Hạng D
1/4/15
1.304
2.379
113
Tứ bề thọ địch thế này ở sao nổi, ồn nhất là phòng rác, phòng rác không chỉ là nơi chứa rác mà còn là nơi cư dân đến bỏ vào ống để rác rơi tự do xuống tầng trệt có hộp (thùng) gom rác, tiếng rác rơi từ tất cả các tầng đi ngang qua rất ồn.
Thang máy, nằm nghe rung không cũng mệt rồi, tiếng động của cáp dẫn động cũng ồn nhất là thang cũ
Tùy cụ nhé.
Thiết kế ống đổ rác cũ lắm rồi bác, bây giờ hầu như ko còn, bác xem cái ảnh bác chủ là phòng rác hẵn hoi, tức sẽ có các thùng rác trong đó, có thể phân loại rác thải.

Hạng C
3/6/16
705
1.277
93
Sát thang thoát hiểm thì không sao nếu nhà bạn cao, ngược lại còn là lợi thế khi xảy ra hoả hoạn. Còn sát phòng rác thì rất khó chịu vì gần như bạn sẽ phải nghe tiếng động bên ngoài 18~20/24 giờ. Sợ nhất mấy cái phòng rác cửa bị hư giảm chấn, tối gió thổi nó gõ một cái là tỉnh ngủ luôn.

• Sad
Reactions: Tuấn Lê 07021993
Hạng D
12/7/13
2.068
7.902
133
Hồ Chí Minh
Hi các A/c. E có mua căn hộ chung cư mà sát phòng rác với thang máy PCCC như hình thì có ảnh hưởng gì sau này về sau không ạ? Mong ý kiến từ a/c. E cảm ơn!
Chung cư nào mà tke căn ăn nguyên combo vậy
Tâm lý mua ở lúc đầu thì tư tưởng mua căn rẻ nhất nhưng thực tế lại mua căn mắc nhất
Vì mình mua ở bản thân mình được hưởng thụ mà, phải chọn cho đẹp chứ

• Haha
Reactions: Tommyteo
Hạng D
10/9/08
2.884
6.146
113
Thiết kế ống đổ rác cũ lắm rồi bác, bây giờ hầu như ko còn, bác xem cái ảnh bác chủ là phòng rác hẵn hoi, tức sẽ có các thùng rác trong đó, có thể phân loại rác thải.
Phòng rác vậy không lẽ bên thu gom rác phải tới từng tầng gom lại đưa vô thang máy?

Hạng D
1/4/15
1.304
2.379
113
Phòng rác vậy không lẽ bên thu gom rác phải tới từng tầng gom lại đưa vô thang máy?
Đúng rồi bác, hiện nay hầu hết cc sử dụng nhân công vệ sinh thu rom rác đi lại bằng thang tải, chứ không đầu tư riêng thang rác vì tốn chi phí đầu tư lớn mà tỷ lệ sử dụng thấp, việc tự động cũng khá khó nếu cư dân không ý thức cao, nhìn thiết kế bác chủ là phòng rác đơn thuần ko có thang rác.

• Love
Reactions: Tuấn Lê 07021993
Tập Lái
16/3/23
19
2
3
32
- Phòng máy PCCC thì mấy khi xài đâu mà bác lo ồn. Với lại cũng đâu ngay phòng ngủ.

- Phòng rác ngay cạnh bếp thì quá tiện luôn. Bác cho đục tường qua đó, làm ô cửa đôi 2 lớp, gioăng cao su kín vào. Nấu ăn xong thì mở cửa quăng xuống rất tiện, sạch nhà :D :D :D.
cảm ơn a cho ý kiến tuyệt vời :)))

Tập Lái
16/3/23
19
2
3
32
Tứ bề thọ địch thế này ở sao nổi, ồn nhất là phòng rác, phòng rác không chỉ là nơi chứa rác mà còn là nơi cư dân đến bỏ vào ống để rác rơi tự do xuống tầng trệt có hộp (thùng) gom rác, tiếng rác rơi từ tất cả các tầng đi ngang qua rất ồn.
Thang máy, nằm nghe rung không cũng mệt rồi, tiếng động của cáp dẫn động cũng ồn nhất là thang cũ
Tùy cụ nhé.
dạ, cảm ơn bác góp ý

Tập Lái
16/3/23
19
2
3
32
dạ đúng rồi ạ, có thùng rác phân loại ạ, cửa 2 lớp đi vào

Tập Lái
16/3/23
19
2
3
32
Sát thang thoát hiểm thì không sao nếu nhà bạn cao, ngược lại còn là lợi thế khi xảy ra hoả hoạn. Còn sát phòng rác thì rất khó chịu vì gần như bạn sẽ phải nghe tiếng động bên ngoài 18~20/24 giờ. Sợ nhất mấy cái phòng rác cửa bị hư giảm chấn, tối gió thổi nó gõ một cái là tỉnh ngủ luôn.
dạ, e cũng lo vấn đề này