Hạng D
30/7/16
2.683
60.554
113
Vợ con mình nuôi vẹt hay thả đi long nhong trong nhà, thế quái nào mà cứ tối mình đi làm về đến cửa mà nó nhìn thấy là bay 1 phát lên đầu mình đứng. Mắc dại thiệt.
Anh bị nó ị lên đầu bao giờ chưa?

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng B2
28/7/14
267
2.702
93
48
Cu đất, trống mái gì cũng gáy tuốt. Trống thì gáy hăng hơn chút. Mà anh thường ở nhà nghe tiếng cu gáy mới hay chứ anh đi làm suốt ngày để nó 1 mình cũng buồn. Hay là anh chuyển cho em đi. hihi.

Bà chị của m6. Cho mình con cu cườm. Bả đang tưới cây trên sân thượng thì con này xà xuống. Nó để bả vuốt lưng và bắt nhốt lại. " chim sa cá nhảy" bả sợ ko nuôi mà m6. Thì vốn ko thích nuôi chim nhốt nhưng nghĩ con này quen người thế này nếu thả ra thì khó sống nên nuôi luôn. Nó gáy rất nhiều. Nó Quen người, thấy m6. thì đòi theo. Và chỉ ăn đậu xanh. Nó chỉ thích ăn trên tay mình, bỏ thức ăn vô cái hũ nó hất đổ.
Nay mình muốn hỏi mấy anh rành nuôi chim :
  • Con này nuôi cần lưu ý gì để nó khỏe đẹp ??
  • Con này là chim mái hay trống ?? Vì mình muốn kiếm cho nó một đứa bạn cho nó vui.
  • Nếu nó quen thân người như thế tjif nuôi kiểu thả rông có ổn không ??Xin cảm ơn các anh !!
View attachment 2278593
Bà chị của m6. Cho mình con cu cườm. Bả đang tưới cây trên sân thượng thì con này xà xuống. Nó để bả vuốt lưng và bắt nhốt lại. " chim sa cá nhảy" bả sợ ko nuôi mà m6. Thì vốn ko thích nuôi chim nhốt nhưng nghĩ con này quen người thế này nếu thả ra thì khó sống nên nuôi luôn. Nó gáy rất nhiều. Nó Quen người, thấy m6. thì đòi theo. Và chỉ ăn đậu xanh. Nó chỉ thích ăn trên tay mình, bỏ thức ăn vô cái hũ nó hất đổ.
Nay mình muốn hỏi mấy anh rành nuôi chim :
  • Con này nuôi cần lưu ý gì để nó khỏe đẹp ??
  • Con này là chim mái hay trống ?? Vì mình muốn kiếm cho nó một đứa bạn cho nó vui.
  • Nếu nó quen thân người như thế tjif nuôi kiểu thả rông có ổn không ??Xin cảm ơn các anh !!
View attachment 2278593

• Haha
Reactions: mazda6.
Hạng B2
28/7/14
267
2.702
93
48
@mazda6. , anh cho ăn toàn đậu xanh vầy không tốt đâu. Anh nên cho nó ăn lúa và hạt kê, thỉnh thoảng thêm vào ít đậu xanh thôi. Nó rất thích hạt kê nên cho lúa trộn hạt kê nó sẽ ăn hết hạt kê mới tới lúa.

• Like
Reactions: hung279 and mazda6.
Hạng C
20/1/18
533
70.293
103
Mình vừa bị mất con chim cu hôm qua đang buồn.
anh 6 có bắt được thì cho mình xin hoặc mình tặng a 6 cái lồng này nuôi mới được, nuôi lồng khác không được đâu
Tư vấn kinh nghiệm nuôi chim