Hạng D
3/5/17
1.050
93.583
113
Cứ tối nằm ôm vú vợ là ngủ ngon, bóng ko đè nữa. Giờ mới hiểu hồi xưa con nít dưới 5t ngta hay cho sờ vú mẹ hoặc bà ngoại thì sẽ ngủ ngon.

Đang băn khoăn nếu sờ vú dì (em vợ) thì ngủ có ngon ko ?!?!? Mà ko có cơ hội thử vì vợ e con 1, em họ vợ thì nhiều, có điều mấy thằng chồng tụi nó nhìn hơi gấu :p
Sờ vú em vợ chị vợ! Tính ra có loạn luân gì không ta, thấy kì kì há :D

Hạng B2
28/4/16
472
6.850
93
48
như bác nào có nói
sơn ăn tùy mặt ma bắt tùy người
không phải ai cũng gặp cũng bị , chỉ là ở độ tuổi đó đa số và dễ bị nên hạn chế thôi

và em nghĩ thế giới âm cũng có tốt/xấu như xã hội của mình thôi, không phải đụng ai cũng nhập cũng phá
có kiêng có lành
Vầng, chắc do giờ csong tốt lên nên hay bị bậy bạ chớ hùi bé em sống gần cái nghĩa địa thuộc loại có số má ở sg nên cả xóm bọn nhóc tụi em chơi giỡn buối tối ở mấy ngôi mộ suốt nên chai lỳ chả con ma nào thèm bắt. Thời ấy tụi em chỉ có trò vui là tối ra nghĩa địa chơi trốn tìm, đánh trận và đi nhát ma người khác.

Hạng C
12/9/14
676
7.392
93
Sự việc xảy đến với anh chủ có 4 cách giải quyết.
1. Nếu anh vô thần cứ đem bé đi khám khoa thân kinh.
Khoa thần kinh không thuốc chữa nữa thì có3 cách sau về tâm linh.
1. Đi lễ bái nhà chùa. Kiếm 1 vị hòa thượng đức cao xin làm lễ quy y, đọc tụng sám hối rồi xún tóc. Tắm tửa bé sạch sẽ dâng hương hoa cúng phật và cuối cùng nhờ sư xoa lên đỉnh đầu của bé ( 1 dạng vuốt thiên linh cái trục tà khí ), hành động xoa đỉnh đầu là nghi lễ chấp nhận sự sám hối cao nhất của lễ nhà Phật, 1 dạng phun nước thánh của bên công giáo rửa rội.
2. Trong Kinh địa tạng có đoạn người bị trúng tà nói nhảm, thì thờ 1 vị Phật gì đó, 21 ngày hay 49 ngàynguyện lễ bái và uống nước cúng Phật. Anh đọc đi sẽ có đoạn đó. Kiểu như 1 loại virus xâm nhập, giờ anh cho kháng sinh vào thì cơ thể tự tiêu diệt.
3. Có papa 1 người bạn chuyên làm pháp sự bắt tà khí ( miễn phí - anh đưa tiền cũng ko nhận ). Trong vòng 5 ngày hoặc chỉ cần ngày đầu tiên làm pháp sự, tối hôm đó cả nhà sẽ mơ thấy 1 vị pháp sư đến bắt vong đi. Vì ng này ko nhận xèng ko thik phô trương nên mình sẽ inbox cho anh sau khi ng ta nhận. Việc cũng đơn giản thôi, anh ko cần đến nhà cầu cạnh. Việc của anh là chộp hình bé gửi cho ng ta xem thôi. Anh chờ nhóe.
A này có hiểu biết đó anh chủ

