Hạng F
2/3/14
12.223
128.227
113
Anh chủ thớt ngoài cúng vẫn phải tìm bác sĩ tâm lý khám cho con
Nhiều case chỉ cúng bái không rồi muộn. Nói ví dụ nôm na bị chó dại cắn mời thầy về cúng, không tiêm huyết thanh, thì.... Trẻ tự kỷ mời thầy cúng bái không có biện pháp khoa học qua mất giai đoạn cửa sổ...

Hạng D
3/1/09
1.294
10.471
133
Con nít dưới 5 tuổi mí anh hạn chế đi chơi xa hay hành xác , người lớn còn oải huống chi mấy bé . Con em 7h tối chơi ầm ầm , 9h tối sốt 40 độ , bế vô nhi đồng nó tương ra 1 bãi hôi rình , dọn bắt mệt luôn , hết sốt , bác sỷ khám nói bị đau bụng , cho về .Hôm sau bình thường

Hạng D
7/11/13
1.096
10.376
113
Theo mình anh thớt nên dẫn con đi Vinperland chơi một tuần, tắm biển vận động, chơi trò chơi cho thoải mái. Đảm bảo lúc về sẽ khác. Chứ giờ dắt đi thầy bà linh tinh tốn tiền cũng vậy.

Hạng D
6/5/07
1.703
19.220
113
Nghe có vẻ hoang đường nhỉ!
Nào giờ mình kg tin những chuyện như vầy nhưng case của cháu nhà anh mình sẽ theo dõi xem kết cục ra sao!
Nhiều việc tận mắt mới biết nghe chú! Năm 1982 mình tận mắt chứng kiến vong nhập. Lúc đó chen nhau đứng xem cả buổi.
Nhà chị này có đưa em trai nhập ngũ đi cam giai đoạn 79, sau đó chính quyền báo là mất tích. Nhưng các đồng đội thì báo là hy sinh. Nhà đang yên đang lành thì hôm đó khoảng 10h sáng, chin này bổng dưng la hét om sòm, cả xóm bu lại xem. Chị hét la thứ tiếng gì khg ai hiểu được. Có anh thương phế binh cam nghe lỏm bỏm thì nói là tiếng campuchia. Nhà và hàng xóm mời thầy đến tụng một lúc thì chị này mới dịu xuống và lúc này lại nói tiếng việt và nhìn bà mẹ khóc. Nói là con nhớ má, con về nhưng sao không ai lo cho con???.... lúc đó nói nhiều cái kinh lắm, giờ quên rồi. Kế nhà chị này cũng có anh nhập ngũ cùng đợt sau này vè thì cũng bị điên luôn. Nghe kể là những người nhập ngũ 79 đa phần chết và bị điên vì giai đoạn đó ác liệt và bọn cam man rợ lắm.

Hạng B2
8/8/15
361
1.327
93
trẻ em bị vong theo không?
Em đó giờ không tin, hoặc nghĩ là hay thế giới khác nhau nên họ cũng không làm gì mình. Hồi 25 tết em có dẫn ku nhỏ nhà em 5t đi tảo mộ, không biết thế nào mà tối đó bé về bị sốt, khuya gần giấc 12h thì vùng dậy la hét sợ hãi, nói năng lung tung, lúc đó bé hành động hoàn toàn khác bình thường, em thì nghĩ do bé sốt nên mê sảng thường thôi nên cũng cho đi nhi đồng khám uống thuốc như bình thường
Im cho đến ngày M5 tết, bé lúc này hoàn toàn khỏe mạnh, giữa khuya cũng gần 12h thì lại bật dậy la hét, nói lung tung, hoàn toàn khác với con em. Rồi đến ngày M7 đi học trong trường giữa trưa 12h cô gọi về báo bé cũng hành động như vậy và hết trong vòng khoảng nửa tiếng, em cũng nghi nghi vào chùa xin sợi dây có hình Phật cho bé đeo tối ngủ thấy cũng cựa quậy nhưng không gì nhiều.
Đỉnh điểm là ngày M9 tết, có lẽ do hình dây chuyền Phật không đủ xi nhê nên giữa trưa cô giáo gọi về báo bé cũng bị tình trạng tương tự vào gần 12h, em lật đật chạy vô đón về nhà. Khuya đó lúc 12h lại bị, em tức quá cầm quần dơ (do được chỉ) quất vào hỏi mày là ai, có xuất ra không, sao phá con tao hoài, nó (tức là con em) trả lời, giọng con em thì đớt mà lúc đó nói rành rọi: con xin lỗi, con sợ, để con đi. Sau đó em đỡ thằng nhóc nằm ngủ, em không dám ngủ mà thức canh thì thấy con em nhắm mắt ngủ (nó thường mắt không khép kín mắt) nhưng em thấy tròng đen vẫn luôn liếc qua lại nhìn em, cảm giác của em là nó sợ không quậy nhưng chưa chịu đi hẳn mà vẫn ở trong bé.
Hôm sau em vô chùa xin thầy phép cho bé đeo nhưng theo em và gia đình thì đôi lúc trong ngày bé hành xử rất khác, vẽ hình hay viết chữ đẹp mà con em thì chưa biết chữ, con em bình thường hiếu động mà giờ lâu lâu là thấy kì lạ, ngẫm lại là từ 25 tết tới giờ bé có những hành động khác lạ mà giờ ngồi nghĩ lại mới biết.
Em nhờ các anh cho lời khuyên phải làm sao với bé bây giờ, hay biết nơi khám điều trị hoặc thầy, chùa nào cao tay ấn chỉ giúp em để em dẫn bé đi, em sợ để lâu bé không ngủ được sẽ ảnh hưởng phát triển thần kinh sau này :(
Cảm ơn các anh :(
nếu vào CNL này mà anh ko có clip thì mình xem topic này của anh như mấy topic hỏi mua căn hộ của mấy sale bds thôi.

Hạng D
12/3/11
1.605
67.726
113
Tiền Giang, gò công
Nhiều người cũng nói như anh sau khi khoe và nghe em đề nghị
Ngoại anh thì dòng họ nhà anh lo chứ , trừ trường hợp hãn hữu là ngoại anh nhập vào ai đó và báo cho họ biết . anh đâu điều khiển được việc tình cờ đó . trường hợp anh không tin không đại diện cho cái mác khoa học được, cũng như những người tin cũng không đại diện cho lý thuyết ma quỷ . không thấy không phải là không có, và thấy 1 chuyện cũng không có nghĩa mọi chuyện đều có . vì mọi khái niệm cõi âm, người âm ...đều do người sống dựng nên, còn thế giới ấy tồn tại như thế nào, vận hành ra sao ...là điều mà con người không có thông tin chính thức và đầy đủ . vài mẫu chuyện có thật rời rạc là chưa phác họa được về 1 thế giới khác

• Like
Reactions: Rừng Na Uy
Hạng C
30/1/14
751
26.231
93
Trong thớt nãy giờ là thấy 2 cái tên Chùa rồi.
Tới tối là nhiều à nha