Hạng B2
22/2/23
240
233
43
35
Muốn thùng tôn hay gì cũng được.
Mà thùng tôn thì phải bán giá thùng tôn chứ đừng giá tiền tỉ

Thì đang bán đúng giá "thùng tôn" mà. Thùng tôn ngày xưa là chỉ xe mỏng ít trang bị an toàn.

Chứ Daihatsu bây giờ vẫn khung gầm toàn cầu, có thép siêu cường UHSS, có 6 túi khí như Raize, Yaris Cross.

Mua xe hãng K hãng H bản base còn 2 túi khí, khung gầm thì dùng hàng dành riêng Ấn Độ cắt hết thép, rồi đi chê Daihatsu mới lạ lùng @_@

Chê toy vn là phải rồi, bác còn thanh minh gì nữa. Cứ đem khung gần prado về lắp bán dẹp fortuner đi. đem highlander về dẹp ỉn đi, đem rav4 về bán dẹp cà rốt đi. Thì ai mà nói. Giờ còn đem dai-hát-su đi vừa ù, vừa ồn bán giá toy người ta chê phải rồi

Corolla Cross vẫn bán ở Mỹ mà bạn? RAV4 kể cả Mỹ lắp ko kịp bán thì cửa nào về VN được. VN vẫn có Prado giá gần 3 tỷ còn gì.

Innova Cross cũng dùng khung gầm TNGA-C toàn cầu còn gì nữa bạn?

Ở VN làm gì có hãng xe nào bán xe hybrid giá tốt như Toyota đâu?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
26/11/15
1.392
999
113
31
Anti chỉ nhìn dàn xe ở VN doanh số 1 năm ko bằng nữa tháng bán ở Us rồi chê xe Toy kém + xấu :)

Rồi hãng đem khung gầm giá rẻ của công ty thành viên là Daihatsu bán giá tốt thì chê ‘Daihatsu’ nhưng cụ thể kêu tìm dùm xe khung gầm tương đương, option tương đương, giá tương đương thì lặn mất hoặc ‘cố tí’ thêm mấy trăm triệu :)
ToyVN giống toy Us à, có vios có raize có fortuner à, chê toyVN chả ai rảnh chê toy thế giới cả,

• Like
Reactions: Tony Stark
Hạng B2
22/2/23
240
233
43
35
ToyVN giống toy Us à, có vios có raize có fortuner à, chê toyVN chả ai rảnh chê toy thế giới cả,

Bạn tìm giúp xe hạng A nào 500tr 6 túi khí, khung gầm đủ thép UHSS có bán ở Nhật, an toàn 5 sao JNCAP hoặc tương đương trang bị như Raize với :)

Vios và Fortuner vẫn bán tốt ở ĐNA nên nó cùi nhưng nó vẫn chất lượng.

Hạng D
14/8/16
2.000
2.424
113
40
Bạn tìm giúp xe hạng A nào 500tr 6 túi khí, khung gầm đủ thép UHSS có bán ở Nhật, an toàn 5 sao JNCAP hoặc tương đương trang bị như Raize với :)

Vios và Fortuner vẫn bán tốt ở ĐNA nên nó cùi nhưng nó vẫn chất lượng.
Không có xe khác thì mua thôi. Tôi bảo đem khung gầm prado về lắp ráp bán giá fortuner như nước người ta. Chứ nhập bán giá trên trời nói làm gì? Fortuner chất lượng nên được phong thánh mà là thánh lật!

• Like
Reactions: Ga.An.Thoc
Hạng F
3/10/15
10.615
13.017
113
Anti chỉ nhìn dàn xe ở VN doanh số 1 năm ko bằng nữa tháng bán ở Us rồi chê xe Toy kém + xấu :)

Rồi hãng đem khung gầm giá rẻ của công ty thành viên là Daihatsu bán giá tốt thì chê ‘Daihatsu’ nhưng cụ thể kêu tìm dùm xe khung gầm tương đương, option tương đương, giá tương đương thì lặn mất hoặc ‘cố tí’ thêm mấy trăm triệu :)
Lập luận không thấy chỗ nào để bắt bẻ

Hạng B2
22/2/23
240
233
43
35
Không có xe khác thì mua thôi. Tôi bảo đem khung gầm prado về lắp ráp bán giá fortuner như nước người ta. Chứ nhập bán giá trên trời nói làm gì? Fortuner chất lượng nên được phong thánh mà là thánh lật!

Nước nào Fortuner dùng khung gầm Prado giá như Fortuner vậy bạn?

Hạng D
16/8/12
1.970
1.554
113
Bến tre
Thì đang bán đúng giá "thùng tôn" mà. Thùng tôn ngày xưa là chỉ xe mỏng ít trang bị an toàn.

Chứ Daihatsu bây giờ vẫn khung gầm toàn cầu, có thép siêu cường UHSS, có 6 túi khí như Raize, Yaris Cross.

Mua xe hãng K hãng H bản base còn 2 túi khí, khung gầm thì dùng hàng dành riêng Ấn Độ cắt hết thép, rồi đi chê Daihatsu mới lạ lùng @_@

Corolla Cross vẫn bán ở Mỹ mà bạn? RAV4 kể cả Mỹ lắp ko kịp bán thì cửa nào về VN được. VN vẫn có Prado giá gần 3 tỷ còn gì.

Innova Cross cũng dùng khung gầm TNGA-C toàn cầu còn gì nữa bạn?

Ở VN làm gì có hãng xe nào bán xe hybrid giá tốt như Toyota đâu?
Mình đang đi InnovaHev đây, đúng là chạy thì sướng mà cái nắp Capo sao nó mỏng quá, chạy nhìn thấy nó rung rung nhịp nhịp ớn thiệt, cái này mình đang chê chiếc xe của mình, kể ra nghe chơi thôi không cần conbat, thân!

Hạng B2
22/2/23
240
233
43
35
Mình đang đi InnovaHev đây, đúng là chạy thì sướng mà cái nắp Capo sao nó mỏng quá, chạy nhìn thấy nó rung rung nhịp nhịp ớn thiệt, cái này mình đang chê chiếc xe của mình, kể ra nghe chơi thôi không cần conbat, thân!

Xe có vấn đề thì bạn đến hãng kiểm tra khắc phục chứ kể trên đây làm gì nhỉ? Hãng không khắc phục cho bạn hay sao? Mỏng là bạn so với cái gì, có cái gì đo lường ko hay chỉ dựa vào cảm giác thôi?

Bạn mua xe không kiểm tra trước, ko chạy thử hay sao, cái bạn kể thì xem xe trưng bày và / hoặc lái thử là thấy mà.

Hạng D
21/12/14
2.368
8.544
123
Mình cũng đi ỉn cà rốt mới rồi đây. Khung gầm tnga rất chắc ko vặn vẹo như con veloz . Con veloz qua đường mấp mô thì các khớp nối cộng hưởng khung gầm íu thấy rõ thậm chí so với vios thì mình chấm vios cao hơn. Còn ỉn cà rốt thì khỏi bàn gầm rất chắc. Nhưng tôn vỏ cửa thì chỉ dầy hơn con ỉn cũ một tí

Hạng D
13/3/15
1.069
27.999
113
Nhìn cái hình dàn xe Toy bán chạy nhất TG trên kia là thấy, chỉ có 1, 2 chiếc được bán ở ĐNA và VN là cùng, còn nguyên dàn xe Toy bán ở VN và ĐNA đều không được đưa lên hình QC, chắc vì xe Toy giả cầy nên không dám trưng lên. :D :p

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Perenco