Hạng D
26/7/08
1.922
60.648
113
Chỉ có bịnh, biết trước

Ko biết ạ, vì chị rất thân với vợ em, ở VN là e lo, ở Mỹ là chị lo, 2 chị em nó thủ thà thủ thỉ suốt ngày, đầu tư nhà cửa 2 chị e làm với nhau hết, tiền của chị ấy vợ em đứng tên 1 đống... cho nên các vấn đề về sức khoẻ là sẽ chia sẻ hết, nhưng 2 vc em hoàn toàn ko biết gì.

Chị ko đi khám tổng quát bên Mỹ ít nhất là 1/2 năm nay rồi, và đợt này chị ấy về mới dự tính là đi khám tổng quát ở FV, vợ e vừa đi mua thẻ thành viên cho chị ấy trước Tết, do dự tính là sau này chị đi đi về về chứ ko ở Mỹ thường xuyên nữa, vậy mà ko kịp. Cái cuối cùng chị ấy “chọn” là ngôi nhà vĩnh hằng cho mình là chiều mồng 2 Tết, thì đúng sáng mồng 3 là hôn mê luôn, ko sớm hơn, ko muộn hơn, thật “hoàn hảo” đến mức ko thể tin được.

• Like
Reactions: Rừng Na Uy
Hạng C
30/1/14
751
26.231
93
Theo mình anh thớt nên dẫn con đi Vinperland chơi một tuần, tắm biển vận động, chơi trò chơi cho thoải mái. Đảm bảo lúc về sẽ khác. Chứ giờ dắt đi thầy bà linh tinh tốn tiền cũng vậy.

Cứ xin nghĩ 1 tuần,cả nhà đi relax.Về rồi tính vì giờ càng tính càng rối

Hạng C
17/7/11
740
861
93
Có những chuyện a ko hiểu được đâu, cá nhân e thì ko tin nhưng cũng ko phủ nhận những việc ntn, a cần phải open mind để quan sát và chiêm nghiệm trước khi có 1 nhận định gì.

Nhà e mồng 4 Tết có tang người chị vợ 53 tuổi (ta), chị ở nước ngoài, đang ở nhà em ăn Tết dịp này, đêm mồng 2 chị mệt, sáng mồng 3 xỉu, e đưa vô cấp cứu, đúng 24 tiếng sau thì mất, cả cái Tết này e lo hậu sự cho chị ấy. Em là người hay quan sát và chiêm nghiệm, nhìn lại toàn cảnh các sự việc liên quan đến chị ấy trong 1/2 năm qua, em ko dám khẳng định, nhưng dường như có 1 định mệnh gì đó thôi thúc chị, hoàn tất mọi việc dang dở trước khi ra đi. Các sự kiện diễn ra như được lập trình sẵn, việc này nối tiếp việc kia, thậm chí cái chùa duy nhất mà chị đi thăm trong dịp này hôm chiều mồng 2 Tết lại chính là nơi sau này để hài cốt chị, giống như chị đến đó là để chọn nơi mình yên nghỉ vậy đó.

Điều gì đưa đẩy, thôi thúc các tiến trình đó thì em chịu, chưa lý giải được, vẫn tiếp tục suy nghĩ. Âm và dương, sự sống và cái chết khá phức tạp đấy, ko đơn giản như những gì bọn pha học trần tục có thể lý giải được đâu.
nó giống hoàn toàn trường hợp của Mẹ em, mẹ em mất năm rồi & đến giờ ae tụi em vẫn còn hối tiếc & nhớ mẹ, nhưng cũng tự hào về những việc mẹ em đã làm. Có dịp gặp các sư Thầy & sư Cô ở các chùa mẹ em làm công quả mới thấy được các sự việc mẹ em làm thiện nguyện nó là 1 chuỗi các sự kiện, thôi thúc & phải hoàn thành sớm như ước nguyện của mẹ em.

