Hạng D
12/3/11
1.605
67.726
113
Tiền Giang, gò công
Con e hay khóc đêm, đêm khóc mấy lần. E tìm hiểu rồi bổ sung thêm canxi thì êm, bớt khóc hẳn :D
Con anh khóc là tại anh nhún mạnh quá rung giường , mất giấc ngủ nên khóc thôi . con anh khác khóc vì lý do khác, không áp dụng kinh nghiệm của anh cho người khác được .
cạnh nhà em có thằng vô sinh, cứ hay vỗ ngực khoe kinh nghiệm kế hoạch như thế nào , mấy thằng áp dụng theo, vợ bầu cả đám . mấy năm sau mới biết thằng đó vô sinh .

Hạng D
26/7/08
1.922
60.648
113
nó giống hoàn toàn trường hợp của Mẹ em, mẹ em mất năm rồi & đến giờ ae tụi em vẫn còn hối tiếc & nhớ mẹ, nhưng cũng tự hào về những việc mẹ em đã làm. Có dịp gặp các sư Thầy & sư Cô ở các chùa mẹ em làm công quả mới thấy được các sự việc mẹ em làm thiện nguyện nó là 1 chuỗi các sự kiện, thôi thúc & phải hoàn thành sớm như ước nguyện của mẹ em.

Chính xác luôn. Đợt này chị ấy về, đi lăm lại hết tất cả các thày cô và những người đã từng nuôi dưỡng chị từ hồi bé (những việc này chưa bao giờ làm), tặng quà, tiền bạc, vợ em chở đi hết nên e biết là nó lạ lắm.

Hạng D
3/9/08
4.594
48.157
113
cảm ơn anh
Mình là người trần mắt thịt, đứng cửa giữa bác ạ, do ko phải là đấng siêu phàm nên ko thể nghiêng bên này ngả bên kia được.
Con là 1 tài sản vô giá, có bệnh như vậy là phải vái tứ phương..phối hợp cả y học bậc nhất và cả tín ngưỡng nếu cần.
Y hoc có lẽ a sẽ mò tìm được.
Tín ngưỡng thì tới Linh Quang hoặc Thiên Phước ở Thủ Đức mà đặt 1 niềm tin vào đó.
Nhà e có 1 đứa cháu 6T bên vợ cũng có biểu hiện như con bác chủ thì xin ở Thiên phước đã tạm ổn...
E Còn 1 đứa em gái (e họ) đã 31T mà quậy phá la hét đập phá quanh năm, vui buồn ko thể kiểm soát...
Y học hiện đại bv FV cũng ko can thiệp được vì bộ não nó đã bị khuyết tật.
Cho nên những gì ko biết thì đừng nên phản bác..mà cố gắng chăm con cho khỏe mạnh bác ạ.
Những gì ko biết ở thế giới vô hình tốt nhất là đừng đùa với nó..

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Rừng Na Uy
Hạng B2
1/6/11
234
2.455
103
Nói thì không tin nhưng không hiểu nổi. Bộ não con người "nó vô" đường nào.
Cũng một cơ thể đó, quay cái quay lại là không còn sự sống.
Vậy cái "sự sống" ấy đi đâu ? :rolleyes:
Phải chăng đó là "linh hồn" đã "bước qua" lằn ranh sống chết đến "cõi khác" tồn tại song song với "cõi trần" khổ ải này ?!
:)

Hạng B1
6/1/18
82
2.779
83
39
Em tin anh chủ, em hầu 3 chuyện, mà có chuyện em đã từng post:
1. Năm lớp 10 em đi cắm trại hè cùng Chi Đoàn Phường, 1 anh lớn bị nhập, nói năng lung tung, khi về cứ đòi ra lại chỗ cắm trại.
2. Em gái ruột thằng làm chung bị vong theo, có một thời điểm trong ngày nói năng khác hẳn, ruột thịt nên nó biết đó ko phải em gái nó, có đi chữa trị nhưng ko khả quan.
3. Có 1 anh học chung cấp 3, anh họ của con bồ, dân Công Giáo, cha ảnh cũng có tên tuổi gì đó ở nhà thờ, ko tin chuyện ma quỷ, nhưng ảnh lại....bị nhập, đi học thì lên lớp tuyên bố với bạn bè là đấng cứu thế, có nhiêu tiền mang ra cho hết người này người kia, nói năng mất kiểm soát, em gặp ảnh trc đây và bây giờ là hai con người khác hẳn, trc đây ảnh nói nhiều, vui tính, thần thái rất ổn,...bi giờ ít nói, ít cười, nhìn rất ngây ngây...
Tựu chung lại, em tin mấy chuyện này, có kiêng có lành !

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng B2
11/9/10
242
1.057
93
50
Khoa học chút đi anh, vong ccc gì.

Cu nhóc bị sốt, mệt, ko khoẻ trong người, thì nó oải, mệt, hành xử và tâm lý khác lúc bình thường.

Cộng thêm tâm lý (và kiến thức - sorry nếu đụng chạm) anh và người nhà (có thể ảnh hưởng nhau), làm tình hình thêm căng thẳng, cu nhóc càng sợ, càng mệt, càng hoảng loạn.

Bớt ám thị đi, bình thường lại hết, chăm cho con khoẻ lại, uống nước cam, thể dục thể thao, tâm lý bình thường, thì tự khắc hết.

Xin lỗi nếu mình nói sai, do tâm lý và kiến thức hết.
vậy a giải thik thế nào khi em bé tự nhiên biết viết chữ và vẽ hình đẹp, trong khi bác chủ nói trước khi sự việc xảy ra bé ko biết viết chữ.

Hạng D
25/2/09
1.230
69.871
113
Chuyện mình không thấy thì không tin , nhưng người khác thấy thì sao. Anh đem bé lên chùa Di Lạc ở đường Bình Long , khu nghĩa trang Bình Hưng Hòa xin gặp thầy Minh Đạt , ba của ca sỹ Võ Hạ Trâm đó, mỗi tháng Chùa làm pháp hội để tẩy vong và siêu thoát vong . Anh trình bày cho Thầy nghe để có hướng giải quyết
Trước tiên anh nên bồi bổ điều trị dứt cơn sốt cho bé đi . Nếu qua tuần không hết thì đi gặp Thầy.
Em trước giờ không tin , nhưng có kiên có lành
Ông này đẻ 4 cô con gái , ai cũng xinh xắn, rồi đi tu luôn , vãi tu :rolleyes:

Hạng F
5/3/05
8.717
74.998
113
đây
Ngoại anh thì dòng họ nhà anh lo chứ , trừ trường hợp hãn hữu là ngoại anh nhập vào ai đó và báo cho họ biết . anh đâu điều khiển được việc tình cờ đó . trường hợp anh không tin không đại diện cho cái mác khoa học được, cũng như những người tin cũng không đại diện cho lý thuyết ma quỷ . không thấy không phải là không có, và thấy 1 chuyện cũng không có nghĩa mọi chuyện đều có . vì mọi khái niệm cõi âm, người âm ...đều do người sống dựng nên, còn thế giới ấy tồn tại như thế nào, vận hành ra sao ...là điều mà con người không có thông tin chính thức và đầy đủ . vài mẫu chuyện có thật rời rạc là chưa phác họa được về 1 thế giới khác
Ủa, trong đề nghị mình đâu có chỗ nào đại diện cho mark khoa học
Giờ khoa học bó tay rồi. Nên mình nhờ tâm linh đó
Đây chả phải dịp quá tốt cho mark tâm linh lên ngôi hay sao anh
Anh quen mối chỉ giúp mình đi

• Like