé số. ngay cả thạc sĩ kỹ sư thì trong OS cũng là "bạn ảo" . Mà bạn viết như thế thì tôi thấy là không hay lắm. Vậy thôi. Còn bạn muốn viết thế nào là quyền của bạn, vì bạn có quyền không ai cấm bạn. Đúng không, và tôi viết rõ là tôi vu khống bạn từ nào, chữ nào ? có thể chứng minh ? Cám ơn bạn. Nếu có tôi xin lỗi bạn vì đôi khi tôi không biết nhiều tiếng việt như bạn .

Tiện tôi xin lỗi các thành viên trong OS. vì đôi khi thấy sự nhục mạ các thành viên qua những câu mà tôi thấy không đẹp và cũng khó nghe..
Có thể diểu chơi như 'biết bố mầy là ai không" đối lại là "biết mẹ mầy là người nào không" để cho 4rum thêm hương vị ...

U chẳng hiểu gì về VN hiện tại. Bạn tôi bán rau, tháng lợi nhuận 60 triệu. Còn công viên chức thì khỏi bàn. Bán rau, công viên chức, người làm ăn - từ nào miệt thị vậy ông. Luận điểm luận cứ tôi ghi to đùng, chỉ có ông Tenxo kia duy cảm tính cá nhân + thêm ông cảm thán bồi và lẩm bẩm mấy lý thuyết xa lắc lơ với thực tế VN.
Sorry cái nầy là em cố ý giử lại, nếu có thay đổi hay không mà thôi, coi như có ... lời nói

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Ý em là khi có tranh luận về vấn đề gì gì .. thì đừng thoá mạ, đem nhà người ta, học vấn, nói chung là cá nhân. Thay vì đem gia phả người nầy bán rau, người kia bán mắm .. Cứ thẵng 1+1 = 2 . Chứ đừng nói là mầy mới có lớp 5 chưa giải được .. toán vi phân thì đừng bàn .

Vậy em lớp nhì trường làng, cần đem thoá mạ không nhỉ :):):):) nhưng khai tiến sĩ kỹ sư ..

Em có mấy thớt nói về vaccin .. Sinovac 25$, Moderna/Pfrizer 20$, kìa .. mời các bác OS vào bình loạn, nhưng không cải lộn nha ...
Bình lộn mà không cải loạn....mới lạ bác hè...

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
12.080
24.887
113
Pháp
Bình lộn mà không cải loạn....mới lạ bác hè...
Cái nầy mới là cái tuyệt . Theo em thì
Nếu mình nói chuyện gì đó người khác không theo tức là mình dở chứ không phải người kia sai . Đúng là trình độ của mình quá dở chưa đủ để thuyết phục người kia ... Không biết có đúng không.
Và dĩ nhiên phải thuyết phục và đưa ra lý lẽ đúng nha ... đừng thuyết tầm bậy ....

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Mạng xã hội nào cũng có Nguyên tắc Cộng đồng về đăng bình luận.
Bạn sẽ gặp trong phần bình luận của Youtube:
" Hãy nhớ Tôn trọng Người dùng Khác và Tuân thủ Nguyên tắc Cộng đồng của Chúng tôi."
Ngày nay cũng dễ gặp những vụ án, do từ lời ăn tiếng nói trên Facebook, dẫn đến huyết chiến mất mạng như cơm bữa....
Vụ tòa soạn của Báo bị đánh bom, vì bài viết báng bổ thánh thần, đụng chạm vào đức tin của con chiên.
Từ ngàn xưa, Ông Cha ta cũng dạy " Đánh lưỡi 3 lần trước khi nói" là thế.

Hạng D
19/1/16
1.021
584
113
31
Cross Mỹ máy 2.0-169HP-203Nm, treo sau độc lập, có chế độ AWD. Trong khi ở Việt Nam và ĐNA máy 1.8-138HP treo sau thanh xoắn, chỉ có FWD. Bác giải thích giùm cái sao cùng thương hiệu mà cũng khác nhau ghê ha. Giá cả không bàn tới nữa nhé.
Mua con này phải thêm lạc 50tr. Ông cạnh nhà mới lấy

Hạng F
29/10/16
12.080
24.887
113
Pháp
con này con nít quỉ
Bản số Đức, nhưng sao có 1 tem, bác nào ở Đức cho em biết, lâu quá em quên rồi em nhớ là 2 tem mà
images
hay là nó chưa đến thời gian đăng kiểm, và bảng số nầy có tem liên ban và đăng kiểm ?

Hạng C
23/9/20
960
8.126
93
Cái nầy mới là cái tuyệt . Theo em thì
Nếu mình nói chuyện gì đó người khác không theo tức là mình dở chứ không phải người kia sai . Đúng là trình độ của mình quá dở chưa đủ để thuyết phục người kia ... Không biết có đúng không.
Và dĩ nhiên phải thuyết phục và đưa ra lý lẽ đúng nha ... đừng thuyết tầm bậy ....
Tôi cảm thấy ông lẩm cẩm nhưng tính rất cùn và hiếu thắng. Qua văn phong tôi có thể hiểu ông là người Nam, đã có tuổi. Nhưng cái tính lắm điều, lẩm nhẩm cố sống cố chết gán phân biệt này nọ cho tôi hay văn vở nửa mùa thì tôi ko ngửi đc. Tôi thích con người SG hào sảng, thân thiện và ko lòng vòng.
Bye nhé, tôi sẽ lờ ông đi cho đỡ lằng nhằng.