Hạng B2
29/3/11
413
5.695
93
trẻ em bị vong theo không?
Em đó giờ không tin, hoặc nghĩ là hay thế giới khác nhau nên họ cũng không làm gì mình. Hồi 25 tết em có dẫn ku nhỏ nhà em 5t đi tảo mộ, không biết thế nào mà tối đó bé về bị sốt, khuya gần giấc 12h thì vùng dậy la hét sợ hãi, nói năng lung tung, lúc đó bé hành động hoàn toàn khác bình thường, em thì nghĩ do bé sốt nên mê sảng thường thôi nên cũng cho đi nhi đồng khám uống thuốc như bình thường
Im cho đến ngày M5 tết, bé lúc này hoàn toàn khỏe mạnh, giữa khuya cũng gần 12h thì lại bật dậy la hét, nói lung tung, hoàn toàn khác với con em. Rồi đến ngày M7 đi học trong trường giữa trưa 12h cô gọi về báo bé cũng hành động như vậy và hết trong vòng khoảng nửa tiếng, em cũng nghi nghi vào chùa xin sợi dây có hình Phật cho bé đeo tối ngủ thấy cũng cựa quậy nhưng không gì nhiều.
Đỉnh điểm là ngày M9 tết, có lẽ do hình dây chuyền Phật không đủ xi nhê nên giữa trưa cô giáo gọi về báo bé cũng bị tình trạng tương tự vào gần 12h, em lật đật chạy vô đón về nhà. Khuya đó lúc 12h lại bị, em tức quá cầm quần dơ (do được chỉ) quất vào hỏi mày là ai, có xuất ra không, sao phá con tao hoài, nó (tức là con em) trả lời, giọng con em thì đớt mà lúc đó nói rành rọi: con xin lỗi, con sợ, để con đi. Sau đó em đỡ thằng nhóc nằm ngủ, em không dám ngủ mà thức canh thì thấy con em nhắm mắt ngủ (nó thường mắt không khép kín mắt) nhưng em thấy tròng đen vẫn luôn liếc qua lại nhìn em, cảm giác của em là nó sợ không quậy nhưng chưa chịu đi hẳn mà vẫn ở trong bé.
Hôm sau em vô chùa xin thầy phép cho bé đeo nhưng theo em và gia đình thì đôi lúc trong ngày bé hành xử rất khác, vẽ hình hay viết chữ đẹp mà con em thì chưa biết chữ, con em bình thường hiếu động mà giờ lâu lâu là thấy kì lạ, ngẫm lại là từ 25 tết tới giờ bé có những hành động khác lạ mà giờ ngồi nghĩ lại mới biết.
Em nhờ các anh cho lời khuyên phải làm sao với bé bây giờ, hay biết nơi khám điều trị hoặc thầy, chùa nào cao tay ấn chỉ giúp em để em dẫn bé đi, em sợ để lâu bé không ngủ được sẽ ảnh hưởng phát triển thần kinh sau này :(
Cảm ơn các anh :(

Việc này chắc ko quá khó với anh? Anh tảo ở đâu thì quay lại đó - trước khi mặt trời mọc hoặc sau khi mặt trời lặn - thấp nhang thành tâm, đơn giản thôi không bày biện cầu kỳ. Dĩ nhiên ko dẫn bé theo. Chắc là được...

Hạng D
14/8/11
4.204
89.934
113
có nhiều anh ko tin
hay đợi thấy mới tin

vậy các anh có dám dắt con mình tầm tuổi đó (5-7 tuổi) đến nghĩa trang, đám ma hay nơi nào tương tự ko ?
Bố vợ mình mất khi con lớn của mình 7 tuổi và thằng nhỏ 1 tuổi. Từ đó đến nay, vào dịp cuối năm đi thăm mộ ông cụ vợ chồng mình luôn cho con theo . ( ít nhất là có thằng nhỏ ) để chúng biết dần phong tục tập quán, văn hóa người Việt.
Có một chuyện xảy ra với chính m6. Mình cũng chả biết nói sao , cứ kể thôi ai nghĩ sao thì nghĩ nhé !!
Trước tết Kỷ Hợi mình tự nhiên lăn đùng ra sốt hai ngày. Sốt cao lắm. Sau 2 ngày thì còn âm ấm và rất mệt.
Hôm đấy nhà vợ hẹn đi thăm mộ cuối năm. Dù mệt và vợ can nhưng thương vợ con mình vẫn chạy xe chở cả nhà đi ( dù có thể bảo tài xế chạy cũng đc ). Ông cụ chôn ở một ngôi chùa trên ql 1K Bình Dương, Đến nơi xuống xe mọi ngưòi lo dọn rửa , hương khói , m6. Ngòai mệt ra thì tự nhiên cái chân phải đau tê cứng. Khớp cổ chân và đầu gối đau cứng phải lặc. Cứ nghĩ mệt và ngồi lái xe thì bị thôi . Tới lúc sang Nghĩa Trang Thành Phố vẫn bị( vợ mình có 2 ông bố ). Dù chạy xe vào tận mộ nhưng vào thắp hương ở mộ và xong rồi ra xe vẫn phải lặc.
Khi chạy xe về nhà , vào sân, tắt máy xuống xe , chợt mình giật mình... mình bước đi nhẹ nhàng ko hề có tý xíu nào đau hay khó khăn trong di chuyển cả ?????.
Nói lại ai cũng ngạc nhiên, đến nay mình cũng chả biết giải thích sao.... thôi kệ !!!

