Ban confirmed
Hạng D
9/5/12
1.793
61.559
113
Cách nào cũng đc. Nhưng ráng đừng cho bé biết là đang điều trị nha anh chủ thớt.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
30/5/14
143
5.139
93
Cnl có anh nào bị vong nhập chưa, toàn thấy bạn của bạn vâng vâng và mây mây.

Hạng B2
11/4/07
152
937
93
Vì anh tôn trọng Đào pháp sư nên ngài ấy có mấy lời thật tình với anh.
- Anh bình tĩnh, bệnnh con anh không có gì là ngiêm trọng cả. Xưa nay, người đời cứ thấy lạ là sợ, họ không biết rằng rất nhiều chuyện tuy lạ nhưng nguyên nhân thật đơn giản.
- Bệnh con anh không bệnh viện nào chữa được, khỏi đi hỏi bác sĩ, tốn thời gian.
- Bệnh con anh được các thầy pháp chữa cực kỳ đơn giản và không tốn đồng nào.
- Giải thích cho anh luôn: con anh bị một hồn thiếu nhi nhập vào, giờ các thầy pháp sẽ khuyên giải, ép buộc, làm gì đó để hồn kia trả lại thể xác cho con anh.
Người làm được điều này ở Nake có rất nhiều. Mình tinh tưởng người bác của một mem ở trên này, mình không nhớ chính xác tên níc, nhưng có số đt và tên mem ấy, mình sẽ PM cho anh sau 5 phút.
Bác chủ nên nghe theo cách ông ẩn sỉ này, nhà em ngày xưa cũng có trường hợp bị như thế (thằng em ra gò mã cầu cơ 12h khuya xong về nhà bị như con bác) xong bà già em mang gà ra gò mã đó cúng và nhờ thầy pháp nữa xong hết liền không biết cái nào hiệu nghiệm

Hạng B2
24/2/17
216
4.704
93
Con gái em 8-9 tháng đã cho nó đi khắp hang cùng ngõ hẻm, em đi kiếm đất để mua nên chở vợ con theo cho vui. Mồ mả chuyện thường, có thấy bị gì đâu.

Thằng nhỏ lúc 2-3 tuổi gần nhà có người bị giết đốt xác trong bụi chuối chỉ còn lại 2 cái chân, em với nó đứng đó nhìn, là những người đầu tiên phát hiện mà có sao đâu.

Giờ đi tối ngang nghĩa địa hoài, con bé 3 tuổi còn chỉ nói đó là nhà của con ma ở. Nó còn biết chỗ nào có người bị chết, đi ngang là hỏi. Mà nhà em đi tập thể dục cạnh nghĩa trang VNCH gần như hàng đêm, khoảng 9-9h30 tối mới về, lúc nào ko đi ngang nghĩa địa, cạnh đó có nhà xác thực nghiệm và cả lò thiêu xác cũ, chưa kể cái hồ đá mấy chục mạng dưới đó.

Hoang đường! người chết người sống kệ họ, ko dính dáng gì thì mắc chi phải sợ này nọ. Trò mê tín khắp nơi, CNL cũng ko tha.
Con cháu nhà em cũng ra nghĩa trang đều, gia đình em đạo CG nên hàng tháng có lễ ngoài nghĩa trang giáo xứ. Và trẻ con 1-2tuoi cũng bồng đi theo ra đọc kinh ngay mộ ông bà tổ tiên. Do tín ngưỡng bên em không kỵ cái đó thì gia đình làm vô tư không thấy sợ.
Nhưng em không nghĩ những người tin việc này là hoang đường. Vì chẳng có chuyện gì là không thể sảy ra cả.
Em đố bác một mình buổi đêm dám vác chiếu ra nghĩa trang nằm ngủ đó, nếu bác nói không tin có người âm hay ma cỏ. Đừng lý do sợ ma sống, bác đàn ông con trai, không mang tiền mang điện thoại thì không có gì để sợ cả. Em không cá độ gì, nếu bác nghĩ bác không sợ thì bác cứ tự trắc nghiệm bản thân. Có thể lúc ngồi trong nhà thì mình nghĩ OK lắm, nhưng lúc ra đó bác sẽ thấy khác.
(Em đã từng vài lần thử 1 mình vào nghĩa địa ban đêm để test độ can đảm, em hiểu cảm giác lạnh lẽo ghê ghê như thế nào)

