Hạng F
10/3/07
5.056
9.106
113
Thủ Đức - TP.HCM
Em nghĩ anh em ko nên tranh cãi vì lượng thánh toy chắc đông hơn nên cãi ko lại họ đâu. Chúng ta sống ở chế độ này thì thân ai nấy lo.
Gớm, làm gì mà phải nâng cao quan điểm vậy? Chọn mua xe cỏ mà cũng liên quan đến chế độ nữa.
Tiền của ai người đó xài. Ai thích xe gì thì cứ mua xe đó. Vậy thôi.

Tập Lái
29/8/16
6
16
3
34
Anh ngoài 40 chưa ta, hỏi câu ngô nghê vậy ?
Vâng e mới 26t có sao k bác?thì ngô ngê mới hỏi,chứ k ngô ngê thì tham gia cái diễn đàn này làm gì bác?..Hay là ý bác cái diễn đàn này thì chỉ pro mới đc tham gia,còn không pro là k được tham gia?

• Like
Reactions: huu_chinh
Hạng C
19/6/15
621
810
93
Thôi để em dùng ví dụ thế này,và sẵn tiện em sắp sửa mua vios nên em bỏ 1 ít thời gian ra nói luôn cho đông vui:
-Nhà em đi xe 2 bánh của hãng Honda được cũng khoản 10 năm,đi qua nhiều thể loại(wave,ab 2014 2015,sh mode,sh 150i viet)..Vì sao em kể ra,vì nó khẳng định là em cũng là 1 khách hàng của Honda qua nhiều năm,nên khi mua chọn vios thì không có sự thiên vị cho hãng toyota...
-Khi sử dụng đi công việc và đi chơi,em hay thay đổi giữa wave 110 mới mua,và SH 150i viet...SH có hệ thống chống bó phanh,2 thắng đĩa,honda mart key,gạc chống chân tự tắt máy an toàn,hệ thống dừng xe tự tắt máy idlingstop....v..v...Vậy nếu khi ng khác hỏi,đi xe nào an toàn hơn,em sẽ tl là như nhau....Vì sao?vì đơn giản có gây tây nạn hay ko,là chủ yếu nằm ở cách chạy,và kỹ năng xử lý của mình là 9....Không thể nào giao hết cho những bộ phận máy móc...
-Một câu hỏi mà em cứ thắc mắc và cần lời giải đáp,tại sao Vios mắc hơn city,ít tính năng hơn city,mà các hãng taxi không mua city để làm xe taxi mà lại chọn vios(limo chỉ là số ít,vios mới là nhiều taxi nhé)..Và một câu nữa là Công ty Toyota tại sao biết xe mình option thua xe hãng khác,mà vẫn dám đưa ra giá đề xuất cao hơn vài chục triệu,k lẽ họ ngông như vậy?......

Chắc anh chưa hiểu, xung quanh anh toàn người ngu, thế nên họ có tiền mua Toy.
Các anh thông thái trên đây chém gió như thánh, chê bai kinh người nên đến giờ vẫn đang lựa chọn cách kiếm tiền, họ mong chiếc Toi rẻ bằng chiếc E bơ lắc để mua đó thôi.
Tóm lại tiền mình mình thích mua gì thì mua, ai thông minh kệ họ anh ạ.
Còn Cty Toi Việt Nam họ có chiến lược và chính sách của họ, họ biết làm ra chiếc xe phù hợp nhất kinh tế nhất, giá tốt nhất. (nếu giá chưa tốt họ sẽ tăng giảm đến khi nó tốt)
Vớ vẩn nhất là thằng ít tiền dạy thằng nhiều tiền cách tiêu tiền.

Tập Lái
17/9/16
39
18
8
37
Lần đầu mua xe em cũng nghĩ ngay tới Vios..Giờ nghĩ lại ngày xưa mình cũng có 1 thời thiếu hiểu biết :)
trích lời 1 nam thanh niên đi xe đạp..

• Like
Reactions: HuuTan and bl3399
15/12/14
1.972
2.012
113
tphcm
Chắc anh chưa hiểu, xung quanh anh toàn người ngu, thế nên họ có tiền mua Toy.
Các anh thông thái trên đây chém gió như thánh, chê bai kinh người nên đến giờ vẫn đang lựa chọn cách kiếm tiền, họ mong chiếc Toi rẻ bằng chiếc E bơ lắc để mua đó thôi.
Tóm lại tiền mình mình thích mua gì thì mua, ai thông minh kệ họ anh ạ.
Còn Cty Toi Việt Nam họ có chiến lược và chính sách của họ, họ biết làm ra chiếc xe phù hợp nhất kinh tế nhất, giá tốt nhất. (nếu giá chưa tốt họ sẽ tăng giảm đến khi nó tốt)
Vớ vẩn nhất là thằng ít tiền dạy thằng nhiều tiền cách tiêu tiền.
Diễn đàn ô tô là nơi trao đổi kinh nghiệm, nhận xét đánh ưu nhược điểm từng dòng xe để anh em lấy đó làm tiêu chí chọn xe phù hợp. Toy vietnam đang coi thường người tiêu dùng khi không quan tâm tới mong muốn an toàn cho người dùng. Tôi dám cá những người anti toy là những người không những nhiều tiền mà còn có hiểu biết nhất định.

Hạng D
9/2/15
1.123
7.360
113
Vâng e mới 26t có sao k bác?thì ngô ngê mới hỏi,chứ k ngô ngê thì tham gia cái diễn đàn này làm gì bác?..Hay là ý bác cái diễn đàn này thì chỉ pro mới đc tham gia,còn không pro là k được tham gia?
Em chém cho vui thôi bác, hihi :)