Hạng F
2/3/14
12.223
128.227
113
Nếu anh nghiêm túc sao a ko thử đặt thẳng vấn đề với cái uỷ ban nghiên cứu tiềm năng con người ở ngoài Bắc thử. 98% thầy bà chỉ là chém gió vớ vẩn thôi, ko tin được (chính e cũng bóc mẽ 1 chị rồi), nhưng cái ủy ban đó chắc cũng ko đến nỗi bịp bợm, e nghĩ vậy.
UB đó mìn nghĩ cũng bịp bợm :)

Hạng D
1/6/11
4.533
8.768
113
13
Hôm tết, có dẫn 2 đứa nhỏ về thắp nhang bà nội bà ngoại, đứa 2t đứa 3t.

Chắc đc 2 bà phù hộ nên chả vấn đề gì.

Mà đọc thấy tin của a, e sợ vãi ra. Chắc mốt kiêng. Hic. Dù cứ mỗi lần ra mộ bà nội, là em rươm rướm nc mắt. Nhớ bà quá. Hic.
đâu phải ai cũng bị vô đâu MM,mà nên kiêng cho con nít ra nghĩa trang,nhất là giấc trưa

Hạng D
26/7/08
1.922
60.657
113
Lại cảm ơn anh lần nữa!
Em nghĩ mọi chuyện đều có lý do của nó, nếu sai thì sao tránh hậu quả, nếu ko làm gì thì có gì phải đáng lo? Người ta thường sợ những gì mơ hồ và có vẻ huyền bí.

Đó chính là vấn đề của nhận thức.

Ngoài đời luôn sống sai, nhưng vô chùa thì lại xin phù hộ, xin an lành, bản thân em cũng thấy nực cười mà!

Nhưng việc này nó ko liên quan gì đến việc của anh chủ cả, ko nên cho rằng 1 xã hội u mê, mù loà, mua thần bán thánh thì tất cả đều là mê tín dị đoan.

Hạng F
2/3/14
12.223
128.227
113
Đó chính là vấn đề của nhận thức.

Ngoài đời luôn sống sai, nhưng vô chùa thì lại xin phù hộ, xin an lành, bản thân em cũng thấy nực cười mà!

Nhưng việc này nó ko liên quan gì đến việc của anh chủ cả, ko nên cho rằng 1 xã hội u mê, mù loà, mua thần bán thánh thì tất cả đều là mê tín dị đoan.
Tín ngưỡng khác mê tín
Anh có thờ cúng ông bà, có đi chùa không

Hạng D
3/5/17
1.050
93.583
113
Hồi nhỏ mình cởi trần ngủ trên nhà mồ hoài, ở đâu có nền xi măng là vip,. Một bửa trưa nọ dã xẩy ra 1 chuyện làm cho đứa bé 12 tuổi tởn tới già.

Hạng F
2/3/14
12.223
128.227
113
Em có anh.
Mìn hỏi vậy ý là tín ngưỡng. Mìn làm cả hai. Mìn léo tin ông bà về ăn cúng nhưng làm vì đó như là một cách nhớ lại tình cảm ông bà, đi chùa để bình an tâm hồn tin rằng nhân quả làm việc tốt sẽ nhận quả tốt (là philosophy). Chứ dùng super natural để giải thích các sự việc chưa hiểu thì có hơi hướng gọi là mê tín, theo định nghĩa của từ điển.