Hạng C
28/2/15
991
697
93
40
Làm cái mẹ gì mà tối ngày rách thành.
Em bị suốt, em đi khu công nghiệp sỏi đá chạy ra mấy lần bị rách thành.
Đem vá thành thì bị chặt chém 200k lại còn doạ nạt không tốt đâu, toi đấy! Miễn đi cao tốc nhé!.....
Kỹ nghệ quái gì của Michelin không hiểu, toàn rách thành cho bị bọn bán lốp doạ nạt và rủa xả.
Xe bác sedan hay Suv.
Bọn bán lốp bảo sedan hay bị hơn, em đi sedan. Michelin Premacy.
Chỉ cần chạy sát cạ vào hành lang đường khi đậu là xót ruột liền, chưa kể lốp mic mềm hơn để êm ái hơn nhưng trên đường có bao nhiêu đinh nó gom hết, đến tăm xỉa răng nó cũng không tha
Mình nhớ lúc bán chiếc everest xài lốp mic, đếm sơ sơ bánh sau bên phải là 6 cây đinh và 1 cây tăm
Nên sau này không thích xài nó nữa

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.858
12.135
113
Chỉ cần chạy sát cạ vào hành lang đường khi đậu là xót ruột liền, chưa kể lốp mic mềm hơn để êm ái hơn nhưng trên đường có bao nhiêu đinh nó gom hết, đến tăm xỉa răng nó cũng không tha
Mình nhớ lúc bán chiếc everest xài lốp mic, đếm sơ sơ bánh sau bên phải là 6 cây đinh và 1 cây tăm
Nên sau này không thích xài nó nữa
Có vẻ vậy thật bác ạ.
Đã nhiều người chỉ trích cái Michelin việc này. Hồi đó không xài nên em chưa biết, cứ nghĩ người ta ác mồm cho nó.
Giờ xài thấy có vẻ...đúng!
Đi xe hơi mà cứ nơm nớp lo sợ đỏ đèn lên thủng lốp. Có nhục không cơ chứ!
Mà giờ bảo vác xác xuống đổi mấy cái bánh sơ cua thời nay toàn 18-19” thì em xin kiếu! Em thà tốn tiền kéo xe chứ không đội rồi vác nổi mà thay!

Hạng F
3/10/15
9.858
12.135
113
Mục 1 - Phim cách nhiệt thì em không đồng ý với nhận định của bác. Em đã trải nghiệm xe không dán phim, dán phim đểu trong đại lý và dán phim xịn ở đại lý chính thức (em đã trải nghiệm cả 3M và Vkool). Thực sự rất khác biệt nhất là khi chạy xe mà ánh nắng rọi thẳng vào, xe dán phim xịn không có cảm giác rát tay hay nóng bừng mặt như khi không dán hoặc dán phim phẩm cấp kém.
Nó có khác biệt đúng rồi vì phim xịn nó làm tốt hơn hẳn, đặc hơn hẳn so với phim đểu, và đúng là dán phim xịn không bị nắng rọi nóng tay nhiều.
Nhưng với cái loại phim xịn mà bác nói ấy dán vào xe nó tối hù luôn bác (nó rất là đặc cứng, vậy mới đúng là chống nắng), nhưng hàng xịn ấy nó tối đen, chạy xe ban đêm mà nhìn ra gương hậu là mờ tịt nặng.
Nên lắm đứa mang tiếng chạy ẩu là vì vậy, cái kính nó tối đen nên nó không thấy đường.
Đến là khổ.

