Hạng D
1/4/15
1.289
2.355
113
Ko rõ cđt, và nhà thầu ntn, vật liệu như cửa chống cháy có quá dỏm ko, chứ làm tốt, bql vệ sinh sạch sẽ thì ko có gì lo lắng cả từ tiếng ồn cho đến mùi hôi đối với thiết kế phòng rác, bác chủ ko cần quá lo lắng nếu mua ở, đó chỉ là tâm lý hoặc góc nhìn của người ko ở, tuy nhiên khi bán thì đó sẽ là điểm để bên mua ép dá.

Tập Lái
16/3/23
19
2
3
32
Ko rõ cđt, và nhà thầu ntn, vật liệu như cửa chống cháy có quá dỏm ko, chứ làm tốt, bql vệ sinh sạch sẽ thì ko có gì lo lắng cả từ tiếng ồn cho đến mùi hôi đối với thiết kế phòng rác, bác chủ ko cần quá lo lắng nếu mua ở, đó chỉ là tâm lý hoặc góc nhìn của người ko ở, tuy nhiên khi bán thì đó sẽ là điểm để bên mua ép dá.
dạ, cảm ơn a

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng B2
6/9/17
465
11.003
93
Sát kiểu đó thì cũng không đáng sợ.
Phòng Rác luôn có 2 cửa và được vệ sinh hàng ngày nên cũng không có mùi hôi.
Còn thang máy thì dân ý thức kém, đi lại nói chuyện ồn ào, kể cả có nằm cách xa mấy căn cũng vẫn bị ồn.

Tập Lái
16/3/23
19
2
3
32
Sát kiểu đó thì cũng không đáng sợ.
Phòng Rác luôn có 2 cửa và được vệ sinh hàng ngày nên cũng không có mùi hôi.
Còn thang máy thì dân ý thức kém, đi lại nói chuyện ồn ào, kể cả có nằm cách xa mấy căn cũng vẫn bị ồn.
DẠ, CẢM ƠN A CHO Ý KIẾN

Tập Lái
20/11/17
37
141
33
Nhà mình ở gần phòng rác đây, cảm thấy cực kỳ khó chịu. Ai kém ý thức đi đổ rác mà ko đóng cửa thì mùi hôi nó xông thẳng vào nhà (nhà mình hướng tây nên thường mở cửa chính để thông gió)
Ngoài ra, nhiều người đi đổ rác mà buộc ko chặt, đi ngang nhà mình làm nhiểu nước, nhìn bẩn lắm.
Mình thấy mua chung cư thì cứ kiếm căn càng xa nhà rác càng tốt, dù có mắc hơn 5-10% cũng xứng đáng

Hạng D
1/4/15
1.289
2.355
113
Nhà mình ở gần phòng rác đây, cảm thấy cực kỳ khó chịu. Ai kém ý thức đi đổ rác mà ko đóng cửa thì mùi hôi nó xông thẳng vào nhà (nhà mình hướng tây nên thường mở cửa chính để thông gió)
Ngoài ra, nhiều người đi đổ rác mà buộc ko chặt, đi ngang nhà mình làm nhiểu nước, nhìn bẩn lắm.
Mình thấy mua chung cư thì cứ kiếm căn càng xa nhà rác càng tốt, dù có mắc hơn 5-10% cũng xứng đáng
Chắc cc bạn cũ, hoặc bqt kém thôi, mình thấy mấy cc mới bây h các căn đối diện phòng rác luôn cũng chẳng thấy than phiền gì, cửa phòng rác lắp cù trỏ đóng tự động thì làm sao quên đóng dc, thiết kế cửa chống cháy 2 lớp kín khích, vệ sinh thu gom rác ban đêm, xong vệ sinh sạch sẽ hầu như ko có mùi, chủ nhà nào làm chảy thải vứt lung tung là phạt ngay, bài này đang ý kiến về chung cư mới xây, còn mấy cc cũ, hạ tầng kém hoặc làm ống rác, bql tệ thì đúng là chạy càng xa càng tốt.

Tập Lái
16/3/23
19
2
3
32
dạ a, chủ yếu là ý thức của ng dân cc.

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng B1
7/3/19
74
49
26
Gần vậy lại tiện bác ạ, đổ rác nhanh, ra thang máy nhanh. Phòng rác có 2 cưa, cưa nhà bác lại hướng ra phía khác nên không bị mùi gì đâu. Chỉ có khó chịu là hơi ồn so với vị trí khác, thang máy hay ting ting thôi :v

• Like
Reactions: Tuấn Lê 07021993