Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
3/2/12
583
3
0
Bên Phú Xuân nhà bè mình xây nhà nuôi Yến được hong Bác nắng SG?

Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Gần sông Q9 chắc chắn có yến bác ạ.
Phải xin giấy phép XD chứ bác, xây như xây nhà ở thôi chứ xin phép xây nhà nuôi yến thì TP HCM hiện nay mới chỉ có Cần giờ có khu quy hoạch cho nghề yến thôi à bác.
Xe Ngựa nói:
Cám ơn thông tin của bác Nắng SG. Theo internet cho biết thì ngay ở Q8, Q9, BC cũng có thể làm nhà yến. Em còn 1 miếng đất gần sông ở Q9 nhưng hiện chưa chuyển qua đất thổ cư, liệu có xây được nhà yến?

Em nghĩ nuôi yến thuộc ngành chăn nuôi, mình xin phép xây chuồng trại chứ cần gì xây nhà nhỉ?

Hạng B2
24/9/11
397
15
18
NắngSG nói:
Căn hộ thì ko được bác ạ, vì dân trong chung cư đời nào chịu? Chưa kể ban quản lý chung cư luôn đặt camera theo dõi từng bước chúng ta đi nữa!:D Cho nên căn hộ thì chưa thấy, còn khách sạn thì có rồi, em biết một bác xây khách sạn, mấy tầng dưới làm khách sạn đàng hoàng (có nhiều sao hẳn hoi và rất đông khách), mấy tầng trên yến ở bao nhiêu năm mà ko hề ai hay biết, kể cả nhân viên dọn phòng!:D
Xe Ngựa nói:
nvquangcm nói:
Hoan Lạc nói:
nvquangcm nói:
koonjang nói:
Xui xẻo nhất và kinh hoàng nhất khi làm hàng xóm của 1 bác "chơi" chim Yến . Đinh tai nhức óc từ sáng tới tối, tiếng treble như cắt não ra từng lát
Nếu em làm hàng xóm sẽ sắm cặp loa thùng, hướng về mấy con đó chỉnh volume hết cỡ, bật nguyên Album Mr.Đàm xong đóng cửa đi làm, chiều về thu xác yến khìa nước dừa nhậu được hông ta???
Có, bác sẽ được khuyến mãi thêm mắm tôm trộn nhớt cho thơm nhà thơm cửa. Sau một mùa trăng, bác tự nguyện dọn nhà đi chỗ khác.

Ha ha vậy là có thêm món "yến xào" chấm mắm tôm - một bên là nhà tranh vách lá, một bên là nhà bạc tỷ nuôi yến. Muỗng dừa đụng với chén kiểu - ko biết ai dọn đi trước àh

Mỗi chiều từ bên Minh Long ngó sang tòa nhà Mỹ Vinh thấy yến bay rợp trời, chui vô mấy cái lỗ ở cái chuồng cu trên nóc Mỹ Vinh, hôm trước thấy nhiều bài BĐS với vụ yến, ko lẽ chị Loan nhà ta chuyển sang nuôi con này thiệt sao ta?!?!?! Vậy là BĐS có đường thoát nữa rồi đó...
Ý tưởng quá hay!
em có căn hộ bên Nam Long, khách mới trả lại hôm trước Tết. Chưa có khách mới. Mà cũng chán khách rồi, phức tạp đau đầu lắm.
Không biết có thể hoán cải sang cho Yến làm tổ không nhỉ?
Ui chao, bàn về BĐS 2012, có bác đề nghị các chung cư đang xây dựng ở Nhà Bè nên nghiên cứu cải tạo qua nuôi yến.
Em thấy bây giờ bắt đầu có sự cạnh trạnh quảng cáo là Yến khai thác ngoài biển (Yến tự nhiên) chứ không phải yến nuôi ... bala bala ...

Hạng D
13/1/10
2.009
40.536
113
54
Tổng lượng yến ở Cần Giờ bao nhiêu em hen ? Có thống kê chưa, tui dự càng nhiều nhà nuôi - thì chim về cho mỗi nhà càng ít.
Cảm nhận của tui : món yến bị bình dân hóa rồi, cụ thể mấy cửa hàng yến sào trên đường Lũy Bán Bích - giống chỗ bán chạp-pô hơn là bán luxury food.

Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Em thấy bên đó cũng có mấy căn nhà yến rồi nên khu đó có yến là chắc, vì trước khi đầu tư tiền tỷ ai cũng mời chuyên gia về test trước đã mới làm bác ạ.

Bangonen nói:
Bên Phú Xuân nhà bè mình xây nhà nuôi Yến được hong Bác nắng SG?

Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Theo thống kê thì Mã lai có trên 70.000 căn nhà yến, chiếm 10% kim ngạch xuất khẩu của nước này, còn VN ta mới có chưa đầy 1.000 căn bác ạ. Em chỉ làm xuất khẩu nên ko biết trong nước ra sao, chỉ nghe nói là bán đầy đường nhưng thiệt giả khó lường, nói chung là tiền nào của nấy.
tutucungtoi nói:
Tổng lượng yến ở Cần Giờ bao nhiêu em hen ? Có thống kê chưa, tui dự càng nhiều nhà nuôi - thì chim về cho mỗi nhà càng ít.
Cảm nhận của tui : món yến bị bình dân hóa rồi, cụ thể mấy cửa hàng yến sào trên đường Lũy Bán Bích - giống chỗ bán chạp-pô hơn là bán luxury food.

Hạng C
28/1/11
726
31
28
NắngSG nói:
Theo thống kê thì Mã lai có trên 70.000 căn nhà yến, chiếm 10% kim ngạch xuất khẩu của nước này, còn VN ta mới có chưa đầy 1.000 căn bác ạ. Em chỉ làm xuất khẩu nên ko biết trong nước ra sao, chỉ nghe nói là bán đầy đường nhưng thiệt giả khó lường, nói chung là tiền nào của nấy.
tutucungtoi nói:
Hay là chị Nắng tổ chức mini-off OSFI chia sẻ kinh nghiệm nuôi yến đi chị :)

Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Ui chết em ơi! chị tự xét thấy mình chưa đủ trình độ để chia sẻ với bà con, vẫn còn lẽo đẽo theo sư phụ, bác này làm nhiều năm ở Mã lai với gần 100 căn ở bển mà còn chưa dám tổ chức ọp ẹp gì, nhưng được cái ổng tử tế nhiệt tình lắm, chiều mai ai cần gặp ổng thì ới cho em từ buổi sáng nhé. Theo sư phụ em thì khi có nghề rồi thì nên chia sẻ với mọi người, theo đạo Phật nên ổng tin là sẽ có nhiều chim tới nhà mình hơn (lộc Trời mà). Với nữa bác nào nghĩ càng nhiều nhà càng ít chim là sai, loài chim này sống theo bầy đàn, càng sinh sôi nảy nở càng happy và làm tổ đẻ con nhiều hơn.
vuonggiabao nói:
NắngSG nói:
tutucungtoi nói:
Hay là chị Nắng tổ chức mini-off OSFI chia sẻ kinh nghiệm nuôi yến đi chị :)

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.