Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Bạn lại không hiểu ý của tôi, ý của tôi là khi mua xe thì hỏi nó đặt luôn kính màu (chứ không phải kính thường rồi dán phim)

Và tôi biết kính màu chắc chắn 100% là đắt hơn kính thường mà dán phim, vì 2 cái đều khác nhau.
Có bài viết về kính màu khác với kính dán thế nào rồi mà.
Xe nhập về theo lô, làm sau đặt kính màu riêng theo sở thích cá nhân ạ? Ở VN chỉ riêng Mazda dán sẵn phim màu thôi.

Hạng C
23/5/15
516
285
63
43
Việt nam thường bị mấy thằng hãng với đại lý nó cho ăn thuốc 4 cái như sau .
1. Phim cách nhiệt ,
2. Độ đèn .,
3. Vỏ - Lốp nói êm .
4. Phủ gầm cao su non .chống sét .
Thật ra xe đi 4 năm vỏ- lốp nó chai .Cho dù sài lốp sịn cở nào mà tháo ra thay cái mới .thì cái mới năm đầu tiên nó cũng êm hơn cái cũ . cho dù cái mới là hàng Casunina đi chăng nữa
- Riêng em thay võ lốp cũng mấy vòng đời rồi . cứ đường VN loại vỏ có hông lốp cứng là em mua .vì toàn đi tỉnh mà xụp ổ gà là đá nó chém banh má vỏ lốp không . Hoạc cạ nắp cống banh hông .Con ồn hay không thì chả đáng bao nhiêu %
- Cái xe ồn ko do cái lốp chả bao nhiêu % .mà là do thân võ xe và cách âm xe . mấy thằng đi Mec nó đi vỏ lốp RunFlat chạy kế nó nghe rào rào thấy ghê .mà bên trong nó êm ru có nghe gi đâu . Nên mấy bố VN đã đi xe cỏ còn bị mấy thằng bán lốp nó cho ăn thuốc
Bạn hay xài loại nào hông lốp cứng ?

Hạng D
25/10/20
1.545
14.797
98
56
Lý do dể hiểu, bánh xe ở VN cần êm ,vì đường quá ồn, còn bánh xe bên em cần cứng vì đường quá êm :):):)

Em không dán cái nào cả, nắng rọi thật chất có đồ che nắng có thể ngang đến trán của mình. Còn kính màu nửa thì ...đâu thành vấn đề, không lẽ nhà sản xuất lại không nghĩ đến người tiêu dùng chăng ? có chứ, nhưng người tiêu dùng thích rẽ và độ thôi.

Sau đó là độ đèn, rồi cứ lên mạng chửi nhau vì chói, chỉ có tụi bán phim với đèn là xoa tay cười thoà mãn thôi ....

Em đâu có biết, tra mạng thì không lẽ là yamaha ? đang 4B trở lên bắt xuống 2B
chẳng qua bác OSIN ở cái xứ mà mỗi khi đi du lịch họ thường đi đến những bãi biển nhiệt đới,cởi truồng,nằm tênh hênh để tắm nắng thì các bác đừng nên bàn về việc dán kính để chống nắng mần gì,mất công ảnh cứ phải xài nơ ron già để thanh minh thanh nga !:D:D:D

Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Có vẻ vậy thật bác ạ.
Đã nhiều người chỉ trích cái Michelin việc này. Hồi đó không xài nên em chưa biết, cứ nghĩ người ta ác mồm cho nó.
Giờ xài thấy có vẻ...đúng!
Đi xe hơi mà cứ nơm nớp lo sợ đỏ đèn lên thủng lốp. Có nhục không cơ chứ!
Mà giờ bảo vác xác xuống đổi mấy cái bánh sơ cua thời nay toàn 18-19” thì em xin kiếu! Em thà tốn tiền kéo xe chứ không đội rồi vác nổi mà thay!
Thế mấy xe dùng lốp Mit theo xe thì sao bác ? ko lẽ mua xe về đổi lốp khác ?

• Like
Reactions: Perenco
Hạng C
27/8/11
626
484
63
Nhắc tới Tires, cách đây vài tháng, lần đầu tiên trong đời Mình thấy 1 chiếc xe nó xài hàng Made in CN ở đây các Bạn, tên nó là gì lạ hoắc hình như Zenda Zenza gì đó...ko tin nổi luôn!
Ford Everest nhập Thái Lan cũng dùng vỏ hãng GoodYear made in China bác ạ. (Chữ made in china nó in bé tí tẹo, căng mắt nhìn mới thấy :()

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Hạng F
28/8/19
6.685
11.371
113
Palm Beach, Florida, US
Ford Everest nhập Thái Lan cũng dùng vỏ hãng GoodYear made in China bác ạ. (Chữ made in china nó in bé tí tẹo, căng mắt nhìn mới thấy :()
Chính xác!
Thằng CN nó cũng biết hàng của nó người ta ko thích nên lúc nào cũng cố dấu hay chơi chiêu thành PRC.
Mình thấy được là do ngồi hút thuốc ngay cái lề cạnh xe Mình, rãnh ngó qua dòm cái bánh xe kế bên, chữ nó nhỏ xíu, ko tin phải nhóm lại gần đọc cho rõ. Còn nếu Made in USA, Font chữ nó to đùng gấp 3, đập ngay vào mắt.

Hạng F
28/8/19
6.685
11.371
113
Palm Beach, Florida, US
Thế mấy xe dùng lốp Mit theo xe thì sao bác ? ko lẽ mua xe về đổi lốp khác ?
2 chuyện này xem ra khác nhau à, còn ko thì Mic nên ra dòng tire riêng cho tt VN vì ...đinh đủ loại ( từ thẳng, cong đến tam giác, thoi...cố tình rải trên đường).
Mic theo xe là nó theo chuẩn quốc tế, mà Mic theo xe thì xe cũng ko tệ đâu.
Vậy, nếu sợ Mic nó ăn đinh thì cứ Deal với Dealer, là Tao muốn đổi qua Bs hay thằng khác... Nếu dealer nói " Bọn Tao ko có cái này!" thì nói... "Tao mua, bọn mày thay vào rồi trừ tiền ra"

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
2 chuyện này xem ra khác nhau à, còn ko thì Mic nên ra dòng tire riêng cho tt VN vì ...đinh đủ loại ( từ thẳng, cong đến tam giác, thoi...cố tình rải trên đường).
Mic theo xe là nó theo chuẩn quốc tế, mà Mic theo xe thì xe cũng ko tệ đâu.
Vậy, nếu sợ Mic nó ăn đinh thì cứ Deal với Dealer, là Tao muốn đổi qua Bs hay thằng khác... Nếu dealer nói " Bọn Tao ko có cái này!" thì nói... "Tao mua, bọn mày thay vào rồi trừ tiền ra"
có phân biệt Mic theo xe chuẩn quốc tế vs Mic bán ngoài luôn hả bác ? lạ à nghen !