Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Tuỳ loại (tức là chủng loại) tôi thí dụ xe tôi 70K mà chưa đụng đến bánh ...hiệu Michelin (ngay cả áp suất) , nhưng là michelin ... loại Energy Saver XGreen 195/55/R16 (91V) Extra Load .... Giá có thể đắt nhưng đời sống lại hơn gấp đôi ...michelin của bác ....

Ở đây tôi không quảng cáo cho bất cứ hiệu gì, nhưng trước khi xữ dụng mình nên xem kỹ trước , và mình sẽ dùng thế nào, đoạn đường nào, nhu cầu của mình

Tôi cũng có một chiếc cùi, hiệu ....lung tung, cũng không sao vì tôi chỉ chạy vòng vòng trong thành phố, không đi xa, cao tốc chỉ 90 thôi.
Mit Premacy êm hơn Energy, nên mau mòn hơn.
Xe cầu trước nên bánh trước mau mòn hơn bánh sau.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Làm cái mẹ gì mà tối ngày rách thành.
Em bị suốt, em đi khu công nghiệp sỏi đá chạy ra mấy lần bị rách thành.
Đem vá thành thì bị chặt chém 200k lại còn doạ nạt không tốt đâu, toi đấy! Miễn đi cao tốc nhé!.....
Kỹ nghệ quái gì của Michelin không hiểu, toàn rách thành cho bị bọn bán lốp doạ nạt và rủa xả.
Xe bác sedan hay Suv.
Bọn bán lốp bảo sedan hay bị hơn, em đi sedan. Michelin Premacy.
Rách thành quài ...vì tật thích cọ quẹt mấy em....nên quen rùi....hè hè...

• Like
Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Bởi em cũng không hiểu sao người ta sợ gì mà 30-40k đã thay vỏ.
Nếu vậy chứng tỏ bọn bán lốp thời nay ác ghê, nó doạ cho người ta ớn đến mức 40k đã tính tới đổi cái vỏ.
40k thì như muỗi đốt chim voi.
Thêm cái nữa là đảo lốp, tư vấn đăng bài bảo đảo lốp 10K_ 20K gì đấy....còn em chỉnh thước lái lúc thay vỏ, chạy tới 80K mà chưa thấy lệch vô lăng, nên cũng chưa đảo luôn....

Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Răng mòn thì chưa vấn để đâu.
Mà thôi không dám chắc, anh chỉ là thằng ham chạy nhanh chứ không chuẩn kỹ thuật như các bác trên đây.
Khéo phán bậy các bác mắng.
Nếu là răng mòn thì anh còn chạy gấp đôi gấp ba nữa anh mới thay.
Có điều phải nói là ở thời gian cái lốp càng mòn có vẻ càng đi mịn hay sao ấy!
Xem mấy lốp sau của rơ mooc xe công, nó mòn láng le luôn. Thế mà vẫn cày kinh thặc...

• Like
Hạng B2
14/2/17
484
748
93
Việt nam thường bị mấy thằng hãng với đại lý nó cho ăn thuốc 4 cái như sau .
1. Phim cách nhiệt ,
2. Độ đèn .,
3. Vỏ - Lốp nói êm .
4. Phủ gầm cao su non .chống sét .
Thật ra xe đi 4 năm vỏ- lốp nó chai .Cho dù sài lốp sịn cở nào mà tháo ra thay cái mới .thì cái mới năm đầu tiên nó cũng êm hơn cái cũ . cho dù cái mới là hàng Casunina đi chăng nữa
- Riêng em thay võ lốp cũng mấy vòng đời rồi . cứ đường VN loại vỏ có hông lốp cứng là em mua .vì toàn đi tỉnh mà xụp ổ gà là đá nó chém banh má vỏ lốp không . Hoạc cạ nắp cống banh hông .Con ồn hay không thì chả đáng bao nhiêu %
- Cái xe ồn ko do cái lốp chả bao nhiêu % .mà là do thân võ xe và cách âm xe . mấy thằng đi Mec nó đi vỏ lốp RunFlat chạy kế nó nghe rào rào thấy ghê .mà bên trong nó êm ru có nghe gi đâu . Nên mấy bố VN đã đi xe cỏ còn bị mấy thằng bán lốp nó cho ăn thuốc
Bác đã nói đúng lại còn nói thật :D :D :D

• Haha
Hạng D
16/8/12
1.956
1.525
113
Bến tre
Chào các bác!

Em thành viên mới, mới tậu dc vợ 2 Vios. Do xe cũ nên cần thay lốp, mà em đang phân vân giữa 2 hãng Michellin và Bridgestone. Mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo giúp.

View attachment 2644641*Ảnh minh họa

Em chân thành cảm ơn!
Bác sử dụng gia đình hay chạy dịch vụ? 2 dòng Vỏ (lốp) bác hỏi đều có danh tiếng, bền, ít hư bậy (phù, nứt vô cớ)
Nếu chạy dịch vụ bác ưu tiên Bridgestone, chọn dòng Ecopia, rất lâu xuống gai (hoa).
Nếu chạy gia đình thì không cần quan tâm đến việc mau mòn thì chọn Michelin, vì đi êm hơn.