• Like
Reactions: Rừng Na Uy
Hạng F
2/3/14
12.223
128.227
113
Ko biết ạ, vì chị rất thân với vợ em, ở VN là e lo, ở Mỹ là chị lo, 2 chị em nó thủ thà thủ thỉ suốt ngày, đầu tư nhà cửa 2 chị e làm với nhau hết, tiền của chị ấy vợ em đứng tên 1 đống... cho nên các vấn đề về sức khoẻ là sẽ chia sẻ hết, nhưng 2 vc em hoàn toàn ko biết gì.

Chị ko đi khám tổng quát bên Mỹ ít nhất là 1/2 năm nay rồi, và đợt này chị ấy về mới dự tính là đi khám tổng quát ở FV, vợ e vừa đi mua thẻ thành viên cho chị ấy trước Tết, do dự tính là sau này chị đi đi về về chứ ko ở Mỹ thường xuyên nữa, vậy mà ko kịp. Cái cuối cùng chị ấy “chọn” là ngôi nhà vĩnh hằng cho mình là chiều mồng 2 Tết, thì đúng sáng mồng 3 là hôn mê luôn, ko sớm hơn, ko muộn hơn, thật “hoàn hảo” đến mức ko thể tin được.
Chỉ giấu. Chỉ single đúng không. Anh cứ nghĩ là thân là phải kể hết nhưng nhiều người bệnh nan y còn giấu cả vợ con.

Hạng D
21/8/14
1.193
29.098
113
em xem phim ma và phim kinh dị nhiều lắm. Em nhớ cốt truyện phim này nhưng quên tên phim rồi.

Hạng D
26/7/08
1.922
60.648
113
Chỉ giấu. Chỉ single đúng không. Anh cứ nghĩ là thân là phải kể hết nhưng nhiều người bệnh nan y còn giấu cả vợ con.

Có chồng ly thân và 2 con gái anh ơi, chị ấy happy life lắm, ko có giấu đâu, 2 con gái cùn rất thân với vợ em, những việc về sức khoẻ ko có gì phải dấu cả.

Hạng B2
14/2/14
352
12.014
93
Để bé bị sốt cao thì nguy hiểm quá! Sẽ ảnh hưởng nhiều đến não.
Vợ chồng anh bạn mình sinh đứa thứ 2 là 1 cậu bé, anh chị mừng lắm, bé hoàn toàn khỏe mạnh. Khi đưa từ BV về thì nhà bên cạnh đào lại cái ao cũ, bùn đất lưu cữu lâu ngày rất hôi thối, cháu bé hít phải nhiều khí metan nên sau này bị thiểu năng, nay đã 10 mấy tuổi mà nói năng khó khăn. Tuy nhiên đó là lời anh chị kể, mình ko có kiểm chứng được.
Chị con bác mình lấy chồng, cả 2 người ko học hành gì, ở miền núi nên mua 1 mảnh đất ven đường, chồng sửa xe, vợ bán đồ vặt, có bán cả xăng, lúc nào trong kiot cũng có 1 phuy xăng. Tối 2 vợ chồng ngủ trong kiot rộng có 10 mấy m2. Hai, ba lần chị đậu thai thì thai đều bị chết lưu. Phải chăng là do hít phải nhiều hơi xăng mà thai chết lưu?
Ra nghĩa địa nơi âm khí nặng nề, xác thối rữa sinh ra nhiều khí độc tác động đến thần kinh. Trẻ em thần kinh chưa vững nên bị tác động mạnh, nên đưa trẻ nhỏ ra nghĩa địa thật là sai lầm.
Còn chuyện vong nhập thì mình bán tín bán nghi, cũng gặp nhiều t/h ko giải thích được. Có bệnh thì vái tứ phương thôi...

Hạng D
11/6/14
2.413
13.063
113
Con anh chủ giống thằng cháu con trai em vợ em, nó đi chơi ở bãi đất trống có cái mã rồi bị vong theo, thằng em vợ chở nó xuống chùa Linh Quang tịnh xá Hòn Một ở Long Hải nhờ sư Luận trụ trì cúng, bây giờ thằng nhỏ hết đc 5 năm rồi

• Like
Reactions: phu2531993