Hạng D
10/9/08
2.865
5.826
113
Bác level B1 mà không biết 99,994% thắng tay (ngay cả điện tử) tác động đến ....sau hay trước à ?:confused::confused::confused: và khi mất phanh hoàn toàn thì phanh tay làm thế nào ?

Thí dụ như xuống đèo từ ĐL ?Cái nầy là giả định thôi, thắng không cón trả lại nếu như xe MT và AT thì làm thế nào ...(câu nầy trã lới luôn cho câu hỏi của bác ...) và vận tốc là 60 kms thôi ....
Tuỳ loại xe, nhưng nguyên tắc là chuyện khác nha ....
Làm thế nào bác nói luôn đi :D
Thú thật hạng D cũng chưa biết luôn :D

Hạng C
19/4/19
594
540
96
40
Thắng chân đang đạp là xe đứng im rồi thì về P trước hay thắng tay trước là như nhau, chẳng có lực nào tác động lên xe lúc này cả. Sao cứ phải bịa ra quy trình này nọ nhỉ.

Hạng F
29/10/16
11.503
21.755
113
Pháp
Làm thế nào bác nói luôn đi :D
Thú thật hạng D cũng chưa biết luôn :D
Thôi cái nào cũng có cái giá của nó
- Em mà chỉ thì nói em ba xạo

Thôi bác tự lấy kinh nghiệm ...
Bửa nào làm thắng, thay bánh xe, lên cầu sau đó tự bác đi dọc phá các bánh xe sẽ thấý thắng tay thế nào (không để P)
Nếu tức mình muốn tìm hiểu thì lấy con đội, chèn bánh và lăn thì biết ...chứ chỉ và chỉ ...thà tự mình lấy kinh nghiệm hay hơn là nói không :):):)

• Like
Reactions: target_locked
Hạng F
29/10/16
11.503
21.755
113
Pháp
Xe bình thường

khi bác đạp thắng thì 4 cái hay 1 cái
Khi bác kéo thắng tay thì thắng nào tác dụng trên bánh và bánh nào
Và khi để P thì sẽ tác động thế nào và tên bánh nào

Về MT
Y như câu hỏi khác một điểm là khi đậu kéo thắng tay thì nó tác động trên bánh nào, và khi cài số (R hay 1, nhất là vào muà đông, tránh kẹt số) thì sẽ tác động trên bánh nào

Thôi em để các bác khác bàn nha ....

• Like
Hạng C
18/3/20
942
911
93
39
Phanh tay điện tử phải tự động hết luôn thì mới thấy tiện. còn không thì khác gì phanh tay đâu. làm sao mà chả phải quan tâm đến nó nữa là ngon
hiện tại em thấy tự động hết rồi, về P tự bật phanh tay, lúc đi đạp ga nó tự nhả phanh tay.

Hạng B2
17/9/13
343
1.813
96
E cũng giống một số bác trên đây, quy trình e hay quen là: (1) đạp và giữ thắng chân --> về P ---> móc thắng tay ---> buông chân, hoặc có khi là: (1) đạp và giữ thắng chân --> móc thắng tay ---> về P ---> buông chân. Vậy có gì sai không các bác?

E không rõ lắm vì sao phải về N trước nhỉ?

• Like