Tập Lái
16/3/23
19
2
3
32
khu đất hẹp dài ạ. với căn đó rẻ hơn các căn khác tận 100tr mà diện tích lớn hơn, hiihi

Hạng B2
24/4/19
141
213
43
35
Hi các A/c. E có mua căn hộ chung cư mà sát phòng rác với thang máy PCCC như hình thì có ảnh hưởng gì sau này về sau không ạ? Mong ý kiến từ a/c. E cảm ơn!
Em đang ở 1 căn gần tương tự bác chủ, mở cửa ra là sảnh thang máy xéo cửa khoảng 3m là phòng rác. Lúc mua cũng nhiều người cản nói ồn lắm này nọ, cuối cùng sử dụng thực tế cực kì thoải mái:
Mở cửa ra là tới thang, có mua sắm gì xách hay vận chuyển vào cũng gần tiện. Thang máy không đâu lưng vào nhà nên cũng ko thấy ồn ào gì.
Phòng rác gần, mở cửa ra là tới phòng rác nên đỡ lười đi vất rác. Thực tế là tỉ lệ sử dụng phòng rác ko nhiều (bên em 10 căn/tầng). Hôm nào cũng có người thu rác và vệ sinh nên không hôi.

Tập Lái
16/3/23
19
2
3
32
Em đang ở 1 căn gần tương tự bác chủ, mở cửa ra là sảnh thang máy xéo cửa khoảng 3m là phòng rác. Lúc mua cũng nhiều người cản nói ồn lắm này nọ, cuối cùng sử dụng thực tế cực kì thoải mái:
Mở cửa ra là tới thang, có mua sắm gì xách hay vận chuyển vào cũng gần tiện. Thang máy không đâu lưng vào nhà nên cũng ko thấy ồn ào gì.
Phòng rác gần, mở cửa ra là tới phòng rác nên đỡ lười đi vất rác. Thực tế là tỉ lệ sử dụng phòng rác ko nhiều (bên em 10 căn/tầng). Hôm nào cũng có người thu rác và vệ sinh nên không hôi.
vâng, cảm ơn a cho ý kiến thực tế. tại e mới mua đang trong quá trình xây dựng nên chưa biết sau này ở thì thế nào nên đăng hỏi mn ai ở rồi xem thế nào. cảm ơn a. bên này nó cũng có ng dọn rác đầy đủ hằng ngày lun ạ. 1 tầng 13 căn. thang máy PCCC bên em đấu lưng vào phòng khách, phòng ngủ giáp hành lang bộ của thang thoát hiểm, tầng 19.

Hạng D
12/7/13
2.068
7.893
133
Hồ Chí Minh
Đúng rồi bác, hiện nay hầu hết cc sử dụng nhân công vệ sinh thu rom rác đi lại bằng thang tải, chứ không đầu tư riêng thang rác vì tốn chi phí đầu tư lớn mà tỷ lệ sử dụng thấp, việc tự động cũng khá khó nếu cư dân không ý thức cao, nhìn thiết kế bác chủ là phòng rác đơn thuần ko có thang rác.
chung cư đa số tke phòng rác bên cạnh thang máy, có cái lỗ tuồn rác thẳng xuống hầm, mở cái cửa ống tuồn rác mới hôi và thả tay ra nó kêu rầm

túm lại k ai muốn nhà mình cạnh bãi rác

Tư vấn căn hộ chung cư sát thang máy và phòng rác có ổn không?

Tư vấn căn hộ chung cư sát thang máy và phòng rác có ổn không?

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng B2
24/4/19
141
213
43
35
chung cư đa số tke phòng rác bên cạnh thang máy, có cái lỗ tuồn rác thẳng xuống hầm, mở cái cửa ống tuồn rác mới hôi và thả tay ra nó kêu rầm

túm lại k ai muốn nhà mình cạnh bãi rác

View attachment 2902988

View attachment 2902989
Kiểu này là xưa lắm rồi bác, giờ các chung cư mới xây sau này không dùng ống rác nữa đâu!

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng B1
10/5/18
77
766
83
124
Vừa thang máy vừa phòng rác thì sao chịu nổi. Phòng rác có làm kỹ cách mấy 2 lớp cửa thì cũng sẽ có mùi bay ra khi nhà nhà bỏ rác bất kể giờ giấc nào, chưa kể có nhiều nhà bao rác lủng nước chảy tung tóe bốc mùi hôi thối. Thang máy mà tầng có con nít trong khi chờ đợi thì nó đập phá cửa nhà ngay cạnh thì thôi rồi, chưa kể nói chuyện lớn tiếng, cãi lộn, hát hò, ói mửa, trây trúa, trét lên cửa nhà và tường

Hạng C
19/8/13
537
7.628
93
59
Hi các A/c. E có mua căn hộ chung cư mà sát phòng rác với thang máy PCCC như hình thì có ảnh hưởng gì sau này về sau không ạ? Mong ý kiến từ a/c. E cảm ơn!
theo kinh nghiệm mấy chục năm ở các loại chuồng cu bình dân thì càng xa phòng rác càng tốt. Vấn đề còn lại phụ thuộc ý thức người cùng tầng lầu :)