Hạng B2
14/5/07
148
17
18
Đời 2017, giá 50k usd mà vẫn sài phanh dạng tang trống, ko full đĩa trước sau thì đung là quá xem thường tính mạng con người VN quá, khách hàng vN hiền và cũng xem thường tính mạng gia đình mình quá.....
Các bác yêu Toy cứ mạnh dạng chê bai phanh tang trống thì đảm bảo bản facelift nó gắn đĩa cho xem...

Hiện chỉ có bản TRD Sportivo mới có phanh đĩa cả 4 bánh (đã bán ở Thái và Indo), nên bản facelift e chừng cũng khó gắn thêm lắm.

Hạng C
24/11/16
617
439
63
Hình như con Exploer chứ ?

Tởm, anh qua bên TInhte, họ so sánh con Ỉn cũ cách đây cả chục năm và con Ỉn mới ra mắt đi. Chỉ có cái thân vỏ là mới, còn lại, u như kỹ nhé!
Mà tinhte nó so sánh ngon thế trong khi OS lại chả có bài ra hồn!
Con EX nó thuộc đẳng cấp khác rồi bác ơi!
Cái giá của everret mới là cao đó ...

• Like
Reactions: babebap
Hạng D
29/11/16
2.117
2.463
113
42
Con EX nó thuộc đẳng cấp khác rồi bác ơi!
Cái giá của everret mới là cao đó ...
Đúng là Everest định giá cao quá, đặc biệt là bản 3.2. Hình như cũng ít đại lý nhập con 3.2 thì phải.

Hạng C
24/11/16
617
439
63
Ghế treo hai bên thì em thấy lúa thật nhưng khoang máy em thấy nó rối như vậy để có thể dễ sửa chữa, thay cái ji là thấy liền. Các hãng xe châu âu khoang máy rất ngăn nắp và có nhiều nắp che bằng nhựa, nhìn thì đẹp nhưng khi sửa sẽ khó khăn và chi phí để thiết kế khoang máy gọn đẹp cũng mắc hơn ah, đẹp chỗ nào cần đẹp thôi, khoang máy em nghĩ 90% người mua không bao giờ mở ra sau khi mua, ngu ý của em là vậy. Toy nổi tiếng thực dụng mà, cái ji cũng vừa phải và bền là được. Em thì em rất thích Toy mỹ, nếu mua được Toy Mỹ em sẽ làm một con Prius đi làm hằng ngày và một con Land để đi đến chân trời góc bể cùng gia đình. Toy Việt em thấy chất lượng không tệ nhưng giá thì hơi chát so với giá trị thật nhưng cũng không thể phủ nhận Toy thiết kế những option rất phù hợp cho thị trường VN, vừa đủ xài, không thừa, không quá thiếu. Em đang đi Honda City nhưng em có nhiều cái không thích: thiết kế ghế và phuộc còn chưa hợp lý, đi qua đường có sóng trâu là lưng ghế sẽ được uốn lượn theo, điều hòa chỉ xài được khi trời lạnh, rất phù hợp với người dị ứng máy lạnh vì có nhiều lúc có chạy cũng như không, trời nắng phơi xe khoảng 2 3 tiềng thì lên xe chạy về nhà cách 5km thì cũng chỉ hết hơi nóng trong xe thôi mà cùi bắp nhất là tựa đâu băng sau dính liền ghế, , không thể hiểu nổi, các dòng xe hạng A khác đã có tựa đầu điều chỉnh dc mà City lại cho cố định với băng ghế, mây điểm này City thua Vios thật. Em không phải Sale hay đội ngũ nâng bi các bác đừng chém
Công nhận bản G lần này mình rất ưng ý! Dù là không có VSC nhưng nó có những thứ mà các hãng khác không để ý đến!

Hạng C
15/12/14
731
1.078
93
HCMC
Giá quá ngon, tin vui cho những người yêu toyota. Chúc mừng các sale sẽ có một năm bận rộn và bội thu. Khách và sale cùng vui vẻ :)

Fortuner bóp chết cùng phân khúc thậm chí bóp chết cả Explorer vì Explorer đang bị diễn đàn oto hai đầu Nam Bắc tẩy chay vì ghét thái độ đại lý ford làm trò ăn chênh :). Ghét quá nên bỏ luôn Explorer chơi Fortuner luôn.
Đồng quan điểm với bác, nay mai em cũng lên Ford lấy lại cọc, buồn cách làm ăn của Ford lắm rồi.

Hạng D
29/11/16
2.117
2.463
113
42
Cứ đợi đến 2018 là các hãng giảm giá hàng loạt xe các bạn , khi thuế nk giảm 30% nữa . thuế vat , trước bạ chồng lên thuế nk . k nên mua bây giờ phí tiền ,
Cuộc chiến về giá để giành thị phần của các hãng đã bắt đầu từ đầu năm 2016 (chủ yếu là dòng Sedan), giờ tiếp tục cuộc chiến với SUV. Đầu năm 2016 nếu lấy Sedan bản Base thì cuối năm 2016 giá xe giảm đủ để lấy bản Full.