Ban confirmed
Hạng D
9/5/12
1.793
61.559
113
Mấy ng ko bị họ close mind kinh khủng, làm như họ là symbol của vũ trụ ko bằng á.

Em thì chạy chơi chui rúc ngoài nghĩa địa từ thời 6-7 tuổi, 4 cái nghĩa trang to đùng ở khu sân gôn gò té ngày xưa là sân chơi của bọn nhóc sàn sàn tuổi em đó, e chả bị sao cả nhưng nghĩ việc lấy mình ra làm sample bắt mọi người theo thì nó kệch cỡm thấy ớn.
thiệt tình là em thấy còn di chứng
he he. Chẩu la

Hạng F
5/3/05
8.717
74.998
113
đây
Kể từ lúc gặp ẩn suỹ anh tự hết?
Oẳng từ lúc gặp mình đỡ bệnh hơn thì có
Bi bô chỉ cần 25tr gọi vong đc, sau chắc vật giá leo thang thấy hớ nên lượn mất hút cm hàng lươn

Case gần nhất mà mình hi vọng thành sự thật để có niềm tin là tìm mộ liệt sĩ bằng nhà ngoại cảm....nhưng gặp phải thằng lừa đảo, nó chỉ 2 ông cậu mình lang thang trong quảng trị 1 tháng, sau đó bảo vong xuất, bay jồi, mất liên lạc, kiểu như sim hết tiền...và chả có kết quả gì

Anh @rottie mời đc thầy giỏi mà có kq tốt thì giới thiệu cho em với

Hạng D
26/7/08
1.922
60.649
113
Uh, cảm ơn anh.
Nên cả nước giờ toàn cúng với cúng ko.

Việc gì ra việc đó chứ anh. Như em, đi chùa cũng xin xỏ, là bình thường mà.

Nhưng em cũng tự hỏi, hàng triệu con người chen chúc, xô đẩy, đánh nhau, cướp giật, xin xỏ ngoài kia được mấy người biết tu thân, tích đức, làm điều tốt lành trước, rồi hẵng xin xỏ Trời Phật support sau. Trời Phật, Thánh Thần nào có thể support cho a khi sống ác, làm điều thất đức, khẩu nghiệp...!

Cho nên, ko thể quy nạp anh ạ, 4000 năm văn minh loài người chưa quan sát và chiêm nghiệm được gì nhiều đâu, e ko khẳng định hay phủ định bất kỳ điều gì mà mình có thể chưa hiểu được rõ ngọn ngành, nên sẽ tiếp tục quan sát, biết đâu lại bổ sung thêm tí kiến thức, bổ túc lỗ hổng cho mí anh :)

Hạng B2
24/2/18
216
2.641
98
45
Em ở quê từng gặp ma 2 lần, nên biết sợ
- sát nhà em, có thằng kia con nhà đạo chúa, ko tin có ma, đi nghĩa trang bị mà nhập, nó cứ cầm dao chém ông ba già, thanh niêm thôn 3 4 người ôm nó lại, nó vật cho văng hết, sau này nhờ thầy cúng mới hết, nhà nó đạo chúa phải nhờ thầy cúng, mình bó tay

Hạng D
14/6/17
1.758
29.872
113
em mong được cái thứ hai để con em khỏe đây nè anh
nhưng không lẽ cả nhà em thấy & đều bị hoang tưởng
Hôm tết, có dẫn 2 đứa nhỏ về thắp nhang bà nội bà ngoại, đứa 2t đứa 3t.

Chắc đc 2 bà phù hộ nên chả vấn đề gì.

Mà đọc thấy tin của a, e sợ vãi ra. Chắc mốt kiêng. Hic. Dù cứ mỗi lần ra mộ bà nội, là em rươm rướm nc mắt. Nhớ bà quá. Hic.

Hạng B2
5/3/17
350
1.727
93
Việc gì ra việc đó chứ anh. Như em, đi chùa cũng xin xỏ, là bình thường mà.

Nhưng em cũng tự hỏi, hàng triệu con người chen chúc, xô đẩy, đánh nhau, cướp giật, xin xỏ ngoài kia được mấy người biết tu thân, tích đức, làm điều tốt lành trước, rồi hẵng xin xỏ Trời Phật support sau. Trời Phật, Thánh Thần nào có thể support cho a khi sống ác, làm điều thất đức, khẩu nghiệp...!

Cho nên, ko thể quy nạp anh ạ, 4000 năm văn minh loài người chưa quan sát và chiêm nghiệm được gì nhiều đâu, e ko khẳng định hay phủ định bất kỳ điều gì mà mình có thể chưa hiểu được rõ ngọn ngành, nên sẽ tiếp tục quan sát, biết đâu lại bổ sung thêm tí kiến thức, bổ túc lỗ hổng cho mí anh :)
Lại cảm ơn anh lần nữa!
Em nghĩ mọi chuyện đều có lý do của nó, nếu sai thì sao tránh hậu quả, nếu ko làm gì thì có gì phải đáng lo? Người ta thường sợ những gì mơ hồ và có vẻ huyền bí.

Hạng D
24/7/12
4.196
13.607
113
Có kiêng có lành thôi. Con nít thì không nên cho ra nghĩa trang. Đi đám ma về em còn không về nhà trực tiếp mà phải kiếm chổ ghé lại trước rồi mới về. Tuỳ mỗi người có tin hay không. Mình thì lo cho sắp nhỏ thôi.
Hy vọng con anh chủ sớm khoẻ.

Hạng D
26/7/08
1.922
60.649
113
Oẳng từ lúc gặp mình đỡ bệnh hơn thì có
Bi bô chỉ cần 25tr gọi vong đc, sau chắc vật giá leo thang thấy hớ nên lượn mất hút cm hàng lươn

Case gần nhất mà mình hi vọng thành sự thật để có niềm tin là tìm mộ liệt sĩ bằng nhà ngoại cảm....nhưng gặp phải thằng lừa đảo, nó chỉ 2 ông cậu mình lang thang trong quảng trị 1 tháng, sau đó bảo vong xuất, bay jồi, mất liên lạc, kiểu như sim hết tiền...và chả có kết quả gì

Anh @rottie mời đc thầy giỏi mà có kq tốt thì giới thiệu cho em với

Nếu anh nghiêm túc sao a ko thử đặt thẳng vấn đề với cái uỷ ban nghiên cứu tiềm năng con người ở ngoài Bắc thử. 98% thầy bà chỉ là chém gió vớ vẩn thôi, ko tin được (chính e cũng bóc mẽ 1 chị rồi), nhưng cái ủy ban đó chắc cũng ko đến nỗi bịp bợm, e nghĩ vậy.