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
Mới đọc đến trang 10 thì quá nản bọn CNL

Trước hết mềnh nói thẳng là vong hồn người chết thì cũng là khoa học cả mà người ta chưa nghiên cứu đầy đủ
Cũng là một dạng trường vật chất, nếu cường độ còn mạnh có khả năng xâm nhập vào cơ thể người sống nếu khóa chốt lỏng lẻo (mỗi người sống đều có khóa chốt nầy)

Mềnh thì đã chứng kiến mặt giáp mặt 4 trường hợp lớn:
1. Bùa ngải nhà một nữ đại gia Thảo Điền
2. Bộ xương khô chôn dưới nền làm chủ nhà vật vã hơn 40 năm mà ko hiểu sao ở Yên Đỗ (Lý Chính Thắng giờ), năm 2015 Sư Thầy phát hiện ra và gia đình đã chôn cất.
3. Ông cụt chân chết ở chân cầu Sài Gòn và mò vào tá túc ở Ngô Quang Huy Thảo Điền, khi chủ bán nhà thì ông ta nhập vào Osin nhờ đem lên Núi An Giang.
Bản chất ông nầy tốt khi nói cho chủ nhà biết có 3 vong người đàn bà cũng tá túc trong ngôi nhà kìm hãm phá ko cho bán ( nên chủ nhà mãi ko bán được), ông giúp chủ nhà bán nhanh gọn và khúc đưa lên núi thật rợn người khi cảm ơn chủ nhà đã đưa về núi ( quê ông ta) , gọi tên mồn một nội ngoại từng thành viên bí mật ra sao và hứa sẽ phù hộ cho chủ nhà nhiều may mắn

4. Vong linh kinh hoàng của người đàn bà trong ngôi nhà nữ đại gia ở Đặng Trần Côn Q1, cách đây mấy năm nữ đại gia ko thể về nhà ở mà chỉ ở Thảo Điền.
Nay thì ổn rồi
(Ai ko tin cứ đến Đặng Trần Côn hỏi ngôi nhà ma ám dân ở đó chỉ cho, đường này ngắn và nhỏ thôi)

Mềnh cũng biết nữ Sư Thầy trục vong và trục bùa ngải siêu nổi tiếng có thể làm chuyện nầy cho chủ thớt, nhưng tiếc là điện thoại bà ko bắt máy nữa, có lẽ thời gian qua quá nhiều kẻ thù theo dõi nên bà ở ẩn, bà đã trục vong cho nhiều dân showbiz như Tina Tình...

Có thể như thế, theo thuyết gì đó thì vũ trụ bắt đầu từ 1 nguyên tử nổ ra (vụ nổ big bang) hình thành vũ trụ gồm hàng tỉ thiên hà, mỗi thiên hà có hàng tỉ ngôi sao, mỗi ngôi sao có các hành tinh quay sung quanh giống kiểu trái đất quay quanh mặt trời. Như vậy nguồn gốc chung của tất cả vũ trụ trong đó có con người có chung 1 điểm xuất phát.
Năm ngoái bố em mất, tết rồi là đúng 6 tháng, mẹ em nói 7 ngày sau khi ổng mất buổi trưa bả thấy ổng đi trong nhà, sợ bả ra ngoài ngồi. Nói chuyện với hàng xóm cũng có con chết đuối trước đó 1 năm, chỉ nói thời gian đầu chỉ cũng hay thấy con chỉ đi lại trong nhà, sau đó thì không thấy nữa. Có thể trường vật chất gì đó trong thời gian đầu vẫn còn đâu đó xung quanh những nơi trước đó người chết hay ở hoặc cũng có thể do người thân đã quen với hình ảnh người quá cố mà trông thấy họ.

Hạng B2
8/3/14
296
1.527
93
Việc này chắc ko quá khó với anh? Anh tảo ở đâu thì quay lại đó - trước khi mặt trời mọc hoặc sau khi mặt trời lặn - thấp nhang thành tâm, đơn giản thôi không bày biện cầu kỳ. Dĩ nhiên ko dẫn bé theo. Chắc là được...
Thế thì thắp hết nghĩa trang à

Hạng B2
14/2/14
352
12.014
93
Chuyện nhà mình:
Ba mình bị tai biến, được anh mình đưa vô Vũng Tàu chăm sóc mấy năm, sức khỏe cũng ổn định, bỗng một hôm ổng nói: Cho Ba về quê. Về được 1 tuần là ổng mất.
Lúc đó mình đang làm nhà. Sáng sớm ổng mất thì mình có kế hoạch đổ lầu 3, khi được tin thì mọi thứ đã sẵn sàng vì phải đổ từ rất sớm. Mình liền chạy về nhà ba mẹ, còn vợ và thằng nhóc ở lại coi công nhân đổ tiếp!
Nhưng có đổ được méo đâu! Dây cáp đứt 3 lần, thay dây cáp mới cũng đứt cái phựt!
Ông bác vợ mình (làm xây dựng) có đến xem đổ sàn, thấy thế liền nói: Ko đổ đc đâu nếu ông nội chưa thấy thằng cháu lên nhà! Vợ mình nghe nói thế liền chở thằng cu về nhà, để mọi việc lại cho ông bác trông coi!
Sau đó thì công việc chạy vèo vèo, khoảng hơn 1 giờ là đổ xong!
Suy ngẫm:
1. Ba mình biết trước được cái chết nên đòi về quê
2. Chuyện dây cáp bị đứt 3,4 lần là rất hy hữu