• Like
Reactions: cdang and Osin
Hạng F
29/10/16
11.606
22.314
113
Pháp
Mit Premacy êm hơn Energy, nên mau mòn hơn.
Xe cầu trước nên bánh trước mau mòn hơn bánh sau.
Lý do dể hiểu, bánh xe ở VN cần êm ,vì đường quá ồn, còn bánh xe bên em cần cứng vì đường quá êm :):):)
Mục 1 - Phim cách nhiệt thì em không đồng ý với nhận định của bác. Em đã trải nghiệm xe không dán phim, dán phim đểu trong đại lý và dán phim xịn ở đại lý chính thức (em đã trải nghiệm cả 3M và Vkool). Thực sự rất khác biệt nhất là khi chạy xe mà ánh nắng rọi thẳng vào, xe dán phim xịn không có cảm giác rát tay hay nóng bừng mặt như khi không dán hoặc dán phim phẩm cấp kém.
Em không dán cái nào cả, nắng rọi thật chất có đồ che nắng có thể ngang đến trán của mình. Còn kính màu nửa thì ...đâu thành vấn đề, không lẽ nhà sản xuất lại không nghĩ đến người tiêu dùng chăng ? có chứ, nhưng người tiêu dùng thích rẽ và độ thôi.
Nó có khác biệt đúng rồi vì phim xịn nó làm tốt hơn hẳn, đặc hơn hẳn so với phim đểu, và đúng là dán phim xịn không bị nắng rọi nóng tay nhiều.
Nhưng với cái loại phim xịn mà bác nói ấy dán vào xe nó tối hù luôn bác (nó rất là đặc cứng, vậy mới đúng là chống nắng), nhưng hàng xịn ấy nó tối đen, chạy xe ban đêm mà nhìn ra gương hậu là mờ tịt nặng.
Nên lắm đứa mang tiếng chạy ẩu là vì vậy, cái kính nó tối đen nên nó không thấy đường.
Đến là khổ.
Sau đó là độ đèn, rồi cứ lên mạng chửi nhau vì chói, chỉ có tụi bán phim với đèn là xoa tay cười thoà mãn thôi ....
EXCITER đó cha nội!:D:D:D
Em đâu có biết, tra mạng thì không lẽ là yamaha ? đang 4B trở lên bắt xuống 2B

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng D
2/5/16
1.926
1.875
143
Em không dán cái nào cả, nắng rọi thật chất có đồ che nắng có thể ngang đến trán của mình. Còn kính màu nửa thì ...đâu thành vấn đề, không lẽ nhà sản xuất lại không nghĩ đến người tiêu dùng chăng ? có chứ, nhưng người tiêu dùng thích rẽ và độ thôi.
Chưa chắc đã rẻ và dán phim không hẳn vì xe ở VN kém hơn xe Mỹ, bởi nhiều người ở VN đi xe nhập Mỹ đấy.

• Like
Reactions: Osin and Perenco
Hạng F
3/10/15
9.858
12.135
113
Lý do dể hiểu, bánh xe ở VN cần êm ,vì đường quá ồn, còn bánh xe bên em cần cứng vì đường quá êm :):):)

Sau đó là độ đèn, rồi cứ lên mạng chửi nhau vì chói, chỉ có tụi bán phim với đèn là xoa tay cười thoà mãn thôi ....

Em đâu có biết, tra mạng thì không lẽ là yamaha ? đang 4B trở lên bắt xuống 2B
Rất thắc mắc xin nhờ cao nhân giải thích cho hiểu rõ luôn một lần: ở nước ngoài người ta có dán phim đầy lên xe như ở VN ko nhỉ?

Hạng F
29/10/16
11.606
22.314
113
Pháp
Chưa chắc đã rẻ và dán phim không hẳn vì xe ở VN kém hơn xe Mỹ, bởi nhiều người ở VN đi xe nhập Mỹ đấy.
Bạn lại không hiểu ý của tôi, ý của tôi là khi mua xe thì hỏi nó đặt luôn kính màu (chứ không phải kính thường rồi dán phim)

Và tôi biết kính màu chắc chắn 100% là đắt hơn kính thường mà dán phim, vì 2 cái đều khác nhau.
Có bài viết về kính màu khác với kính dán thế nào rồi mà.

Rất thắc mắc xin nhờ cao nhân giải thích cho hiểu rõ luôn một lần: ở nước ngoài người ta có dán phim đầy lên xe như ở VN ko nhỉ?
Các xe du lịch đời mới sau nầy thì nó thường nằm chung với xe (có thể option)

Thường thì nó nằm chung với kính màu -> không dán, nếu có thì các đời xưa hay những xe chở hàng đặc biệt
đây là xe công ty sửa chửa điện, ống nước,..... nó để đồ nghề ở trong, nếu như kính quá trong thì chúng nó thấy đồ nghề cho nên phải dán kính, cái nầy thì có

Thường là các xe kiểu nầy thì nó dán kính
Vì xe kiếm tiền nó có thể tậu xe không kính màu .... vì giá sẽ hơi cao nếu kính màu
Đây là loại phim có lỗ ...
nếu không dán thì sẽ .....lộ hàng thì chúng nó đập kính chôm đồ thì mệt

Vậy giải đáp vừa có và vừa không, :):):):)

Chỉnh sửa cuối: