Hạng F
5/3/05
8.717
74.997
113
đây
a biết chỗ nào bán uy tín k ạ, e nge nói có hàng giả thì phải. nếu so philip này với mấy led tàu thì độ sáng ra sao ạ? thấy giá chênh lệch nhiều quá
Sáng 10/9 so với hàng tầu có giá phân nửa

Hạng D
16/1/13
4.803
84.341
113
Nó ghi rõ trên hộp đèn là

"designed for rally & race tracks
not for use on public roads"

Nghĩa là đèn này dùng cho đường đua xe rally, không dùng cho đường giao thông công cộng.

Tức là ánh sáng nó có nhiều khả năng gây chói xe đối diện, không có đường cắt chuẩn

Theo mềnh thì không nên dùng, nguy cơ gây chói có thể dẫn đến tai nạn giao thông.

Thank anh!

Tính nói nhưng anh đã nói rồi

bọn bán đèn LED trong CNL tức em lắm . em cản mọi thay dèn kiểu này .

một lần nữa, chủ thớt không nên thay đèn LED .

có loại đèn halogen sáng hơn (nhưng tuổi thọ ngắn hơn, chịu khó trữ trong xe và 2 năm thay 1 lần).

Hạng D
16/1/13
4.803
84.341
113
Thánh làm hãng xe lớn.

Không nên ủng hộ các loại đèn không được thiết kế cho giao thông công cộng, nguy cơ ảnh hưởng an toàn giao thông.
Mỹ Lan cũng hưởng lợi khi xúi dục người khác làm bậy .

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.026
79.575
113
Chơi mấy thằng tăng sáng, nóng, mau hư chóa....
Còn led chưa thử, thấy chế cháo tùm lum nên ngại.

Em quay lại halogen rồi.

A muốn sao a!? A vừa muốn sáng, vừa muốn ko chế cháo, giữ gin lại phải dột dẻ khó quá chài khó!
Bữa bày cho a cái đồ rặc Tào có BH 3 năm a cũng ko chịu, bgio bi gầm theo xe M3 của a luôn ko chế cháo tính 2 tịu a làm ko e chỉ chỗ cho đi mần

sao ko gắn thêm cây led bar cho đơn giản nhỉ?

Hạng D
29/12/10
3.133
14.124
113
TP.HCM
Nói chung led cho chóa xe thường đều gây chói hết , led tàu độ gom sáng kém , chỉ tỏa ra nên gây chói , led xịn thì gom sáng tốt hơn , nhưng vẫn chói tuy it hơn led tàu, nói chung muốn sáng đẹp , văn minh thì nên chơi led projector hay bixenon giá từ 4tr đến 9tr một bộ , nhưng phải mở chóa đèn mới gắn được, nhưng dể làm . Các bác nên theo hướng gắn bi led hoặc bi xenon

Tập Lái
14/6/12
19
310
48
A lần lại dây từ relay đèn, vì nguyên tắc của điện xe hơi là cấp âm. Khi a gắn xenon thì cũng cấp âm cho relay còn dương là đấu trực tiếp từ bình rùi. Con morning của anh lỡ chơi rùi độ kiểu của mini cooper nhìn dễ thương lắm á. P/s: À em nhớ rùi, có 1 bộ kít dây cho loại của anh. Anh lên adv hỏi mua thử chỉ việc plug & play thôi.

Em đã mua được bộ kit như anh chỉ. Đội ơn anh!
Tư vấn lắp đèn Led phillips cho ô tô

Attachments

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.026
79.575
113
e chẳng biết gì
càng đọc càng rối

nếu ko muốn đụng đến các đèn zin thì cách duy nhất tăng sáng là
1) rút bóng zin ra cắm bóng LED vào? có phải lắp thêm phụ kiện gì ko? có các khuyết điểm nào?
2) chơi LED bar

phải ko mấy anh?

Hạng F
5/3/05
8.717
74.997
113
đây
e chẳng biết gì
càng đọc càng rối

nếu ko muốn đụng đến các đèn zin thì cách duy nhất tăng sáng là
1) rút bóng zin ra cắm bóng LED vào? có phải lắp thêm phụ kiện gì ko? có các khuyết điểm nào?
2) chơi LED bar

phải ko mấy anh?
Led bar hay cái loại đèn rời thường lắp thêm khi anh cần chiếu xa vì nó như đèn pha, cái này nếu anh ít chạy đêm đi tỉnh quá 80kmh hay mắt tốt thì không cần

Thay led vô chóa hiện hữu thì cải thiện độ sáng cho bóng zin, led 20w có độ sáng từ gấp đôi đến gấp 4 lần halogen 55w nguyên bản