Hạng B2
17/9/13
358
2.301
96
Cam Ranh gồm 3 bữa ăn có:
- Selectum Noa (có công viên nước)
- Duyên Hà (cuối tuần hay khách đông mới có buffet 3 bữa, còn lại thì có buffet sáng + trưa và tối set Menu). Resort này xây lâu rồi nên cây cối nhiều, mát mẻ.
- AquaMarine (chỗ này vẫn đang xây, bữa 30/4 là chưa có bar ngoài hồ bơi, chưa có vòi rửa chân, tắm tráng ngoài biển)

Ngoài ra còn có nhiều chỗ khác, nhưng mấy chỗ đó mình chưa đi nên ko ý kiến.
Chắc giờ vào hè, hs bắt đầu đi chơi, giá cũng khác trước rồi đó. E cũng sắp đi CR chữa lành, ở Movenpick, 2 đêm gần 5 củ cho 4 người, chỉ ăn sáng. Xưa 1 lần đi PQ ở Vin, ngày buffet 3 bữa e ngán tận cổ, dù đồ ăn ngon chứ k phải dở.

Cũng tính lên Dalat rồi xuống lại CR mà nghĩ lui tới lên Dalat giờ chẳng biết đi đâu, betong hóa quá ngán.

Hạng B2
17/9/13
358
2.301
96
Nếu các bé tăng độ cận nhanh, Anh có thể cho khám tại Hải Yến Eye Care (31A Nguyễn Đình Chiểu, Đa Kao, Quận 1), dùng Atropine nhỏ mắt trước ngủ hàng ngày để can thiệp độ cận. Dĩ nhiên, phải được bác sĩ khám nha Anh!
Con e khám ở Prima (trước là Hoàn Mỹ), Bs kê dùng Myatrol L, loại này cũng có nhiều nồng độ khác nhau, nên phải theo bs chỉ định. Nó chỉ hỗ trợ làm chậm tiến trình tăng cận thôi.

• Like
Reactions: dickens and TNTANH
Hạng D
26/8/13
2.011
5.894
113
42
Biên Hòa - Đồng Nai
Chắc giờ vào hè, hs bắt đầu đi chơi, giá cũng khác trước rồi đó. E cũng sắp đi CR chữa lành, ở Movenpick, 2 đêm gần 5 củ cho 4 người, chỉ ăn sáng. Xưa 1 lần đi PQ ở Vin, ngày buffet 3 bữa e ngán tận cổ, dù đồ ăn ngon chứ k phải dở.

Cũng tính lên Dalat rồi xuống lại CR mà nghĩ lui tới lên Dalat giờ chẳng biết đi đâu, betong hóa quá ngán.

Movenpick mắc xưa nay mà bác. Ăn buffet kinh nghiệm của mình là ăn vừa đủ no và ăn ko hết món. Ví dụ 1 bữa mình chỉ chọn khoảng 3-4 món ăn thôi, để bữa sau cho dù vẫn số lượng món ăn vậy, mình đi ăn vẫn còn lựa chọn khác.

Đi chơi có ăn uống trọn gói rất khỏe, tiết kiệm thời gian đi ra ngoài, rồi phải suy nghĩ ăn quán nào? món nào? Nhất là nhà có con nhỏ, tụi nó có thể tự lựa cho mình món ăn mà tụi nó thích, thường những món bọn nhỏ thích như: khoai tây chiên, mì ý.... thì hầu như bữa nào cũng có.

• Like
Reactions: trauden82 and Icon
Hạng B2
20/11/20
139
147
43
Bài của bác viết về Đà Lạt mà nó đã chuyển qua Cam Ranh luôn rồi thì thôi bác làm luôn Cam Ranh cho nóng!
Gia đình bác nhìn hạnh phúc ghê, 2 vợ chồng đều chịu đi chơi thì quá vui rồi!
Rất thích bài của bác!

Hạng D
26/8/13
2.011
5.894
113
42
Biên Hòa - Đồng Nai
Bài của bác viết về Đà Lạt mà nó đã chuyển qua Cam Ranh luôn rồi thì thôi bác làm luôn Cam Ranh cho nóng!
Gia đình bác nhìn hạnh phúc ghê, 2 vợ chồng đều chịu đi chơi thì quá vui rồi!
Rất thích bài của bác!

anh em ủng hộ thì mình viết, cam ranh thì cũng mới đi dịp 30/4 vừa rồi.

Tập Lái
24/5/24
2
2
3
37
Chia sẻ của anh rất hay, lịch trình phù hợp với gia đình nhỏ, rất đáng tham khảo

• Like
Reactions: TNTANH
Hạng D
26/8/13
2.011
5.894
113
42
Biên Hòa - Đồng Nai
Cám ơn các anh em đã đọc, comment, động viên tinh thần. Mong muốn lớn nhất của mình khi viết bài này là để anh em có thêm lựa chọn về chỗ ăn uống, nghỉ ngơi, cũng như lựa chọn cung đường phù hợp khi đi Đà Lạt. Cám ơn.