Hạng D
2/5/16
1.926
1.875
143
Việt nam thường bị mấy thằng hãng với đại lý nó cho ăn thuốc 4 cái như sau .
1. Phim cách nhiệt ,
2. Độ đèn .,
3. Vỏ - Lốp nói êm .
4. Phủ gầm cao su non .chống sét .
Thật ra xe đi 4 năm vỏ- lốp nó chai .Cho dù sài lốp sịn cở nào mà tháo ra thay cái mới .thì cái mới năm đầu tiên nó cũng êm hơn cái cũ . cho dù cái mới là hàng Casunina đi chăng nữa
- Riêng em thay võ lốp cũng mấy vòng đời rồi . cứ đường VN loại vỏ có hông lốp cứng là em mua .vì toàn đi tỉnh mà xụp ổ gà là đá nó chém banh má vỏ lốp không . Hoạc cạ nắp cống banh hông .Con ồn hay không thì chả đáng bao nhiêu %
- Cái xe ồn ko do cái lốp chả bao nhiêu % .mà là do thân võ xe và cách âm xe . mấy thằng đi Mec nó đi vỏ lốp RunFlat chạy kế nó nghe rào rào thấy ghê .mà bên trong nó êm ru có nghe gi đâu . Nên mấy bố VN đã đi xe cỏ còn bị mấy thằng bán lốp nó cho ăn thuốc
Mục 1 - Phim cách nhiệt thì em không đồng ý với nhận định của bác. Em đã trải nghiệm xe không dán phim, dán phim đểu trong đại lý và dán phim xịn ở đại lý chính thức (em đã trải nghiệm cả 3M và Vkool). Thực sự rất khác biệt nhất là khi chạy xe mà ánh nắng rọi thẳng vào, xe dán phim xịn không có cảm giác rát tay hay nóng bừng mặt như khi không dán hoặc dán phim phẩm cấp kém.

• Like
Tập Lái
15/11/21
36
33
18
29
Làm cái mẹ gì mà tối ngày rách thành.
Em bị suốt, em đi khu công nghiệp sỏi đá chạy ra mấy lần bị rách thành.
Đem vá thành thì bị chặt chém 200k lại còn doạ nạt không tốt đâu, toi đấy! Miễn đi cao tốc nhé!.....
Kỹ nghệ quái gì của Michelin không hiểu, toàn rách thành cho bị bọn bán lốp doạ nạt và rủa xả.
Xe bác sedan hay Suv.
Bọn bán lốp bảo sedan hay bị hơn, em đi sedan. Michelin Premacy.
Xe nhà em chỉ chạy quanh quanh thành phố với đi xa mà đường đẹp thôi. Chứ vác lên mấy chỗ khu đất đá cày ải chắc vài tháng lại đổi lốp bác ạ haha. Viên đá nhỏ sắc cạnh thôi 1 phát là lên dĩa cái lốp lun ah

• Haha
Tập Lái
15/11/21
36
33
18
29
Răng mòn thì chưa vấn để đâu.
Mà thôi không dám chắc, anh chỉ là thằng ham chạy nhanh chứ không chuẩn kỹ thuật như các bác trên đây.
Khéo phán bậy các bác mắng.
Nếu là răng mòn thì anh còn chạy gấp đôi gấp ba nữa anh mới thay.
Có điều phải nói là ở thời gian cái lốp càng mòn có vẻ càng đi mịn hay sao ấy!
Vâng bác, nhưng kiểu k an tâm ấy bác. Từ xe máy tới ô tô mà thấy hơi trơn trơn tí là thay ah bác, chắc do em nhót haha

• Haha
Tập Lái
23/12/21
5
5
3
40
Bác có thể giử nguyên hiệu nhưng khác chủng loại thì sẽ biết thêm, cũng như lái VIOS, qua CAMRY, đời 2000 , 2010 , 2020 ...vân vân, nó sẽ khác nhau rất nhiều
Cái lốp cũng là nơi đảm bảo an toàn cho cả xe mà bác. Điểm mạnh của Vios là tính kinh tế nhưng đối với xe nhà dùng thì mấy cái như lốp xe thì em vẫn ưu tiên bác ạ. Do chưa có nhiều kinh nghiệm về ô tô nên nhà em mới chọn dùng Mic, phải thử thêm vài dòng nữa mới có thêm kinh nghiệm so

Bác sử dụng gia đình hay chạy dịch vụ? 2 dòng Vỏ (lốp) bác hỏi đều có danh tiếng, bền, ít hư bậy (phù, nứt vô cớ)
Nếu chạy dịch vụ bác ưu tiên Bridgestone, chọn dòng Ecopia, rất lâu xuống gai (hoa).
Nếu chạy gia đình thì không cần quan tâm đến việc mau mòn thì chọn Michelin, vì đi êm hơn.
Thanks bác nhé! Em thay mít rồi đúng đi êm hơn.

• Like
Reactions: AeroInn