Hạng D
28/11/09
1.173
2.734
113
Hồ Chí Minh
Lúc trước mình cũng cho con đi thăm mộ ông bà ngoại nhưng bị ông bà nội biết la quá trời nên giờ không dám cho đi theo.
Không biết mấy tuổi là hết cấm vậy các cao nhân???

Hạng D
27/6/10
1.546
2.354
113
37
Thớt dài quá em đọc không hết.
Nhưng trẻ em vốn rất nhạy cảm, tinh thần vẫn còn rất yếu. Dắt đi tảo mộ, bé thấy mộ bia, rồi nghĩ tới chuyệt chết chóc, rồi ám ảnh, ảnh hưởng thần kinh.
Cách tốt nhất là tìm đến bác sĩ tâm lý.
Càng dẫn dắt vào con đường tâm linh, ma quỷ, mê tín, càng làm cho bé tin vào đó hơn, càng ngày càng lún sâu. Có thể là nó sẽ khỏi, cũng có thể không, nhưng nó vẫn ảnh hưởng rất lớn đến tâm thần của bé sau này.
Đa phần các vụ bị tà ma nhập, thì do bị dẫn dắt từ từ bỡi các nghi lễ trừ tà ma, rồi dần dần dẫn tới tâm thần phân liệt.

• Like
Reactions: quangnakata
Ban confirmed
Hạng D
9/5/12
1.793
61.559
113
Lúc trước mình cũng cho con đi thăm mộ ông bà ngoại nhưng bị ông bà nội biết la quá trời nên giờ không dám cho đi theo.
hình như tròn giáp đầu, tức hơn 12 tuổi là ổn.

Trùm Cứt
16/8/15
1.014
40.104
113
Côn Đảo
Khi nào sức đề kháng ngon - khoảng 6t ok

Hạng C
23/4/11
599
5.413
93
Vụ con ngủ giật mình khóc ban đêm thì để em kể chuyện con em.
Từ nhỏ đến lúc nó hơn 3 tuổi, có thể nói hơn 80% đêm ngủ nó đều giật mình dậy khóc lóc, mỗi lần như vậy em đều phải bế lên dỗ dành. Vì đối với nó, việc em bế nó dỗ là việc mang lại cảm giác an toàn nhất cho nó. Thế nên mấy năm.liền em rất mệt mỏi vì thiếu ngủ. Đặc biệt là nó chỉ đòi em bế, vì nó thích cảm giác đó. Nếu ngủ với mẹ nó hay bà thì có giật mình dậy khóc nhưng cũng không đòi bế. Tới nỗi sau một thời gian mấy năm, em bị ám ảnh vụ bế con ban đêm. Em còn nhớ có những lần gia đình đi chơi ở resort, tối nó khóc mà em phải trốn vô toiloet ngủ để nó không bắt bế nữa.
Vụ này em cũng dẫn con đi khám bác sĩ, đi đo não đồ lúc ngủ. Lần đó đo ngủ trưa vì 2 vc ko muốn con ngủ qu đêm trong bệnh viện mà trưa thì nó lại ko bị. Bác sĩ cũng chỉ giải thích là não trẻ con chưa phát triển dsasfy đủ, nói chung là còn yếu. Lớn sẽ hết. Và 6 tháng nay nó đã hết. Cả tuần mới thấy giật mình dậy khóc, nhưng chỉ vài phút rồi tự nằm xuống ngủ mà không cần ba bế đer dịu lại.
Con bác chủ tầm 3 tuổi, chắc cũng vậy thôi. Để yên tâm bác nên dẫn con đi khám. Đợt em khám badc sĩ trên đươfng lê lai thấy cũng giỏi. Bác search thử bác sĩ thần kinh cho trẻ trên đường Lê Lai nhé.
Mấy vụ mê tín, tâm.linh thì em không tin. Vợ và bà nó tin nên cũng thử nhiều trò mà không kết quả gì. Tới lúc tụe nó hết.

Hạng B2
15/1/11
230
22.646
93
Saigon
Thớt dài quá em đọc không hết.
Nhưng trẻ em vốn rất nhạy cảm, tinh thần vẫn còn rất yếu. Dắt đi tảo mộ, bé thấy mộ bia, rồi nghĩ tới chuyệt chết chóc, rồi ám ảnh, ảnh hưởng thần kinh.
Cách tốt nhất là tìm đến bác sĩ tâm lý.
Càng dẫn dắt vào con đường tâm linh, ma quỷ, mê tín, càng làm cho bé tin vào đó hơn, càng ngày càng lún sâu. Có thể là nó sẽ khỏi, cũng có thể không, nhưng nó vẫn ảnh hưởng rất lớn đến tâm thần của bé sau này.
Đa phần các vụ bị tà ma nhập, thì do bị dẫn dắt từ từ bỡi các nghi lễ trừ tà ma, rồi dần dần dẫn tới tâm thần phân liệt.
Cảm ơn anh đã cho em lời khuyên