Hạng B2
26/6/13
163
203
43
Sẵn đây em cũng có thắc mắc muốn hỏi các bác: đường VT - SG (đến cao tốc) có đoạn 2 làn xe, có đoạn 3 làn xe, em không thấy biển 4.1.1, 4.1.2 chỉ thấy biển báo giới hạn tốc độ. Do vậy, đang chạy sát con lươn mà muốn vượt xe phía trước mình có thể sang làn bên phải để vượt được không (không vượt quấ tốc độ quy định), có bị lỗi vượt phải không? Xe du lịch chạy làn giữa có được không? Em không chắc lắm nên đành toàn bò sau xe phía trước (nếu họ không cho vượt).

Cách đây hơn 3 tháng em có chạy từ tp HCM đi Bình Phước. Trên quốc lộ 13 (?), có biển 4.1.2, xe tải ở làn giữa nên gặp xe trước mà bò thị chịu chết! Có cho vượt cũng không được!

Hạng C
30/3/14
747
346
63
Vũng Tàu
Sẵn đây em cũng có thắc mắc muốn hỏi các bác: đường VT - SG (đến cao tốc) có đoạn 2 làn xe, có đoạn 3 làn xe, em không thấy biển 4.1.1, 4.1.2 chỉ thấy biển báo giới hạn tốc độ. Do vậy, đang chạy sát con lươn mà muốn vượt xe phía trước mình có thể sang làn bên phải để vượt được không (không vượt quấ tốc độ quy định), có bị lỗi vượt phải không? Xe du lịch chạy làn giữa có được không? Em không chắc lắm nên đành toàn bò sau xe phía trước (nếu họ không cho vượt).

Cách đây hơn 3 tháng em có chạy từ tp HCM đi Bình Phước. Trên quốc lộ 13 (?), có biển 4.1.2, xe tải ở làn giữa nên gặp xe trước mà bò thị chịu chết! Có cho vượt cũng không được!
Bác nói chung chung quá chi nên ae rất khó hình dung để trả lời chi bác được . Bác vui lòng nói rõ hơn
- đoạn 2 làn xe , đoạn 3 làn xe là chỗ đọa nào hả bác ? Từ ngã 3 Nhơn Trạch đến vòng xoay rẽ phải để vào cao tốc thì đường toàn 4 làn xe chứ làm gì có 2 3 làn xe như bác nói đâu
- bác vượt phải không quá tốc độ nhưng mà không giữ khoảng cách an toàn mà bị xxx ghi hình được thù bác sẽ bị bắt về lỗi vượt phải trong trương hợp cấm vượt

Hạng D
11/12/10
3.013
7.913
113
Nguyên topic này đâu có ai phản đối bác chủ?
Em là chỉ bình thêm về những còm nói "k có lỗi vượt phải trên đường nhiều làn, cao tốc" thôi.
Nhất trí luôn, em chỉ thêm vào tí là:
Không có chuyện chuyển làn không giữ khoảng cách an toàn hay chuyển làn vượt quá tốc độ bị biến thành "vượt phải"!

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113