Hạng D
1/4/15
1.289
2.355
113
Thổi cồn sáng sớm là đánh dưới thắt lưng dân đen thôi. :rolleyes:
Thổi kiểu này giống kiểu chích điện bắt cá, gom lưới toàn bộ dân nhậu 1 mẻ, con to con nhỏ gom hết, có lý do chính đáng chăm sóc sức khoẻ toàn dân, giảm bớt ăn nhậu, giảm tai nạn, mấy bà chắc cũng vui.
Về mấy anh ăn nhậu thì hơi căng, buổi sáng bị thổi không biết mình dính hay không, làm sao biết nhậu hôm trước hôm nay hết cồn chưa.
Mấy anh ít nhậu có lý do chính đáng từ chối, mấy anh kẹt tiền có lý do đóng tiền phạt lấy tiền cho gái @@
Mấy hãng bia, quán nhậu: năm nay tết đem bia ế về cho mẹ!!
Mấy hãng bán máy đo cồn, mấy hãng bán nước giải rượu, các hãng dịch vụ vận chuyển, lái hộ, dv tận phòng: cơ hội làm ăn.

Hạng C
15/7/07
506
147
43
xứ bưởi
Đội nón bảo hiểm thì kéo kinh tế đi lên, kéo tai nạn nghiêm trọng đi xuống.
Thổi nồng độ cồn thì kéo kinh tế đi xuống, kéo tai nạn nghiêm trọng đi ngang.
Nói gì nói đã uống thì không nên lái xe nha các bác.

Hạng C
25/10/20
850
1.014
93
Hồ Chí Minh
www.shopee.vn
Nhìu bác thích chửi csgt nhỉ? Làm cái gì cũng bị chửi. Đúng là xưa giờ có tiêu cực, nhưng cũng do mấy a đi bậy xog nó bắt đc k muốn phạt full tiền mấy a nhét túi thì ngta lấy rồi sinh ra tiêu cực rồi mấy a chửi. Thử hỏi mấy ông nào bị bắt hô to viết giấy cho tôi đi, đừng xin xỏ gì thì tiêu cực sẽ giảm thôi, có cung có cầu. Còn việc thôi nồng độ cồn gắt cũng là điều đúng đắng, giai đoạn đầu sẽ bị chỉ trích nhiều. Nhưng sau này quen đi vào nếp sẽ thay đổi cách sinh hoạt để phù hợp thôi. Việc này giống như thời xưa phong trào đội mũ bảo hiểm vậy thôi. Còn khi xã hội thay đổi thì kinh doanh sẽ chuyển hoá để phù hợp với xã hội mới. Ai linh hoạt sẽ sống còn ai bảo thủ sẽ chết thôi. Có gì đâu chứ. Tôi ủng hộ việc thổi nồng độ 100%

12/6/17
63
99
18
37
Thổi, thổi nữa, thổi mãi, quyết đánh bắt sạch sẽ.
Con đường Phạm Văn Đồng giờ buổi tối nhìn cũng hẻo quá, hàng quán cũng còn, nhạc xập xình cũng còn, nhưng người thì thưa thớt.
Cơ mà mình ủng hộ đã nhạu thì đi xe ôm các bạc ạ, bình thường tháng nhạo hai lần thì giờ nhạo 1 lần thôi, bù qua tiềng đi xe ôm :)))

Hạng C
18/4/23
536
747
93
42
Đội nón bảo hiểm thì kéo kinh tế đi lên, kéo tai nạn nghiêm trọng đi xuống.
Thổi nồng độ cồn thì kéo kinh tế đi xuống, kéo tai nạn nghiêm trọng đi ngang.
Nói gì nói đã uống thì không nên lái xe nha các bác.
Cái lý do thổi nồng độ cồn kéo kinh tế đi xuống, tai nạn nghiêm trọng đi ngang ở đâu ra vậy bác.
Kiến thức bác tiếp nhận ở đâu mà có cái suy nghĩ ngược đời vậy.
Chúc bác uống nhiều, uống khỏe để phát triển kinh tế và giảm tai nạn gt nhé kkk.

Hạng C
15/7/07
506
147
43
xứ bưởi
Cái lý do thổi nồng độ cồn kéo kinh tế đi xuống, tai nạn nghiêm trọng đi ngang ở đâu ra vậy bác.
Kiến thức bác tiếp nhận ở đâu mà có cái suy nghĩ ngược đời vậy.
Chúc bác uống nhiều, uống khỏe để phát triển kinh tế và giảm tai nạn gt nhé kkk.
Thông minh lên tí đi bác

Hạng D
9/7/12
2.303
6.199
113
Có những cái nó đúng từ đầu đến chân, nhưng thực tế không tồn tại vẫn là mãi mãi đi tìm
Thực tế chứng minh không có khái niệm đúng sai, chỉ có khái niệm phù hợp
Rồi có anh nói mức phạt còn nhẹ hơn nước này nước nọ
So với ai ? đang đứng thứ 100 thì hãy so với thằng 101 chứ đừng có so với các cường quốc
Xin lỗi họ có thèm đứng với cái thằng bần cùn đạo tặc đâu mà so, nghe so hoài mắc ỉa chảy luôn
Mình chẳng phải dân nhậu ghét nữa là khác. Nhưng mà thấy nhiều tay đạo mạo quá, mắc ói