Hạng F
5/3/05
8.717
74.997
113
đây
:eek: Ánh sáng thì tính theo bước sóng chứ liên quan gì bám đường anh ơi :eek:
Vâng, sáng rõ hay mờ thì tùy thuộc vào lux tại điểm chiếu, câu đèn vàng bám đường là chống chế của bọn bán bóng halogen...tất cả oto xe máy đời mới đã dùng led trắng

Hạng F
5/3/05
8.717
74.997
113
đây
Mấy anh chê Led gây chói cho xe đối diện là do mấy anh mới dùng qua Led China rẻ tiền rồi qui chụp dùng led sẽ gây chói, em xài thử thằng IPF của Nhật thì ngon lành. Ballast toàn khối với bóng:​
View attachment 1808128

Gia công rất sắc xảo: View attachment 1808127

Vị trí các chip led tương đồng chính xác với vị trí dây tóc bóng halogen, gia công che chắn chống chói cho chip cos và đầu đèn cũng tương đồng như bóng halogen.
View attachment 1808129

Đường cắt khi dùng với chóa zin (không có projector) nét như... sony, độ sáng thì chắc chắn phải ngon hơn bóng halogen nhiều rồi.​
View attachment 1834562
View attachment 1834563
Thêm cái hình trong phố, đại khái trong phố dù có đèn đường thì đèn xe mình vẫn sáng hơn :D
View attachment 1834564
Tham khảo http://www.ipf-light.com/catalog/341hlb.php

Kết luận: đừng chơi led như em vì led này nó đắt quá, tự ship từ ebay về bị đánh thêm 1,5tr thuế => vị chi 5,5tr/cặp => tiền này lên bi-xenon luôn ngon hơn nhiều. Nói chung là với chóa tán xạ dù có thay led xịn cỡ nào thì nó cũng không thể bằng bi-xenon được các anh ạ ;).
Cái này tầu chứ nhật gì

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Cái này tầu chứ nhật gì
Thì cái Philips kia cũng sản xuất tại tầu. Nhưng quan trọng là thằng tầu sản xuất cho thằng nhật nó xài thì khác xa thằng tầu sản xuất cho phần còn lại của thế giới, kể cả mẽo. Phải không anh @doquocaudio@stanvic :D

Hạng F
5/3/05
8.717
74.997
113
đây
Thì cái Philips kia cũng sản xuất tại tầu. Nhưng quan trọng là thằng tầu sản xuất cho thằng nhật nó xài thì khác xa thằng tầu sản xuất cho phần còn lại của thế giới, kể cả mẽo. Phải không anh @doquocaudio@stanvic :D
Cái của anh post tầu 100% không thể so với philips

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Cái của anh post tầu 100% không thể so với philips
Mình chỉ là người sử dụng thôi anh à. Nó ngon hay dở hơn Philips thì mình có xài Philips đâu mà mình biết, nhưng mình chọn nó bởi vì xem bọn Nhật nó đánh giá cao hơn Philips, dù giá thành bên đó vẫn đắt hơn Philips thì mình múc nó thôi.​
- Philips giá 15.168 yên, có 204 người dùng đánh giá 4.2 sao.​
- IPF giá 19.101 yên, có 383 người dùng đánh giá 4.6 sao​
Nhưng led gì đi nữa thì với cùng chi phí bỏ ra, mình tin rằng đều không thể qua được bi-xenon.​

Hạng D
15/11/07
2.539
11.206
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Mình chỉ là người sử dụng thôi anh à. Nó ngon hay dở hơn Philips thì mình có xài Philips đâu mà mình biết, nhưng mình chọn nó bởi vì xem bọn Nhật nó đánh giá cao hơn Philips, dù giá thành bên đó vẫn đắt hơn Philips thì mình múc nó thôi.​
Nhưng led gì đi nữa thì với cùng chi phí bỏ ra, mình tin rằng đều không thể qua được bi-xenon.​

Những bóng led như vầy mà có bi : bi- led thì nó có sáng hơn bi- xenon ko bác ?

Hạng F
5/3/05
8.717
74.997
113
đây

Bán ở nhật, thế thôi anh.
Thằng tầu nó lùa biết bao người theo cách này, sang mĩ mở cty, reg thương hiệu, reg tên miền, đăng bán sp, tất nhiên made in china, và mn tin là mình mua hành mĩ suốt thời gian dài...điển hình là thượng hiệu foursevens của "mĩ", bọn chơi đèn pin đã chửi dm khi biết nó là tầu chính hiệu
Tất nhiên, đèn led tử tế làm tại tầu rất tốt và đáng tiền.

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Những bóng led như vầy mà có bi : bi- led thì nó có sáng hơn bi- xenon ko bác ?
Em đang xài bi-led cho gầm luôn nè Bác. Và em tự tin trả lời là không vì em đã thử qua cả 2 loại bóng, xài Led chỉ có cái ưu điểm là công suất nó nhỏ và ánh sáng lạnh không gây nóng chóa hoặc bi thôi. Phần công suất nhỏ cũng không quan trọng lắm với ô tô vì bóng xenon tối đa cũng có 55w.​