Hạng B2
21/6/11
431
29.581
93
51
Q.1 HCMC
Là người từng ngồi 2 thế hệ Fortuner trong 3-4 năm liền, đọc đến đoạn "Xe được nhập khẩu nguyên chiếc từ Indonesia." mình thấy rất đắng.

• Like
Reactions: nguyendattai
Hạng D
24/8/14
4.219
10.346
113
Giải thích hợp lý ah.... người Việt Nam quan trọng vẻ ngoài hơn bên trong, chưa cần biết option thế nào chỉ cần nhìn form hai xe đủ biết hai xe ở cấp độ nào và form xe nào sang trọng hơn. Cái option chưa chắc quyết định xe nào hơn đâu ha. Option Fortuner thua xa các xe cùng phân khúc của hãng khác như sao Fortuner luôn bán chạy hơn. Bác giải thích đi?.... Nên tóm lại.....đừng nói người khác so sánh tào lao ha
Biết cách giải thích thấy "ghê" ha :) Fortuner & Innova cái nào form sang trọng hơn nhỉ, thắc mắc thật :D Đó giờ dân chuộng Toyota chỉ nói "sang thì đi Camry", chứ bộ "sang thì đi Fortuner hả" :p (tiếp tục tào lao :D)
Còn "Option Fortuner thua xa các xe cùng phân khúc của hãng khác như sao Fortuner luôn bán chạy hơn. Bác giải thích đi?" đơn giản là:
- Chả ai đi mua 1 con SantaFe hay Sorento dầu full option để chạy dịch vụ
- Pajero Sport dầu hay MU-X có chạy Uber hay Grab khi bán lại có rẻ hơn vài chục cũng thanh lý nhanh bằng bán Fortuner G chắc.
- Everest mới ai mua chạy dịch vụ? Everest cũ gia đình mua sử dụng nhiều hay cty mua để chạy dịch vụ nhiều?
=> Fortuner bán chạy vì đơn giản nó là Toyota bền - dễ thanh lý/giữ giá - hậu mãi tốt :) Đủ hợp lý chưa :rolleyes:

• Like
Reactions: trungdukt
Hạng D
22/8/14
1.240
377
83
33
phát này Toy có vẻ chơi chắc rồi. máy dầu dịch vụ hoặc cho dân thích máu me thì máy xăng 4x4

Tập Lái
28/9/15
28
15
3
34
Biên bản đặt cọc của bác có vấn đề rất lớn làm bb hôm tháng 7/2016 nhưng hạn giao xe lại là tháng 2/2016
ak cái này lỡ chụp cái biên bản cũ bác ak,sale nó làm cái biên bản mới rồi.

Hạng D
26/6/11
3.139
2.191
113
Đà Lạt 0918.525.070
Hp cở này đủ dùng rồi các bác.
nhiều người cứ chăm vào thông số ban đầu, nhưng lại ít quan tâm đến hp sẽ còn lại bao nhiêu sau 10v, 20v ....
em ko đi xe toy nha

Hạng B2
19/2/12
443
555
93
trời ơi... bản V 4x4 mà thắng sau vẫn là tang trống

View attachment 591311

:3dcuoi:
Đường xá thì tệ + Khả năng xe chạy có nhiêu đó xài phanh dĩa để làm gì đâu bác, phải tiết kiệm chi phí để còn chuyển giá về cho tập đoàn nữa chớ.:3danbanh:
Mà cũng hiếm khi nào có kết luận 1 vụ tai nạn xảy ra là do xài phanh tang trống lắm bác, toàn quy cho bác tài không làm chủ tốc độ thôi nên chả ai để ý đâu :3dchientrung:

Hạng B2
7/2/15
110
99
28
33
Mấy bác không thấy là thu nhập càng ngày càng cao, xe giá càng ngày càng tốt, nhưng dân thì càng ngày càng đông, đường thì lại ko đc mở ra. Thì chỗ đâu mà để chạy xe, nhìn xe cộ ở mấy đô thị lớn là thấy oải rồi, em ở tỉnh lẻ mà cũng suốt ngày kẹt xe. Thực ra thì có làm đg rộng cỡ mấy thì cũng kẹt thôi, vì số lượng xe tăng quá chóng mặt !

Hạng B2
21/12/16
267
371
63
Giá quá ngon, tin vui cho những người yêu toyota. Chúc mừng các sale sẽ có một năm bận rộn và bội thu. Khách và sale cùng vui vẻ :)

Fortuner bóp chết cùng phân khúc thậm chí bóp chết cả Explorer vì Explorer đang bị diễn đàn oto hai đầu Nam Bắc tẩy chay vì ghét thái độ đại lý ford làm trò ăn chênh :). Ghét quá nên bỏ luôn Explorer chơi Fortuner luôn.

Bóp Explorer? Sao bác không nói nó bóp luôn Prado đi. Cùng phân khúc đâu mà đòi bóp nhau. Các bác online tẩy chay, nhưng các bác offline vẫn mua ầm ầm nhé: Ford Explorer bán hơn 100 xe trong tháng 12 tại Việt Nam

Hạng B1
3/1/16
85
65
18
50
Mấy bác không thấy là thu nhập càng ngày càng cao, xe giá càng ngày càng tốt, nhưng dân thì càng ngày càng đông, đường thì lại ko đc mở ra. Thì chỗ đâu mà để chạy xe, nhìn xe cộ ở mấy đô thị lớn là thấy oải rồi, em ở tỉnh lẻ mà cũng suốt ngày kẹt xe. Thực ra thì có làm đg rộng cỡ mấy thì cũng kẹt thôi, vì số lượng xe tăng quá chóng mặt !
Bác nói cũng đúng một phần,kẹt xe là do cái đầu thiếu ý thức là chính...

Hạng D
31/3/10
1.637
988
113
Sì Gòn
Bản máy dầu 2.4G một cầu chỉ có chống bó cứng phanh ABS, phân bổ lực phanh điện tử EBD và cảm biến lùi.
Bản này bán chạy nhất vì thấy toàn mua chạy dịch vụ mà ko có cân bằng điện tử thì vẫn là "thánh lật" thôi :D
Đã hạ bớt chiều cao rồi. Chắc cũng hạn chế