Hạng D
30/6/08
1.505
67.615
113
59
là đồ mặc rồi chưa giặt đó anh, nghe dc chỉ quần của phụ nữ đang kẹt thì hay hơn mà nhà em mấy ai vợ và em gái em không ai bị nên lấy quần chưa giặt
em mong được cái thứ hai để con em khỏe đây nè anh
nhưng không lẽ cả nhà em thấy & đều bị hoang tưởng
Có những hiện tượng khá lạ chỉ vài người bị nên anh cứ làm theo điều anh thấy tốt.
Anh ghé chùa xá lợi vô đốt nén hương xin gặp sư già, thuật lại chuyện nhờ giúp.

Hạng D
26/7/08
1.922
60.657
113
Mìn hỏi vậy ý là tín ngưỡng. Mìn làm cả hai. Mìn léo tin ông bà về ăn cúng nhưng làm vì đó như là một cách nhớ lại tình cảm ông bà, đi chùa để bình an tâm hồn tin rằng nhân quả làm việc tốt sẽ nhận quả tốt (là philosophy). Chứ dùng super natural để giải thích các sự việc chưa hiểu thì có hơi hướng gọi là mê tín, theo định nghĩa của từ điển.

Trong Phật giáo là một tôn giáo khá logic và khoa học thì làm gì có Super Natual anh.

Nhưng ko ai phủ nhận sức mạnh tinh thần cũng có hiệu quả trong rất nhiều trường hợp.

Mọi hình thức cúng bái, ngoài việc để tỏ lòng kính trọng, tưởng nhớ đến người đã khuất theo phong tục, tập quán, hay kính trọng Trời, Phật, Thánh Thần... có thể là một phương pháp tự kỷ ám thị, người ta luôn khuyến khích làm nhiều, thường xuyên... thì biết đâu nó cũng giống như phương thức tuyên truyền của Hitler hoặc phe CS, đều là tự kỷ ám thị, biến không thành có hết (em suy nghĩ vậy thôi, chứ ko khẳng định gì cả)

Khi người ta tin là có, thì sẽ tạo thành sức mạnh tinh thần, và có thể vượt qua các khó khăn một cách dễ dàng hơn so với những người u uất, gặp khó khăn thì nản lòng, buông xuôi.

Riêng về Phật giáo, tư tưởng chỉ và luôn nhấn mạnh vào nhân quả, nghiệp chướng, gieo mầm tốt sẽ gặt trái tốt hoặc ngược lại, việc này chúng ta có thể quan sát rất dễ dàng, nó xảy ra hiển nhiên trước mắt, hàng ngày, hàng giờ.

Tuy nhiên nhân quả ko phải được gặt hái bằng việc siêng đi chùa, cúng dường nhiều tiền đâu anh ạ, đây vẫn chỉ là tự kỷ ám thị thôi. Nhân quả, hiểi theo cách làm điều tốt hay ác thì sẽ gặt hái tương tự... cũng mới chỉ là cách mà Phật giáo lý giải cause and effect, vẫn ở mức đơn giản. Gần đây em tình cờ phát hiện ra những lý thuyết của việc này ở mức độ sâu hơn rất nhiều, nhưng tạm thời e chưa trình bày được, vì vẫn còn đang suy nghĩ và củng cố lý thuyết của mình :)

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
Coi như anh & con của anh khỏe mạnh & may mắn, chúc mừng anh
Còn em thì không được như vậy, chứ ai bày trò làm gì hả anh, anh biết bị như vầy cực lắm không, 3 hôm nay em ngủ dc vài tiếng, tối không dám ngủ để canh nó, ai lại đem sức khỏe con mình ra làm trò bao giờ anh
Cám ơn anh
Tuổi nhỏ quá thì không biết gì, cỡ tuổi như con anh bắt đầu biết biết, vào những nơi u ám, lạ có thể bị ám ảnh, nhiều đứa nó không thể hiện ra rồi quên. Chắc thời gian nữa cháu ổn thôi.

Ban confirmed
Hạng D
9/5/12
1.793
61.559
113
Hồi nhỏ mình cởi trần ngủ trên nhà mồ hoài, ở đâu có nền xi măng là vip,. Một bửa trưa nọ dã xẩy ra 1 chuyện làm cho đứa bé 12 tuổi tởn tới già.
kể chơi Jean.